Soundcard rời cho Laptop

trandthuc

Member
Chào các bác,

Em cũng chỉ mới bập bẹ vô lãnh vực HD này thôi, em đang dùng 1 em LG37''fullHD và 1 dàn HT503PH của LG luôn, việc xem trên dvd có tính năng upscale và bộ âm thanh DTS thì bình thường, o có gì để nói, nhưng mỗi khi muốn xem film HD down trên mạng về, xem bằng laptop truyền qua TV bằng cổng components, thì phần âm thanh chỉ ra được jack 3.5'' thôi. Em đang tìm 1 em soundcard rời có khả năng xuất DTS qua cổng optical hay coxial cũng được (do receiver của em nhận được 2 dạng đó), nhưng máy em chỉ còn cổng USb và 1 cổng Expansion Port, không biết dùng soundcard rời qua cổng usb được o?

Có gì nhờ các bác chỉ giáo cho em nhé.

Thanks các bác nhiều :)

gaffer

Ðề: Soundcard rời cho Laptop

Hàng của bạn đây:

http://vn.creative.com/products/product.asp?category=1&subcategory=873&product=17751

Giá tầm 1.4 triệu

HD Beginner

Kiểm tra xem cái dàn LG nó có nhận đc tín hiệu Optical bên ngoài và giải mã thành Dolby/DTS không đã

trandthuc

Member

Kiểm tra xem cái dàn LG nó có nhận đc tín hiệu Optical bên ngoài và giải mã thành Dolby/DTS không đã

Kiểm tra bằng cách nào vậy bác, nhờ bác chỉ giúp em. Tuy nhiên em đọc trong diễn đàn thấy đa số mọi người cho rằng dàn của LG nhận tín hiệu qua cổng optical và gải mã DTS tốt mà, có gì bác chỉ em nhé.

Thanks bác :)

Bên trên