So sánh LCD LED Samsung và Sony

A_Z

Ðề: So sánh LCD LED Samsung và Sony

Một số hình ảnh bên trong Sony 40EX700

Đính kèm

23.9 KB · Xem: 305
    78.8 KB · Xem: 300
    93.5 KB · Xem: 297

austin

Ôi cả diễn đàn em kết nhất cách trả lời của bác A Z, nói ít, ngắn gọn, và có nhiều dẫn chứng vô cùng thuyết phục đi theo.
Sao các bác ko thử so sánh với NX700 xem sao :-<

Haixq

Lấy gì để so với NX700 đây?
Mình ác cảm với SS từ thời crt. Biết là SS hiện đã thay đổi nhiều, các sản phẩm LCD rất ngon lành, hợp túi tiền. Nhưng nếu mua: Vẫn hàng Nhật mà mua.
Còn ngắm các dòng NX của SN thì chả dám mua cái gì nữa, về gom tiền cho đủ để mua NX700.

phuongtv_76

Well-Known Member

Sau đây là cấp độ màu đen giữa Sony EX700 và Samsung C7000
Chưa thấy thông tin nào trên internet đem B7000 so sánh với EX700 mà phải là dòng cao của Samsung thì thường là EX700 kém hơn chút nhưng có gía tiền cao hơn nhiều EX700

bố phát biểu cho có trách nhiệm một tí

A_Z

Đọc lại cho thật kỹ
Phần truớc hình đính kèm sai, đã bổ xung ở phần sau
Còn nói như bạn thì tôi không thể nói chuyện được
Ở phần trước bạn so sánh bằng câu Sách dép với cả sách guốc nghe có vẻ chị em phụ nữ quá

hien20071982

Active Member

Em cũng dùng SS led series 6, 40". Chạy ngon, xem hinh mượt. Mỗi tội quảng cáo tần số quét hình là 100 HZ, nhưng thực tế chỉ có 60hz

Mình có thể kiểm tra tần số quét hả bác, bằng cách nào ? (em chưa sử dụng nên chưa biết^#(^^#(^^#(^)

Nếu đúng như bác nói thì mình có thể khiếu nại với nhà sản xuất được không!

hien20071982

Active Member

Hình như là ss ra model mới liên tục phải không mấy bác, chỉ quanh quẩn dòng LCD Led thôi, là mấy dòng củ tôi không thấy trên thị trường nữa rồi.
không biết mấy dòng củ có vấn đề gì không mà không thấy nữa.

phuongtv_76

Well-Known Member

Đọc lại cho thật kỹ
Phần truớc hình đính kèm sai, đã bổ xung ở phần sau
Còn nói như bạn thì tôi không thể nói chuyện được
Ở phần trước bạn so sánh bằng câu Sách dép với cả sách guốc nghe có vẻ chị em phụ nữ quá

Ông hiểu theo nghĩa đen quá đó, ông là người Việt hay mũi lõ mà ko hiểu cách nói của người Việt đấy, ông nói thế mà ko xấu hổ ah

SONY number one, khỏi nói. Cứ liên quan đến JAPAN là nó phải khác phải ko các bác. Nhà em là nghiện thương hiệu JAPAN ạ:D

vinapipe

Member

Ông hiểu theo nghĩa đen quá đó, ông là người Việt hay mũi lõ mà ko hiểu cách nói của người Việt đấy, ông nói thế mà ko xấu hổ ah
Bác chủ thớt chọn được LCD chưa để em nhờ Mod close topic lại.....chứ thế này làm anh em căng thẳng quá!

hien20071982

Active Member

Bác chủ thớt chọn được LCD chưa để em nhờ Mod close topic lại.....chứ thế này làm anh em căng thẳng quá!

Để anh em mình thảo luận bác ơi, còn nhiều điều phải tranh luận lắm. Biết đâu tìm ra nhiều ưu điểm và khuyết điểm của mỗi loại.

sono85

nói chung bây h samsung dùng rất phổ biến

hien20071982

Active Member

SONY number one, khỏi nói. Cứ liên quan đến JAPAN là nó phải khác phải ko các bác. Nhà em là nghiện thương hiệu JAPAN ạ:D

Đúng như bác nói đồ Japan tốt thiệt, tôi công nhận điều đó.

Nhưng bây giờ công nghệ phát triển, biết đâu có một thằng khác phát triển một cách đột biến thì sao, bởi vậy mới tranh luận.

huynhanh1

Well-Known Member

kể từ khi những model mới 2010 của sony ra giá đã hạ đáng kể , tui thí dụ cái thấp nhất của sony là hơn 7trieu còn của samsung là hơn 6trieu ở điểm này tui chọn sony , với lại sony nó có tính năng hình ảnh thông minh mà tui rất khoái

scuuby

nhưng mà ở phân cấp thấp này thích Jap thì Pana hợp lí hơn hàng cấp thấp của SN cũng bình thường thôi

A_Z

to:phuongtv_76
Ông là đàn ông hay đàn bà đấy, đàn ông cho ra đàn ông, dùng mấy cái từ sách dép ,nếu ông không phải là ái thì cũng là thằng cả dớ.

A_Z

Xin lỗi mấy anh em bỏ quá cho nhé
Ông phuongtv_76 nghe này
Nếu tôi là ông tôi phải dùng câu này: Tivi led LCD của Sony chỉ đáng thổi kèn cho Led của Samsung thôi.

earl_grey

Well-Known Member

Bình tĩnh nào các bác, bị ban bây giờ!

hien20071982

Active Member

kể từ khi những model mới 2010 của sony ra giá đã hạ đáng kể , tui thí dụ cái thấp nhất của sony là hơn 7trieu còn của samsung là hơn 6trieu ở điểm này tui chọn sony , với lại sony nó có tính năng hình ảnh thông minh mà tui rất khoái

Tính năng hình ảnh thông minh nào hả bác. bác nói rỏ hơn nhé.

Bên trên