So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

zuup

Member
Ðề: So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

i love sony :x đơn giản vậy thui

Bác nói chuẩn :)

Hình như ở đây cũng ít bác biết đến Interbrand và cách xếp hạng của họ. Chắc chưa bác nào đọc phương pháp luận xác định giá trị thương hiệu và 10 nguyên tắc đánh giá sức mạnh thương hiệu của họ.

http://www.interbrand.com/en/best-global-brands/best-global-brands-methodology/Brand-Strength.aspx

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

Bác nói chuẩn :)

Hình như ở đây cũng ít bác biết đến Interbrand và cách xếp hạng của họ. Chắc chưa bác nào đọc phương pháp luận xác định giá trị thương hiệu và 10 nguyên tắc đánh giá sức mạnh thương hiệu của họ.

http://www.interbrand.com/en/best-global-brands/best-global-brands-methodology/Brand-Strength.aspx

Thế Samsung cũng sản xuất máy chụp hình, theo bảng xếp hạng của bác thì SS xếp trên Canon, Nikon, Sony, Pana, vậy máy chụp hình SS tốt hơn Canon, Nikon, Sony, Pana ah ^:)^. Kì sau bác nên suy nghĩ kỹ trước khi nói nhé, đừng làm mọi người chết cười vì bác:)). Suy luận kiểu ngây ngô như bác thì đừng có mua dàn loa Bang&Olufsen, mua loa samsung nghe hay hơn phải không^:)^

P/S: sức mạnh thương hiệu ở đây nói đơn giản là: nhắc đến cái thương hiệu đó thì ngưởi ta biết

MrMilan

Banned

Em yêu LCD and Plasma, còn thương hiệu nào cũng được.

zuup

Member

Thế Samsung cũng sản xuất máy chụp hình, theo bảng xếp hạng của bác thì SS xếp trên Canon, Nikon, Sony, Pana, vậy máy chụp hình SS tốt hơn Canon, Nikon, Sony, Pana ah ^:)^. Kì sau bác nên suy nghĩ kỹ trước khi nói nhé, đừng làm mọi người chết cười vì bác:)). Suy luận kiểu ngây ngô như bác thì đừng có mua dàn loa Bang&Olufsen, mua loa samsung nghe hay hơn phải không^:)^

P/S: sức mạnh thương hiệu ở đây nói đơn giản là: nhắc đến cái thương hiệu đó thì ngưởi ta biết

Comment loại này kiến nghị các mod nên cho nghỉ 1 thời gian cho sạch forum. Xin lỗi các bác, đúng là "... còn hay nói chữ".

shrelax84

Member

Có câu "Trường Giang sóng sau vồ sóng trước" hoặc "tiền nào của nấy". Ví dụ 1 cái LCD Samsung 50tr thì thua Sony 30tr sao ???...hay Sony mắc hơn Samsung thì tốt hơn là điều hiển nhiên.:))
Chứ nghĩ xem nếu mắc hơn mà dỡ hơn thì ai mà mua. Ở đời mấy ai chịu thua người khác. Cứ cho cái mình xài là nhất. Nếu các bạn nói anh này sắc hơn anh kia...anh kia đẹp hơn anh nọ vay. :))
Vậy các bạn thử che hết cái fram bên ngoài lại chỉ chừa cái màn hình ra thôi sau đó phân biệt thử đâu là Sam đâu là So đâu là Pa đâu là To. Hầu như những hãng danh tiếng đều gần như nhau rất khó phân biệt tất nhiên là cùng phân khúc. :D
Còn vấn đề này nữa thời đại đã khác rùi: khi đời sống vật chất nâng cao thì người ta thay đổi sản phẩm không dựa vào độ bền mà còn mang tính công nghệ nữa....có ai ở đây mua 1 cái điện thoại xài 20 năm không hay có dự định mua 1 cái LCD xài 30 năm không ?? 8->
Phải hiểu 1 điều bền quá cũng không được gì ?? Bền vừa đủ với số tiền bỏ ra là ok. Một điều chúng ta phải hiểu là bản chất của con người luôn muốn hơn người khác do đó mà có phấn đấu và phát triển.
Ngày xưa có ai nghĩ xe Nhật là tốt đâu:)) (thời Nhật mới bắt đầu sản xuất xe hơi) ??? Vậy mà đất nước cha đẻ của xe hơi giờ đi đầy xe Nhật. Rồi Ý nữa, liệu xe Ý thua xe Nhật không ? Vạn vật vận động và phát triển không ngừng. Làm 1 món hàng mắc mà tốt khó nhưng làm 1 món đồ tốt vừa phải giá hợp lí càng khó hơn. Biết đâu 1 ngày nào đó So mua lại Sam hoặc ngược lại sao ??? Ôi cãi nhau chí chóe làm chi....

