Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

tancudat

Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Từ lúc biết đến HD thì chỉ có MPC-HC và bây giờ vẫn vậy :D

meine64

Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Đó là điều mà mình cũng như mọi người đều hy vọng ở những phiên bản mới hơn :D
bản trial hả bạn!
Xịn quá, nhưng làm sao nạp được sub vậy bác?

HVTXXTVH

Các bạn ơi cho xin hỏi : Play trên PC thì thấy phụ đề, nhưng trên TV (dùng cổng DVI trên PC => HDMI trên TV) thì không thấy phụ đề, bạn nào biết xin chỉ dùm, cám ơn nhiều! Nếu dùng MPC thì thấy trên TV, KMP cũng giống như Splash PRO, PRO EX đều không thấy phụ đề trên TV

Lỗi này mình chưa từng gặp!

Nhìn trên ảnh bạn thấy cái Open Folder có đúng là cái bạn cần không?

Chắc chắn là có, nhìn thấy cái nút Subtitles chứ, nhấn vào cái đó sẽ đưa đến chỗ sub bạn chọn để chạy.

Tuy nhiên, cái phần mềm này vẫn có nhược điểm là hình ảnh chuyển động không mượt bằng Window Media Player, JetAudio hay... nhất là những cảnh hành động, hoành tráng ở chế độ full screen. Được cái chơi HD với máy yếu thì thích nhất, chặy phăm phăm.

Bạn muốn hình ảnh mượt thì tích chọn Motion2 !

Soft này có cho phép play kiểu Disc folder như của TMT5 không vậy chủ thớt???
Có cho phép add phụ đề tiếng Việt rời ở bên ngoài khi mà phim Bluray đó không có phụ đề tiếng Việt có sẵn trong menu.

Splash PRO hiện không hỗ trợ play BluRay Disc, bạn chịu khó chờ đợi ở phiên bản Splash BD sẽ phát hành trong năm tới nhé !

Phần mềm này nhìn rất bóng bẩy,hay cũng có hay nhưng mà phải cái hay lỗi,kén chọn film lắm,có film xem được,có cái mở ra toàn lỗi :(

Bộ CODEC của Splash còn hạn chế nên cần có thêm thời gian bạn à !

Chỉnh sửa lần cuối:

HVTXXTVH

Chuyển qua xài được gần 1 tháng và chắc sẽ ko trở lại với MPC nữa, giao diện ngon + thấy ngốn CPU cực ít luôn, tuy cùng là giải mã bằng GPU

Chính xác. Mình thích Splash ở 3 điểm sau:

- Giao diện đen bóng tuyệt đẹp.

- Công nghệ TruMotion (Motion2).

- Ngốn cực ít tài nguyên CPU.

Chắc mọi người cũng đồng ý với mình về 3 ưu điểm nổi bật nêu trên :D

Chức năng thì ít hơn thật, nhiều lúc muốn video hiển thị 100% độ phân giải mà ko biết chỉnh

Có mà :D Bạn chỉ cần nhấn phím 1 là video sẽ về đúng độ phân giải gốc, tức là 100% ;) Phím ~ để xuống 50%. Phím 2 để lên 200%. Phím 0 để về mặc định và đưa cửa sổ giao diện chính ra chính giữa màn hình. Chúc vui ^^!

thuhyco4

Member

Mình có cài nhưng bản này chỉ cho dùng thử 30Day, Bác chủ cho cái Key hoặc crack vói Thank bác chủ nhé

Xài cái này đã ở chỗ thuật toán của nó hay, tăng độ nét và ánh sáng cho video SD (VOB của DVD nhé, không phải cứ SD là upscale lên ngon đâu) mà khống có source HD lên nhìn cứ 7 8 /10 so với 720p luôn :)).

Còn codec hả, cài lung tung vô đi, tự nó nạp :>. Divx, Xvid, ... chơi láng hết mà, khỏi cần config gì hết.

Còn sub hả :D, just drag & drop :>.

Tóm lại, xứng đáng để dùng song song KMP và ... phải nói là hiện tại em ưu ái thằng này hơn KMP :D.

