So sánh giữa z5500 và dàn HT dân dụng trung bình

seanconery

-Các bác có thể giúp em so sánh về chất lượng trình diễn khi xem phim (chỉ dùng để xem phim thôi nghe ) giữa Z 5500 và một dàn máy HT dân dụng trung bình (dưới 20 triệu ).Đặc biệ là xem phim HD = máy tính nghe các Bác.
THANKS

kosovo

Ðề: So sánh giữa z5500 và dàn HT dân dụng trung bình

-Các bác có thể giúp em so sánh về chất lượng trình diễn khi xem phim (chỉ dùng để xem phim thôi nghe ) giữa Z 5500 và một dàn máy HT dân dụng trung bình (dưới 20 triệu ).Đặc biệ là xem phim HD = máy tính nghe các Bác.
THANKS

Hic, 1 cái #500$ so sánh với 1 cái 1200$ :eek:

Bác xem lại bài này, đã từng có lần thảo luận về vấn đề này rồi

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=254

buihung

Administrator

Chả cần so sánh, em chọn dàn dân dụng ngay.

havu

Xin lỗi các bạn, hà vũ và hd1080 chọn Z5500, các bạn chẳng có cái tinh tế trong cảm nhận, thẩm thấu tiếng động gì cả.

dino

Active Member

Xin lỗi các bạn, hà vũ và hd1080 chọn Z5500, các bạn chẳng có cái tinh tế trong cảm nhận, thẩm thấu tiếng động gì cả.

dạo này anh chị tình cảm nhỉ ;)) đi đâu cũng có nhau :)>-
PS: anh thấy avatar của em và anh hợp nhau hok =))

HD 1080p

Havu là ku bán si-líp xì chiêng, không có liên quan gì đến tôi là HD 1080 đâu , mọi người đừng có lầm ;))

longhorn

Member

Với nhu cầu xem phim HD trên máy tính thì việc chọn Z5500 là hoàn toàn đúng đắn so với 1 bộ dàn âm thanh, xét trên chi phí và hiệu năng mang lại. Chất lượng thì Z5500 đã được khẳng định qua nhiều người dùng rồi, dùng em này để xem phim thì tuyệt đấy :)
Mới đi thử em này với quả XFI Fatallity hôm trước, xem phim rất đã, game kô thử vì tớ kô biết chơi :D

007TTT

Member

THANKS

bác này so sánh lạ nhỉ một cái 500 usd với cái 1000usd , chẳng khác so sánh xe đạp đua với xe honda .:)):)):)):)):))

HD 1080p

bác này so sánh lạ nhỉ một cái 500 usd với cái 1000usd , chẳng khác so sánh xe đạp đua với xe honda .:)):)):)):)):))

1000$ rơi vào dân biết chơi đồ thì may ra, còn 1000$ rơi vào tay mơ thì Z5500 nó đập cho chết ngắc :))

namct

Nếu mà có 1000 USD thì em sẽ nâng cấp lên con tivi to hơn chứ em chưa đầu tư âm thanh vội. Em thích đã mắt hơn đã tai, hehe!

sieucan

Active Member

:D chủ thread muốn so sánh p/p xem có chênh lệnh như giá không.

vohuythong

cái loa Z5500 mà xài card sound cùi cũng như không ,phải thêm cái card khoảng 200 USD nữa mới hơn dàn dân dụng dc

007TTT

Member

trời e thấy cũng tàm tạm àh khó lòng hơn dc bộ dân dụng dc.

dino

Active Member

cái loa Z5500 mà xài card sound cùi cũng như không ,phải thêm cái card khoảng 200 USD nữa mới hơn dàn dân dụng dc

card 2000 thì z5500 cũng ko hơn dân dụng ở khoản music được, còn coi phim thì ngon lành à :rolleyes:

megymax

Member

vậy thì cho em hỏi:

Con Z5500 + Asus Xonar HDAV (cái này là sắp mua thui) + HTPC

Yamaha YHT195 hay (Yamaha YHT695 + Tvix M-7000A (link vô yamaha bằng HDMI, audio passthrough wa HDMI)

em định hỏi bằng Bose Life 48 series IV nhưng mà thấy hơi khập khễnh...

