So sánh chất lượng hình ảnh giữa TV Samsung QLED Q8C và TV LG OLED E7T

Audio VIP

Active Member
Mình cũng có thử tham khảo ý kiến anh em xung quanh xem họ thích cái nào. Và hầu hết đều thích hình ảnh từ Sam mới đau (đương nhiên là họ không biết đó là TV gì). Thảo nào fan Sam vẫn đông, SAM vẫn bán hàng rầm rộ. Sao lại có sự ngược đời như vậy? Hoá ra là rất nhiều người thích ảnh sáng, màu rực, họ ít quan tâm đến độ tương phản, độ chi tiết, tách bạch.
Nhưng tình thế đã dần thay đổi, khi Sony dường như đã trở lại. Và lại cùng phe với LG kéo Sam đi xuống.
Bác cũng giống em , nhiều người đa số thích cái giả của sam sung và cái dở sam sung , thích sự kích màu thái quá , đọ sáng lên cao của sam sung , không thích sự chi tiết và hình ảnh thật . điện thoại sam sam sung cũng vậy .

caothudeche

Moderator
Bác cũng giống em , nhiều người đa số thích cái giả của sam sung và cái dở sam sung , thích sự kích màu thái quá , đọ sáng lên cao của sam sung , không thích sự chi tiết và hình ảnh thật . điện thoại sam sam sung cũng vậy .
Nhiều người đã bị lừa khi đi siêu thị điện máy xe TV. Ông nào quảng cáo TV của mình chả chọn những video đẩy mạnh ưu điểm của họ và che đi khuyết điểm. Ví dụ như năm nay QLED lợi thế về không gian màu rộng, nên cứ thế là video demo cho lòe loẹt vào, cấm thấy có cảnh để tôn lên sự tương phản. OLED lợi thế về độ tương phản nên tăng cường việc xuất hiện của vùng tối, mà phải cho nó xuất hiện rối rắm để thể hiện sự tách bạch chi tiết. Và đương nhiên OLED cũng chả ngại gì về màu.
Có điều nhiều người không biết rằng ở TV có thể tùy chỉnh để màu ấm hơn hay nhạt hơn, sáng hơn hay tối hơn... Đối với mình khi xem video ca nhạc thường cho màu sống động hơn. Nhưng khi xem phim thì lại hạ thấp xuống cho nó có cái gọi là "cinema".

hbcovn

Member
Thấy Chợ Lớn đang bán con LG 65C7 đó bác, mà giá cũng trên 60 chai dù đã giảm mạnh, giá này cũng rất tốt so với mấy tháng trước.
Mấy siêu thị bao giờ cũng cao hơn của mấy thương gia trên này bác ạ, em xem trên web của bác ndchieu thấy đg đăng khoảng 59tr, cũng giảm khá nhiều rồi, nhưng vẫn vợt ngân sách nhiều quá

Duymanh87

cực kì ấn tượng với nền đen của TV LG OLED, nhìn nó ko giả giả như QLED, nhìn chẳng ra được màu đen nữa cơ, bác nào test thử màu đen nữa đi . TV bên trái là OLED đó

cực kì ấn tượng với nền đen của TV LG OLED, nhìn nó ko giả giả như QLED, nhìn chẳng ra được màu đen nữa cơ, bác nào test thử màu đen nữa đi . TV bên trái là OLED đó View attachment 277611
Con oled nhìn màu đen sâu thật. Thế này thì quá rõ ràng rồi, sp nào của SS cũng đều tăng contrast lên vậy ah, nếu chỉnh lại màu thì có bình thường được ko nhỉ?

acquycodon

Active Member
Em đang tính mua 1 con tầm 55"
Nhu cầu chỉ xem bình thường, có android tivi thì tốt. full hd cũng đc, nên múc con nào mấy bác. càng rẻ càng tốt ạ

Led thua cả Plasma dù đã bị tuyệt chủng thì còn nói gì đến so sánh với Oled. Nói tóm lại, giai đoạn hiện nay SS đang bị lạc hậu về công nghệ.

phongttsg

1 con tivi Qled của samsung có giá từ mấy chục triệu lên đến cả trăm triệu như thế mà không thể phân biệt nổi màu cam khác màu đỏ thì đúng là lừa gạt người tiêu dùng

Bên trên