SPAM - Buôn chuyện

jerrymouse

Active Member
Ðề: SPAM - Buôn chuyện

Hic Duy có rỗi đi làm cốc nước nè, đi u cung congiola cho vui (093 xấu xấu tán xấu không thất bát).
BQT chuyển giải thưởng về cho tui ngay nhé

"Suốt đời Cu mãi là người đến sau"... mà cũng tự hào gớm nhẩy. Thử hỏi đối tượng xem thì rõ.... Hì...hì... Đồng hương với cố vấn HDThanhHoa đấy....... Nhưng chú - cháu thôi đừng nghĩ tầm bậy.

Chỉnh sửa lần cuối:

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa
Ðề: Dự án hội HD Thanh Hoá

Hình như chuẩn bị có 1 đợt 10T về hay sao ấy. Đủ ổ để chứa rùi, giúp a e ta cầm cự cũng được vài tháng đấy. Nếu sắp xếp tốt có khi được đến 2010 ko phải nghĩ ấy chứ.
Cái này cũng không hiểu luôn.vậy 10T đó ở đâu ra vậy bác Dũng?hay bên IDC cung cấp HDD cho anh em ah.Mấy bác nói cứ lấp lửng thế này anh em vào chẳng biết thế nào!8->

jerrymouse

Active Member

1.
3T là gì vậy bác.Cái này phải hỏi lại bác thui.Không hiểu vì sao mà Congiola lại biết bác mà hai người lại bày tỏ bằng thơ trong này nhỉ.Cái này thuộc diện khả nghi rồi đây.

2.
3T = TThủy Tiên - 093...không thất bát
Dịch vậy không biết có đúng hông nhỉ ???

Mấy cha này chỗ nào cũng spam được. Chấn chỉnh lại đi nhé!

LSTV

"Suốt đời Cu mãi là người đến sau"... mà cũng tự hào gớm nhẩy. Thử hỏi đối tượng xem thì rõ.... Hì...hì... Đồng hương với cố vấn HDThanhHoa đấy........

Bùn wa 8->8->:-?:-?X_X
Đúng là đồng hương của cố vấn, hôm nay ... đi về quê chơi không biết có ghé qua gian hàng LamSonTV ở LAM KINH thăm không?
Cuonglasuco chuẩn bị đón gió nhé (mặc quần áo cẩn thận kẻo ốm đấy)
Hiện ACE tham gia phục vụ gian hàng trình diễn LamSonTV tại LAM KINH đang mượn đồng phục áo HDVN mặc, nhìn hoành tráng ra phết chấm hết

36l11438

Member

Ah ha, thanks bác tha... nhé, bác Vinh lên tiếng đi, em mún "nhờ vả" chút được hok ạ?
Mới có mấy hôm bị cúm không đi làm mà Box của minh xôm tụ quá, Congiola có gì thì cứ nói, riêng với HD thanh hoá luôn làm hết sức khả năng có thể

Ðề: Dự án hội HD Thanh Hoá

Cái này cũng không hiểu luôn.vậy 10T đó ở đâu ra vậy bác Dũng?hay bên IDC cung cấp HDD cho anh em ah.Mấy bác nói cứ lấp lửng thế này anh em vào chẳng biết thế nào!8->

ơ, tưởng BQT hôm qua đi HN làm việc để kiếm ổ cho a e. Thấy chú Hòa tường thuật trực tiếp tại HN vậy mà. Thế ko phải ah.

36l11438

Member

Hihi. Nếu "nguồn tin vỉa hè" của em cũng chính xác như của bác thì bác là người của VNPT Thanh Hóa phải hok bác? Em đang muốn tìm hiểu về LSTV, liệu bác có thể giúp em hok ạ?
Thanks bác trước!
Nghe ra congiola biết nhiều thông tin về HD Thanh Hoá quá nhỉ, đã có ai có information của congiola thì công khai đi nào

36l11438

Member
Ðề: Cảm nhận, đánh giá và góp ý các nhà mạng Truyền hình tại Thanh Hóa

Hiện tại 36l đang dùng VTC lậu, chưa có bình luận gì

36l11438

Member
Ðề: Phần mềm - lên quan đến PM

Một cách dùng XPS ptinter để bắt link Mega 1280 và download bằng IDM :
1. Print all qua máy in Microsoft XPS Document Writer.
2. Mở file print .xps vừa tạo (mỗi lần print all các bạn được 18 link)
3. Nhấn và giữ Alt đồng thời kéo chuột quét khu vực link mega.1280.
4. Ctrl + C vùng vừa quét
5. Vào IDM chọn Task > Add batch download form Clipboard.
6. Download thôi

(Vì mỗi lần Print all chỉ được 18 link, do đó các bạn kéo xuống để print all tiếp các link còn lại.)
download Microsoft XPS Document Writer for Vista/win7
(nguồn http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=17609&page=108)
(chi tiêt đây)