Chỉnh sửa lần cuối:

outnick

Member

Dzo kích động cái , SN là cho một số người dùng,SS là cho tất cả mọi người dùng....nói như ông "thớt" vài năm nữa mua LG keee.

aquariuzz

Member

Em vẫn cảm thấy samsung là ngon bổ rẻ chứ sony đắt lòi mắt

Keither

Member

Dân số toàn thế giới mấy tỉ người.
Người nghèo chiếm trên 2/3.
Để bằng chị bằng em, ta cũng chơi LCD này, LED Nọ.
Thử hỏi sản phẩm nào bán chạy hơn các bạn đã rõ.

bác này ăn nói lung tung mà chỉ dc cái nói quá đúng :))
Comment loại này kiến nghị các mod nên cho nghỉ 1 thời gian cho sạch forum. Xin lỗi các bác, đúng là "... còn hay nói chữ".

po táy toàn tập với ông này
người ta đã đưa đầy đủ chứng cớ là lập luận của bác sai, mà vẫn cố gắng cãi :))
chắc đang tính spammmmmmmmmmmmmm bài hả ?

Chỉnh sửa lần cuối:

phuongtv_76

Well-Known Member

Quan điểm: Thực dụng như người Mỹ, nên chỉ xét đến p/p, HDTV của SS đang cho p/p tối ưu: múc ngay SS

Vando

Well-Known Member

Em cũng chỉ quan tấm đến P/p. Nên SN không là số 1.

zuup

Member

Đến chịu mấy ông này. No comment.

Sonnguyen-corp

Em thì ghiền TV Sony Trinitron hồi xưa, hình ảnh thật và bền.
Nhưng qua LCD thì Samsung đã đi trước 1 bước, và bây giờ cũng kg phải thời xài đồ phải nồi đồng cối đá, nên cứ chọn công nghệ, giá hợp lý, thiết kế đẹp mà chiến. Như thế thì SS có vẻ trên 1 bậc.

nhthi

Mặc dù SS đang có nhiều cố gắng bám đuôi nhưng em vưỡn iêu Sony, tưởng có vote để vâu cho cái...

J4yJ4ckj3

Member

4r mình đã lắm topic chiến nhau giữa các fan boy của SN với SS, bây giờ lại thêm 1 cái nữa, em đứng ngoài xem không gạch quăng vào đầu thì chết :D

Điều bạn nói chỉ đúng với thời gian 4 năm về trc :>

bác nói gì ma em không hiểu, RR bây giờ không thuộc BMW thì thuộc cái gì hả bác

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chiến tranh các vì sao nữa rồi, đề nghị ko nên lập thớt vs kiểu này dễ mất hòa khí lắm. Ai thích mua gì thì mua hợp với số tiền mình đang có trong túi là ok rồi nên các bác ko cần phải cãi nhau om xòm đâu.

osiric

Well-Known Member

Thằng sony như zậy là do lấy tiếng để bán mắc
Bên nước ngoài nhất là Mẽo, thấy người ta mua LCD 37' thì sony hơn mấy hãng khác, còn 52' trở lên đa phần là chú samsung or Pioneer

Về sau nữa do cạnh tranh gay gắt nên LG, Toshiba + 1 số hãng linh tinh ko biết của nước nào bán LCD 32' - 37' giá khá rẻ so với sony nên mọi người ủng hộ các hãng bán rẻ

Về phần mềnh thì LCD 52' cứ samsung or toshiba cho giá hợp lý + bền ko kém
Plasma thì PANA ko bàn cãi, trúng số thì pioneer

khangxxxx

Banned

Bác nói chính xác. Cứ suy luận kiểu đó thì máy chụp hình Samsung cũng hơn Canon, Nikon,... phải không bác zuup:)). SS mới sản xuất laptop, cũng hơn HP, DELL luôn rồi. Ôi, SS đúng là số 1, số 1 bằng niềm tin:O)

Keither

Member

Bác nói chính xác. Cứ suy luận kiểu đó thì máy chụp hình Samsung cũng hơn Canon, Nikon,... phải không bác zuup:)). SS mới sản xuất laptop, cũng hơn HP, DELL luôn rồi. Ôi, SS đúng là số 1, số 1 bằng niềm tin:O)

đúng rồi đấy, đã dẫn chứng minh họa sinh động vậy mà còn vẫn cố cãi %-(

SN hay SS ai hơn thì tùy mỗi người thôi, nhưng lập luận theo chủ topic thì
SS sản xuất laptop hơn HP, DELL, ACER, ASUS, ......
SS sản xuất máy ảnh hơn CANON, NIKKON, ...
SS sản xuất ổ cứng hơn WD, SEAGATE, .....
SS sản xuất điện thoại hơn NOKIA, APPLE, ....
SS sản xuất baby hơn ......

ôi SAMSUNG :))

Bên trên