Source là gì??

sonchuaquy

mặc dù đã biết về HD cũng khá lâu nhưng những kiến thức sâu về HD thì em vẫn chưa nắm rõ, do kiến thức lúc đó cũng không đủ để hiểu được :-@ cho em hỏi: source là gì?? có phải video bitrate càng cao thì hình ảnh càng đẹp không?? em vẫn chưa thực sự hiểu AC3 và DTS lắm, mọi người giải thích cho em đơn giản tí nhé ;;)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Source là gì??

chán cụ..... người ta hỏi phim muh... băng cát sét có chứa phim hẻ?
dạo này cụ mua đồ nhiều quá tẩu rùi phải hem?

băng cassette cũng chứa được phim, vậy nên mới có cái gọi là video cassette >:D<
dạo này cụ mua đồ nhiều quá tẩu rùi phải hem?

phamchinh

Member

Ban TTG choi do cao cap qua rui quen beng cai 'source' co ban nhat. Nhat tri voi Totorauxom.

sonchuaquy

các bác trả lời sơ sài quá, tui muốn biết source bản chất là như thế nào, nó có tác dụng gì cho phim

bkpro_54

Member

các bác trả lời sơ sài quá, tui muốn biết source bản chất là như thế nào, nó có tác dụng gì cho phim
Soure đơn giản là cái nguồn để các team rip thành HD rip mọi người vẫn tải. Soure bây giờ thường là phim lấy từ bluray. Cái nguồn tốt + rip tốt = sản phẩm tốt.

sonchuaquy

Soure đơn giản là cái nguồn để các team rip thành HD rip mọi người vẫn tải. Soure bây giờ thường là phim lấy từ bluray. Cái nguồn tốt + rip tốt = sản phẩm tốt.

à, thế mà trước giờ cứ tưởng source là cái gì thuộc về tin học trong file film =))

Bên trên