Chỉnh sửa lần cuối:

havu

vậy thì cho em hỏi:

Con Z5500 + Asus Xonar HDAV (cái này là sắp mua thui) + HTPC

Yamaha YHT195 hay (Yamaha YHT695 + Tvix M-7000A (link vô yamaha bằng HDMI, audio passthrough wa HDMI)

em định hỏi bằng Bose Life 48 series IV nhưng mà thấy hơi khập khễnh...

Dân dụng đập chết ngay con z5500 + A sờ + HTPC.

Nhưng nếu có PC để làm database cho việc down, rồi kết nối Tvix qua mạng lan để sử dụng HDD trong PC mở rộng việc lưu trữ nữa thì thôi rồi lượm ơi !!!

Thế Anh

Dân dụng đập chết ngay con z5500 + A sờ + HTPC.

Nhưng nếu có PC để làm database cho việc down, rồi kết nối Tvix qua mạng lan để sử dụng HDD trong PC mở rộng việc lưu trữ nữa thì thôi rồi lượm ơi !!!

Thế dân dụng + Asus Xonar HDAV + HTPC thì sao nhỉ?

Đập chết được Dân dụng + TiVX không vậy?

HD 1080p

Thế dân dụng + Asus Xonar HDAV + HTPC thì sao nhỉ?

Đập chết được Dân dụng + TiVX không vậy?

Bản chất của 2 loại này là :
Audio movie --> Asus Xonar HDAV giải mã --> Loa ngoài
Audio movie --> Amply HT giải mã --> Loa ngoài

Vì vậy đập chết hay không là phụ thuộc vào thiết bị giải mã. Amply HT loại hàng đắt tiền thì đập Asus Xonar HDAV như con gián \:D/

megymax

Member

Bản chất của 2 loại này là :
Audio movie --> Asus Xonar HDAV giải mã --> Loa ngoài
Audio movie --> Amply HT giải mã --> Loa ngoài

Vì vậy đập chết hay không là phụ thuộc vào thiết bị giải mã. Amply HT loại hàng đắt tiền thì đập Asus Xonar HDAV như con gián \:D/

Nhưng theo em so sánh thì là ampli của Yamaha YHT195 và Asus Xonar HDAV..

cả 2 đều có giá ngang nhau, nhưng Yamaha thì lại k giải mã được DTS- True HD.

Hiện nay hầu hết là ở các loại danh tiếng thì chỉ có các dòng ampli >1000$ mới hỗ trợ giải mã dts-trueHD thui.. trog khi em Asus Xonar HDAV thì lại có khả năng đó :)

À, em định hỏi là nếu kết hợp dàn ampli support DTS-HD của yamaha, onkyo, denon... với loa cube (5 cái cho 5.1, 7 cái cho 7.1) của Bose Life 48 series 4 thì có mang lại hiệu quả tốt k..

và tốt nhất thì đi với loa subwoofer nào, em cũng muốn kết hợp thử... nhưng k biết hiệu quả nếu so với nguyên dàn bose life 48 series 4 thì thế nào...

Vì vậy mới phải băn khoăn các bác à... Mong mọi người cho chút ít ý kiến

Chỉnh sửa lần cuối:

kosovo

Làm jì phải tới 1K, Con yamaha RX-V663 SonHa để giá web là 735$ cũng đã đầy đủ rồi.

Vấn đề là nếu chơi đầu Bluray thì khỏi phải nói, nhưng mà HTPC thì bắt buộc phải có đầu ra True HD (Aus Xonar chẳng hạn) để kết nối vào reciver thì mới phát được TrueHD. Với giá tại nước ngoài hiện nay vào tầm 350$ thì tớ nghĩ nhiều người vẫn chưa với tới được.

Còn câu hỏi về Bose thi để cao thủ khác chỉ giáo, tớ đứng nghe thêm \:D/

Bên trên