So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member
Ðề: So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

Ái da :-w ông grassco này máu lửa nhỉ, được cái hung hăng tợn. Chắc có thù oán với SS đây mà =))
Bác vui lòng đọc qua cái này dùm em cái

Sony Bravia KDL-55HX925 Review - watch CNET's video review - LCD TVs

Công nghệ nhìn thấy khác

Remote của em í

Nhìn cái điều khiển của hãng Samsung to nhìn phát khiếp, tôi thích cái điều khiển nó nhỏ mà đa chức năng, tôi chỉ thích thiết kế của Panasonic

Chỉnh sửa lần cuối:

dtvu1310

Member

Bác đọc kỹ chưa:-w Sony LED nền SX năm 2004, LED viền sx năm 2009, con HX925 không phải đi ngược lại quá trình phát triển àh (xài LED nền) ~X( tại sao phải ra LED viền trong khi LED nền cho hình ảnh tốt hơn :-w. Led nền sẽ tiêu hao nhiều năng lượng hơn, tốn nhiều đèn LED cho cái màn hình ( HX925 xài 929 cái ). Còn SS người ta cải tiến cái mới là LED viền từ chỗ không chuẩn hình ảnh lên tới đẳng cấp gần bằng TV xài LED nền mà không hay, không công nghệ cao sao
P/s cứ chờ coi năm 2012 ông Sony đưa con HX850 LED viền local dimming ra rồi lúc đó hãy đem so lại với con D8000 (lúc đó em nó đc 2 tuổi rồi)

Bác đọc kỹ chưa:-w Sony LED nền SX năm 2004, LED viền sx năm 2009, con HX925 không phải đi ngược lại quá trình phát triển àh (xài LED nền) ~X( tại sao phải ra LED viền trong khi LED nền cho hình ảnh tốt hơn :-w. Led nền sẽ tiêu hao nhiều năng lượng hơn, tốn nhiều đèn LED cho cái màn hình ( HX925 xài 929 cái ). Còn SS người ta cải tiến cái mới là LED viền từ chỗ không chuẩn hình ảnh lên tới đẳng cấp gần bằng TV xài LED nền mà không hay, không công nghệ cao sao
P/s cứ chờ coi năm 2012 ông Sony đưa con HX850 LED viền local dimming ra rồi lúc đó hãy đem so lại với con D8000 (lúc đó em nó đc 2 tuổi rồi)

Bác tự google tìm hiểu đi nhe', em cũng ko rảnh để tìm dẫn chứng và nói cho bác hết được.

buihung65

Member

Ái da :-w ông grassco này máu lửa nhỉ, được cái hung hăng tợn. Chắc có thù oán với SS đây mà =))
Bác vui lòng đọc qua cái này dùm em cái

Sony Bravia KDL-55HX925 Review - watch CNET's video review - LCD TVs

Công nghệ nhìn thấy khác

Remote của em í

Nhìn cái điều khiển của hãng Samsung to nhìn phát khiếp, tôi thích cái điều khiển nó nhỏ mà đa chức năng, tôi chỉ thích thiết kế của Panasonic

- Vậy cái này được khg bác...

hdd-hdp

Sony và Samsung luôn luôn là đối thủ chính của nhau trên Trường HDTV. Các hãng khác xét kĩ ra thì chưa đủ trình độ để đú theo 2 ông này và cũng chính xác là 2 ông này luôn Định hướng cho công nghệ HDTV của TG và Định hướng cho người Tiêu dùng.
Nhưng rõ ràng là phần thắng đang chỉ ra Samsung vì họ luôn cập nhật những Công nghệ mới nhất, đầu tư nghiên cứu nhiều nhất, thiết kế đẹp nhất, tính năng cao nhất, chiều lòng thị hiếu người tiêu dùng nhất, chất lượng ổn định, giá cả cực kì hợp lí-----> nhiều năm nay, họ luôn chiến thắng. Thực tế đó ai cũng phải công nhận. Chỉ có 1 lượng ít người trên T.G không dám công nhận mà thôi. :D

dadyntt

THấy Ae tranh luận Ac quá X( đành mượn lại ý kiến của Bro này vậy :))

http://www.hdvietnam.com/diendan/60...u-tv-gio-la-thu-yeu-doi-voi-nguoi-mua-14.html

Có thể chia cách lựa chọn của khách hàng theo độ tuổi, chẳng hạn 35 tuổi trở lên có xu hướng chọn hàng Nhật, Sony... còn dưới 35 tuổi nhiều lựa chọn hơn. Các bác cố viện dẫn Công nghệ này nọ phần lớn là Đại lý hoặc nhà phân phối sản phẩm :))

Sweet-Heart

Active Member

Sony là cái gì đó cao siêu, đẳng cấp... nhưng để thờ thôi.

manhtran71

Well-Known Member

Nói thật các bác đừng chém. tôi chẳng quan tâm lắm một chiếc TV có tích hợp nhiều công nghệ mới hay không (đôi khi ta không cần),rồi đưa ra cái giá trên trời. Tốt nhất hãy làm màn hình thật to, 100" chẳn hạn với các tính năng chính là Phát hình và tiếng, giá tầm.... 15 triệu là OK. O:)

Chỉnh sửa lần cuối:

ThanhtrangHTKT

Active Member

Nói thật các bác đừng chém. tôi chẳng quan tâm lắm một chiếc TV có tích hợp nhiều công nghệ mới hay không (đôi khi ta không cần),rồi đưa ra cái giá trên trời. Tốt nhất hãy làm màn hình thật to, 100" chẳn hạn với các tính năng chính là Phát hình và tiếng, giá tầm.... 15 triệu là OK. O:)

Đúng bác ạ! Em chỉ cần nó làm đúng chức năng là cái tivi, hình ảnh đẹp, bắt sóng tốt, hình thức ổn, bền.. Chứ chẳng cần mấy cái ứng dụng vớ vẩn mà Samsung tích hợp vào như xem phim qua USB vv... vì cái gì cũng phải chuyên dụng nó mới tốt!

Daviddat

Member

Em xin có chút ý kiến ạ. Nhà em Từ xưa đến nay toàn dùng TV Sony và đến giờ vẫn vậy. Mặc dù SS mẫu mã đẹp kiểu dáng luôn thay đổi nhưng với em thì SS ko có trong suy nghĩ sau mỗi lần có nhu cầu thay đổi TV. Có lẽ các Bác bảo em chết vì cái tên nhưng em ko thấy SS hơn Sony nếu xét về vấn đề chất lượng và hình ảnh nếu để 2 chiếc tương đương. Mong các Bác chỉ giáo ạ.

Bên trên