Cách khác có thể dùng in file ra .pdf cũng được nhưng convert nhiều lần hơn, tôi sẽ nêu sau.
Cổ vũ tinh thần chi sẽ của anh Hà, hy vọng anh có nhiều bài viết bổ ích về IT cho anh em học hỏi

jerrymouse

Active Member

Chính xác là 3T là đối tác đang rất có cảm tình với VNPT Thanh Hóa nên biết VNPT Thanh Hóa và đó là con đường để 3T đến với HDThanhHoa.

jerrymouse

Active Member

Bác nắm rõ quá, public đi bác cố vấn ơi

Jerry tôn trọng thông tin cá nhân, hãy tự để congiola đăng ký trích ngang nếu muốn sinh hoạt tại HDThanhHoa hay chỉ tham gia viết bài. Congiola công tác ở Hà Nội mà, tham gia HD Hà Nội hay HDThanhHoa cũng đều là thành viên của HDvietnam cả.

Mình chắc chắn congiola sẽ tham gia viết bài nhiều trên box HDThanhHoa.

Ý của congiola như thế nào?

36l11438

Member

Moá ơi!!!congiola chính thức chuyển thành bão tràn qua box Thanh Hoá

congiola

Hi các bác!
Em mới đi vắng có 1 ngày mừ Box mình nhìu chuyện vui quá ta! Em xin phép bác cố vấn, BQT và các bác xin lần lượt "giải trình" từng vấn đề như sau:
- Về cái trích ngang của em thì hok phải em cố tình gây tò mò đâu, tại em hok phải dân kỹ thuật, tham gia 4R toàn các bác pro nên em hơi sợ. :d Trưa nay em vinh dự được diện kiến bác LSTV & thaththath roài nên bi giờ đủ tự tin để cung cấp thông tin (em nhờ bác nào có thông tin đầy đủ của em thì chuyển giúp tới BQT vì công bố trên đây em e ko tiện).
- Chính vì hok hiểu nhìu về HD nên em chỉ có thể tham gia viết bài trên 1 số Topic thui. Các bác cho em thời gian tìm hiểu từ từ rùi em ... xin hầu chuyện các bác sau.
- Quê em ở Thanh Hóa, nhà em ở Thọ Xuân nên đương nhiên em mún tham gia HDThanhHoa rùi (lý do thì bác Jerry cũng nói hộ em rùi). Em làm việc tại Hà Nội nhưng thường xuyên về Thanh Hóa (ngoài VNPT Thanh Hóa thì cty em hiện cũng đang lv với 1 vài đối tác khác ở Thanh).
Có vài lời spam vậy thui. Cảm ơn các bác đã ưu ái em nhìu như vậy. Mong rằng HDThanhHoa nói riêng & HDVietNam nói chung sẽ ngày càng lớn mạnh hơn nữa!

P/S: Mai em xin phép ghé qua LSTV ở Lam Kinh. Có bác nào đi cùng em hok?

congiola

Mới có mấy hôm bị cúm không đi làm mà Box của minh xôm tụ quá, Congiola có gì thì cứ nói, riêng với HD thanh hoá luôn làm hết sức khả năng có thể

Bác cho em cái số điện thoại nào thuận tiện nhất để contact với bác đc hok? Em có vài việc ở Sở công thương nên mún nhờ vả bác tý. :)

congiola

Ðề: Cảm nhận, đánh giá và góp ý các nhà mạng Truyền hình tại Thanh Hóa

Theo em được biết thì hiện nay tại Thanh Hóa có THC, HD VTC, LSTV và sắp tới sẽ là IPTV của FPT, Viettel, Điện lực nữa. Hiện nay các bác ý đang tung quân đi "thăm dò" LSTV của VNPT Thanh Hóa đó.

Cũng theo cá nhân em thui thì hiện nay khách hàng đang có xu hướng lựa chọn giữa LSTV và HD VTC. Do khuyến cáo khoảng cách lắp đặt LSTV cách 2km so với gì gì đó (em quên rùi :) ) nên có khá nhiều KH mún lắp đặt mà "lực bất tòng tâm". HD VTC tuy bị nhiễu khi thời tiết xấu nhưng bù lại thì ... khoảng cách là vô cùng (Ông anh em đc lắp free LSTV nhưng để 1 tuần hok coi đc nên mua lun đầu thu HD VTC hình như hơn 4tr thì phải).

Em thích LSTV vì có truyền hình xem lại, phim, ca nhạc theo yêu cầu... Những cái đó HD VTC hok có. Nhưng người VN thì hay "con gà tức nhau tiếng gáy" nên thấy nhà hàng xóm có cái truyền hình độ nét cao thì mình cũng mún có (chả bít là lắp của ông nào). Lúc này mừ các bác LSTV hok nhanh chân là vào tay "ông" VTC hết lun.

THC có cái hay là đấu nối đc vào nhìu TV. Set Top Box của LSTV cũng đấu nối vào đc nhìu TV (các tỉnh khác chưa làm đc đâu nên các bác VNPT TH tha hồ tự hào nha) nhưng hình như các TV chỉ xem đc cùng 1 chương trình. Nếu thế thật thì hơi bị tiếc các bác nhỉ?

Bên trên