Soft xem file ca nhạc đuôi ISO trên máy tính

LCD2009

Member
Xin chào các bác

Nhờ các bác chỉ dẫn dùng soft nào hay nhất để xem file DVD ca nhạc đuôi ISO trên máy tính?
Mình down được mấy file ISO DVD Thúy Nga của các bác về xem trên đầu HD hay quá. Muốn để nguyên file ISO (không giải nén ra folder như DVD) và xem trên máy tính nhưng không biết nên dùng soft nào thì hay.

Với soft VLC thì thấy chạy được Menu để chọn từng bài, nhưng hay bị out và âm thanh hình ảnh không sắc nét. Đặc biệt giao diện không đẹp.

Coconut

Member
Ðề: Soft xem file ca nhạc đuôi ISO trên máy tính

Dùng UltraISO hoặc alocol 120, mount ra ổ ảo coi như DVD.

nam2178

Well-Known Member

Dùng phần mềm tạo ổ ảo DAEMON Tools Pro v4.10.21.0. Mình đang dùng cái này, rất oki. Rất dễ cài đặt, dễ sử dụng.

LCD2009

Member

Cám ơn các bác.
Nhưng ý mình hỏi là soft để xem trực tiếp file .ISO mà không cần giải nén thành các file .VOB.

Coconut

Member

Cám ơn các bác.
Nhưng ý mình hỏi là soft để xem trực tiếp file .ISO mà không cần giải nén thành các file .VOB.

Không hề có chương trình đó.
Bạn vẩn chưa hiểu à, cách tạo ổ ảo như các bạn trên cho nó sẽ play toàn bộ file iso (giống như bạn bỏ đĩa vào ổ xem), menu chapter đầy đủ, có cần phải giải nén file vob gì đâu, coi trực tiếp nguyên file iso rồi.

thehunghd

Member

dùng chương trình VLC đó bác
cài vào là xem ngay

billtruc

Member

dùng chương trình VLC đó bác
cài vào là xem ngay

Đúng là VLC xem được file .ISO nhưng một số dĩa PBN có cái có tiếng, có cái tịt :D

e nhớ MPC hùi xưa e chỉnh cái j mà nó xem đc mới ghê, bây giờ làm lại thì ko đc, tức ghê :(

HD-Nixy

Well-Known Member

Extract ra y như file nén sẽ ít lỗi hơn , ko cần ổ ảo gì cả .

nam2178

Well-Known Member

Bác dùng phần DAEMON Tools Pro v4.10.218, có hướng cài đặt và sử dụng, thể tạo ra nhiều ổ DVD ảo, sử dụng rất dễ, mình đã thử nhiều loại nhưng giao diện của phần mềm này dễ sử dụng nhất. :D
Link down đây: http://www.mediafire.com/?8vews7catetz260

tantra

Active Member

cái này cũng dễ dàng mà. bạn cứ dùng KMPLAYER là oki thôi.

LCD2009

Member

Cám ơn các bác đã có ý kiến hướng dẫn.
Sở dĩ mình muốn để nguyên file .ISO mà không giải nén thành các file .VOB vì các chương trình ca nhạc mình để trong 1 ổ cứng di động dùng xem chung cho cả đầu HD và máy tính. Nến giải nén mỗi khi mở đầu HD sẽ hỏi "Có play cả thư mục không ?" và phải bấm YES để trả lời. (Lười quá)
Mình dùng VLC để mở file cho máy tính nhưng chưa thấy hay lắm. Sẽ thử các phần mềm do 2 bác hướng dẫn xem thế nào.
Thanks

dinhtoan

Well-Known Member

người ta đã hỏi là mở trực tiếp file ISO mà mấy bác trả lời gì đâu không à
Mình thấy VLC mở trực tiếp file ISO được đấy, nếu bạn play DVD Karaoke thì có thể chỉnh lại kênh âm thanh trong chương trình là OK thôi mà (Vào Audio chọn Audio and Track...)
còn KMPlayer thì mình làm không được
KMPlayer thì âm thanh hình ảnh tuyệt vời rồi nhưng mà hiện tại mình vẫn chưa mở được
ai có cao kiến gì vào giúp với

do_long_khach

Well-Known Member

người ta đã hỏi là mở trực tiếp file ISO mà mấy bác trả lời gì đâu không à
Mình thấy VLC mở trực tiếp file ISO được đấy, nếu bạn play DVD Karaoke thì có thể chỉnh lại kênh âm thanh trong chương trình là OK thôi mà (Vào Audio chọn Audio and Track...)
còn KMPlayer thì mình làm không được
KMPlayer thì âm thanh hình ảnh tuyệt vời rồi nhưng mà hiện tại mình vẫn chưa mở được
ai có cao kiến gì vào giúp với

Tình hình là bạn chưa hiểu thế nào là chương trình tạo ổ ảo rồi. Chơi Iso thì tốt nhất là dùng 1 chương trình tạo ổ ảo (daemon nhẹ nhàng, dễ sử dụng nhất). Cài Daemon vào, trong mục file asociations chọn Iso. Thế là mỗi lần click vào file iso, Daemon sự tự bật lên, biến file iso thành ổ dvd ảo, tiếp theo Windows Media Player sẽ tự bật lên chạy cái ổ dvd đó (có thể tùy biến để dùng player khác). Quá trình diễn ra rất nhanh, chớp mắt thôi. WMP là chương trình chơi kiểu này hay nhất. Mình đã thử 5-6 chương trình khác nhau, kể cả VLC cho Iso nhưng tất cả đều ko bằng WMP.

rongthep22

Well-Known Member

Deamon tool là good nhất, bác có thẻ tải bản Lite Free trên home Page. và làm như bác trên, chưa đến 2s để play 1 cái DVD ISO

Còn nếu nhớ ko nhầm thì bên thớt WMC của bác HD-Beginner có bài về 1 soft nào đó hỗ trợ việc play trực tiếp ISO trong WMC bác thử coi

hoadainhan70

Well-Known Member

thì KMPlayer vẫn chơi tốt ISO nhưng có điều khiển đựoc đâu , Ý tớ là Tớ dùng thì vẫn lên Menu bình thường nhưng không tua chon bài được

Câu hỏi này không nên lập một topic mới. Vào forum mà search, có cả rồi. Không theo dõi dì cả, hở đâu là lập topic đó làm như vậy tội nghiệp mấy bác mod và admin phải mất thời gian, công sức, tài chính... để nâng cấp hệ thống. Đề nghị mod khóa topic này lại!

thebet

Member

Bác dùng XBMC bản mới nhất xem ngon hoặc:
Dùng chương trình ổ ảo như Ultra Iso, deamon tool... mount file iso vào ổ ảo sau đó mở file VIDEO_TS.ifo bằng KMPlayer hoặc MPC đều ok.
CHúc bác thành công

anthao

Member

Dùng Ultra Iso mount file iso vào ổ ảo rồi play các thư mục trong ổ ảo đấy là được mà, hic

Bên trên