Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

nghiên cứu hay đây

thks

HVTXXTVH

Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Bác chủ cho hỏi là đây là bản bẻ khóa hay là bản miễn phí. Đang dùng phiên bản trước của thằng này thấy hình ảnh sắc nét nhưng lỡ xem vào những phim bị lệch phụ đề là không biết chỉnh thế nào cho khớp thời gian luôn (ở những trình duyêt xem phim khác có chức năng này)

:D Bản mình up lên PRO EX là SERIAL & PRO là PATCH. Còn sync time thì bạn dùng SubPro sync trước khi xem = Splash :) Splash cũng có sync nhưng chỉ trong thời gian 5 giây trước và sau thôi :-S

Hampton

Active Member

Dùng Soft VLC , KMP , MPC và WMP từ Laptop qua TV bằng cáp HDMI, thì Hình ảnh và Âm thanh OK .

Nhưng dùng Soft Splash PRO EX v1.10.0 thì chỉ có Âm thanh từ TV và không có Hình .

Nhờ Bạn HVTXXTVHACE vui lòng hướng dẫn cho thấy Hình ở TV.

Cám ơn nhiều .

HVTXXTVH

Dùng Soft VLC , KMP , MPC và WMP từ Laptop qua TV bằng cáp HDMI, thì Hình ảnh và Âm thanh OK .

Nhưng dùng Soft Splash PRO EX v1.10.0 thì chỉ có Âm thanh từ TV và không có Hình .

Nhờ Bạn HVTXXTVHACE vui lòng hướng dẫn cho thấy Hình ở TV.

Cám ơn nhiều .

Bạn làm theo sau nhé:

0. Cắm 2 đầu dây HDMI vào laptop và TV LCD.

1. Mở Splash PRO lên.

2. Mở Settings.

3. Chọn Audio.

4. Chọn HDMI Bitstream.

5. Nhấn OK.

6. Mở một bộ phim mà bạn muốn xem

==> Vậy là xong thôi.

P/S: Tất nhiên là còn phải chỉnh chế độ hiển thị 2 màn hình nữa :D Cái này chắc bạn biết rồi. Mình thường để Extended, khi cần xem phim gì chỉ việc mở trên màn hình laptop rồi kéo chương trình Splash sang màn hình TV là xong :) Chúc thành công !

Hampton

Active Member

Hello Bạn HVTXXTVH.

Mình làm theo hướng dẫn của Bạn, nhưng khi bấm vào để Chọn HDMI Bitstream thì không được, hình như nút nầy không Active.

Dầu sao cũng Cám ơn Bạn nhiều nhe !

HVTXXTVH

Hello Bạn HVTXXTVH.

Mình làm theo hướng dẫn của Bạn, nhưng khi bấm vào để Chọn HDMI Bitstream thì không được, hình như nút nầy không Active.

Dầu sao cũng Cám ơn Bạn nhiều nhe !

Bạn phải kết nối dây HDMI giữa laptop và TV thì mới chọn chỗ đó được :)

Hampton

Active Member

Được rồi Bạn HVTXXTVH . Thanks again.

do_long_khach

Well-Known Member

EX với ko EX khác gì nhau nhỉ?

cám ơn bài viết của bạn nhiều. Mình cũng đang xài phần mềm này để coi film HD. Một chữ thôi: tuyệt ^^

Chabietgica

Well-Known Member

Soft này có cho phép play kiểu Disc folder như của TMT5 không vậy chủ thớt???
Có cho phép add phụ đề tiếng Việt rời ở bên ngoài khi mà phim Bluray đó không có phụ đề tiếng Việt có sẵn trong menu.

Tenkhonghople

Active Member

Soft này có cho phép play kiểu Disc folder như của TMT5 không vậy chủ thớt???

Nhìn trên ảnh bạn thấy cái Open Folder có đúng là cái bạn cần không?

Có cho phép add phụ đề tiếng Việt rời ở bên ngoài khi mà phim Bluray đó không có phụ đề tiếng Việt có sẵn trong menu.

Chắc chắn là có, nhìn thấy cái nút Subtitles chứ, nhấn vào cái đó sẽ đưa đến chỗ sub bạn chọn để chạy.

Tuy nhiên, cái phần mềm này vẫn có nhược điểm là hình ảnh chuyển động không mượt bằng Window Media Player, JetAudio hay... nhất là những cảnh hành động, hoành tráng ở chế độ full screen. Được cái chơi HD với máy yếu thì thích nhất, chặy phăm phăm.

khanh999

Active Member

bạn nào biết chỉ dùm Splash PRO EX 1.8 của tôi khi xem film mp4 hay avi thì bị vở hình. nhưng xem MPC thì không. mình có phải tinh chỉnh gì không???

hauhh

Active Member

Các bạn ơi cho xin hỏi : Play trên PC thì thấy phụ đề, nhưng trên TV (dùng cổng DVI trên PC => HDMI trên TV) thì không thấy phụ đề, bạn nào biết xin chỉ dùm, cám ơn nhiều! Nếu dùng MPC thì thấy trên TV, KMP cũng giống như Splash PRO, PRO EX đều không thấy phụ đề trên TV

dangky_88

Member

Phần mềm này nhìn rất bóng bẩy,hay cũng có hay nhưng mà phải cái hay lỗi,kén chọn film lắm,có film xem được,có cái mở ra toàn lỗi :(

toanlsvn

Active Member

từ lúc biết đến cái này là em nghỉ chơi với MPC luôn, bh e chơi HD = Splash , nghe nhạc = foobar + Jetaudio :D thanks bác vì topic bổ ích này :D

takasi01

Member

mình thấy cái giao diện của soft này cũng ok, nhưng phần codec không biết thế nào. KM thì có thể add codec của PDVD9 nên chất lượng hình ảnh khỏi phải bàn. Soft này có add codec của PDVD9 được không vậy bác????

Bên trên