So sánh Smart phone: htc one (M8), SAMSUNG Galaxy S5 và Iphone 5S.

sistar

Em đang nghiên cứu 3 con này và phân vân chưa biết chọn con nào. em đang nghiêng về M8 nhưng thực sự là chưa quyết định được. Vậy nên em đang rất cần sự tư vấn của các bác ah. Các bác đánh giá và so sánh chi tiết từ hình thức đến nội dung hộ em 3 con sờ mát phôn này với ah.

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: So sánh Smart phone: htc one (M8), SAMSUNG Galaxy S5 và Iphone 5S.

htc đi em không ân hận đâu

tieutitu

Re: Ðề: So sánh Smart phone: htc one (M8), SAMSUNG Galaxy S5 và Iphone 5S.

Đây là 1 số điểm mà bác có thể cân nhắc, bản thân tớ thích M8 hơn cả:

1. Thiết kế: tối qua tớ mới ghé Mai Nguyên test máy, cầm khá chắc tay, bề mặt vỏ ngoài hoàn thiện cực chuẩn, kim loại cực sang. Màu nòng súng là chuẩn men mặc áo len luôn nhé. So với S5 nhựa ốp da sau lưng hay Z2 kết hợp kính thì kim loại vẫn là lựa chọn tốt nhất.
2. Cấu hình: ông nào cũng xài chíp Qualcomm, 801, vậy thì không cần so sánh.
3. Máy ảnh: M7 có thể còn 1 số hạn chế, nhưng M8 thì khỏi chê, xoá phông cực chuẩn, bokeh ngon lành, màu sắc trung thực, sắc nét, không hề loè loẹt, tốc độ chụp nhanh, nhiều tính năng vọc vạch khá hay, chụp tối chuẩn, không bị ám tím. 2 con kia thì tớ chưa test về camera.
4. Nghe nhạc: khoản loa ngoài nằm trước mặt thì không hãng nào có rồi. Nghe bằng tai nghe cũng tuyệt vời, nếu so với Sony thì vì Sony đi với 1 số tai nghe chuẩn Sony nên có thể về điểm này Sony 10 điểm thì M8 cũng 9 điểm rồi (vì thiếu Beats).
Đấy 1 số điểm như thế, bác cứ từ từ ghé mấy cửa hàng test thử xem sao rồi quyết định

sistar

Ðề: So sánh Smart phone: htc one (M8), SAMSUNG Galaxy S5 và Iphone 5S.

E cảm ơn các bác. E cg thấy kết con m8 mầu nòng súng rồi đấy. Nhìn chất quá. Nhưng xem trên cnet thấy nó đáng giá s5 hơn m8 nên phân vân quá. Ah mà 5s ko có cửa với 2 em này ah các bác.

Bên trên