So sánh Samsung Galaxy Note 2 và iPhone 5

mecicn

mỗi điện thoại 1 phong cách, nhưng Iphone về quê em xa trung tâm nên bắt sóng kém lắm

gocnhin95

Ðề: So sánh Samsung Galaxy Note 2 và iPhone 5

Tôi nghĩ các bạn nên xem xong "Phẩm chất quý ông" xem người Hàn họ áp cái dép lên má để nghe điện thoại như thế nào nhé: Phẩm chất quý ông - A Gentleman's Dignity
Mình thì kết nổ đĩa. Nhớ là phải xem hết cả 20 tập nhé, đừng có xem 1 tập đầu rồi đã thôi.

Mấy cái phim mì ăn liền rẻ tiền Hàn Quốc nó lê thê vậy mà bác cũng xem đc, giỏi thật đấy

icenterdn

mỗi cái đều có cái hay riêng, nhưng theo mình nếu có điều kiện thì nên trải nghiệm hết cho biết ;))

Liberty Hotels

Thích bài viết này quá, thật sự cảm giác của mình vẫn ưu ái Iphone hơn, vì những tính năng với bút S-pen trên Note chỉ phù hợp và hữu ích với 1 số người cần dùng,trong khi Iphone hướng tới số đông, sao cho từ những người sử dụng đơn giản đều cảm thấy hài lòng, đó là thành công của Apple.

reptile

Member

Note 2 nhỏ em họ mình xài rồi, mạnh hơn ip5 nhưng vì nó quá bự lại kèm theo cái bóp bên ngoài nên ip5 vẫn gọn & tiện hơn.
Thật lòng mà nói dùng lâu dài thì cái Note 2 tuy mạnh thật, đổi lại khá kềnh càng dễ lỗi thời vì cái mode.

ninoninaxx

Well-Known Member

yêu apple nhưng lại xách tiền đi mua note 2. xài apple từ 2g tới giờ chán rồi chẳng còn gì để vọc nhất là ngồi chờ em nó jaibreak 6. lại càng nản chí anh hùng hơn

meomatto

Active Member
Iphone chả có cửa gì ăn được NoteII. Dùng Note xong thì Iphone hay Ipad chỉ để cho trẻ con chơi điện tử mà thôi. hahaha

Coconut

Member

Em đọc thấy nhiều bác buồn cười nhỉ, cứ chê note2 to khi gọi, sao ko sắm 1 cái tai nghe bluetooth, có tiền mua note lại ko dám mua tai nghe sao.

Elpee

Member

" iOS 6 lại vượt trội khi nói về tính di độngkhả năng sử dụng dễ dàng"
Nếu bạn thật sự đã sử dụng qua một thời gian với 2 cái phone này thì bạn sẽ thấy câu nói trên thật là lố bịch! Nói nó ổn định hơn Android thì nghe còn có lý, ngoài ra thì... chấm hết. Tui là fan trung thành của Apple từ thới iPhone 2, nhưng tới 5 thì đành phải chia tay. Không phải vì dòng iPhone của Apple dở, nhưng vì sự bế tắc trong thiết kế và sự bảo thủ cố hữu trong tư duy của họ. Họ luôn nghĩ mình là vua thay vì phải là khách hàng. Hậu quả nhãn tiền thì tui khỏi nói ai cũng biết rồi.

meonhocduaxe

Vớ vẩn, mình bỏ túi hoài có thấy bất tiện gì đâu, cao trên 1m7, ko mặc quần ôm, bóng bẩy như mấy chú "..." thì chả có vấn đề gì với Note II hết, Iphone5 bỏ túi ngồi ko để ý là có dt hình chữ V nhé ^^! Tui xài Note xong đổi sang IP5 xài dc đúng 1 tuần bán gấp luôn, iOS chán ko chịu dc, giờ thì lại về với Note II ...

Malice

Mấy bố mà nói Note II to bỏ ko vừa túi quần ,bảo đảm chưa dc rờ hay thấy tận mắt cái Note II, toàn chả biết gì mà phán bừa. Mình mặc jeans skinny hay straight thì cũng nhét vô tư, ko có bị cấn màn hình hay gì cả

odysseyntn

Note được pin trâu, xem film rất đã và trải nghiệm tốt, ip5 thì tinhh xảo, gọn gàng, vote cho ip5

ldphuong21

Không bao giờ hối hận khi dùng note 2....quá tuyệt vời!

jack15

Re: Ðề: So sánh Samsung Galaxy Note 2 và iPhone 5

Mình đã từng sử dụng qua Iphone 3G, 3GS, và hiện tại đang dùng Iphone 4, Samsung Galaxy S3. Khi Iphone 5 ra mắt mình có ý định sẽ xúc em này nhưng bây giờ thì không vì mình chọn Note 2. Nếu bạn nào đã từng sử dụng qua S3 thì sẽ thấy Note 2 thực sự không phải to đến mức các Thánh đang Phán. Mình không so sánh hay khen chê gì giữa 2 dòng sản phẩm này bởi vì đơn giản là không có cái gì là hoàn hảo. Vấn đề là ở chỗ nhu cầu của người sử dụng, mình hay lướt web, đọc truyện và xem phim trên điện thoại nên mình thích điện thoại có màn hình to một chút để không phải đọc chữ nhỏ li ti và lật trang đến mỏi tay. Với một người đã sử dụng iphone trong vòng 4 năm qua thì sự thay đổi của iphone 5 đối với mình là một sự thất vọng mặt dù nó được thiết kế rất đẹp. Còn về hệ điều hành iOS thì nó đã đem lại cho mình cái cảm giác trong một thời gian dài chỉ ăn một món ăn nhàm chán đến tận cổ nên mình cần một sự thay đổi, và Note 2 là sự lựa chọn của mình tại thời điểm hiện tại. Hi vọng Iphone 6 sẽ là một cuộc cách mạng lớn về kiểu dáng cũng như hệ điều hành nếu không thì mình đành phải vô duyên với Apple.
Còn đối với các Thánh thì mong các Thánh Phán nó ít ít thôi, chưa từng trải nghiệm qua thì đừng Phán này Phán nọ không lại có lúc tự vả vào mặt mình.
Đấy là những gì mà người sử dụng cần cảm nhận . Cảm ơn bài viết và bạn dotaloveme.

hoanghuu

Nếu cho tôi 1 cái iPhone cũ (còn 90%) và 1 cái Note mới 100% thì tôi vẫn sẽ chọn iPhone

Bên trên