P/s: sau khi dùng Splash Pro :D, em cho thằng Cyberlink Power 11 vô Recycle bin luôn :)), dỏm mà làm màu.

phamhongson

Well-Known Member

Xài cái này đã ở chỗ thuật toán của nó hay, tăng độ nét và ánh sáng cho video SD (VOB của DVD nhé, không phải cứ SD là upscale lên ngon đâu) mà khống có source HD lên nhìn cứ 7 8 /10 so với 720p luôn :)).

Còn codec hả, cài lung tung vô đi, tự nó nạp :>. Divx, Xvid, ... chơi láng hết mà, khỏi cần config gì hết.

Tóm lại, xứng đáng để dùng song song KMP và ... phải nói là hiện tại em ưu ái thằng này hơn KMP :D.

P/s: sau khi dùng Splash Pro :D, em cho thằng Cyberlink Power 11 vô Recycle bin luôn :)), dỏm mà làm màu.

Sao bác nỡ tệ bạc với DVD11 vậy? Em thì cứ thích chuyện 3 người nên em dùng song hành cả 3 thằng. DVD11 thì đỉnh cao về bộ code và số 1 về chất lượng hình ảnh nhưng dở nhất là phụ đề. KPM thì ngược lại, tha hồ mà nghịch ngợm chỉnh chọt, còn Splashpro thì trung gian, chủ yếu cho người lười và người hay nghịch những khi lười

HVTXXTVH

PowerDVD vừa xấu, vừa nặng, vừa rất dở về phụ đề :( Thua xa Splash PRO :-"

Mình có cài nhưng bản này chỉ cho dùng thử 30Day, Bác chủ cho cái Key hoặc crack vói Thank bác chủ nhé

Link MF ở trang 1 đó bạn, có PATCH đi kèm rồi mà O:)

Sao bác nỡ tệ bạc với DVD11 vậy? Em thì cứ thích chuyện 3 người nên em dùng song hành cả 3 thằng. DVD11 thì đỉnh cao về bộ code và số 1 về chất lượng hình ảnh nhưng dở nhất là phụ đề. KPM thì ngược lại, tha hồ mà nghịch ngợm chỉnh chọt, còn Splashpro thì trung gian, chủ yếu cho người lười và người hay nghịch những khi lười

Thích chơi tập thể 3 người à ;))>:)

kid_1110

Member

cái này so với vlc thì sao,mình quen dùng vlc rồi,đang định dùng thử cái này xem ntn :D

chỉnh cho phụ đề nó lùi xuống dải đen làm như nào bác ơi.....em ko bít các bác chỉ em cho nhanh đc o ah

chỉnh cho phụ đề nó lùi xuống dải đen làm như nào bác ơi.....em ko bít các bác chỉ em cho nhanh đc o ah
Bạn vào phần Setting -> Subtitles --> bỏ cái đánh dấu " Display subtitles on video " là xong .. :D

HVTXXTVH

Mình tin chắc là Splash có nhìu phím tắt ẩn mà không ít bạn ở đây đã sử dụng lâu rồi nhưng không biết :4: Tỉ dụ như tổ hợp phím: Shift (phải) + Up Arrow (Mũi tên lên) hoặc Shift (phải) + Down Arrow (Mũi tên xuống) dùng để di chuyển vị trí của phụ đề trên màn hình tùy ý :3: Mời các bạn xem hình :1:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mình dùng VGA 8600GT + Sound Asus Xonar HDAV 1.3 mà ko chỉnh đc HDMI (ô check bị mờ đi), chỉ chọn đc SPDIF nên chỉ có DTS mà ko có DTS-HD. Do đó xem HD thì = splash còn xem BD folder hay BD ISO thì dùng TMT (cái này ra DTS-HD ầm ầm) bác chủ thớt biết cách khắc phục ko ah.

HVTXXTVH

Sao ko xài Splash PRO EX bản Portable vừa nhẹ, vừa khỏi lo crack... :-??

Dùng hàng SETUP rồi ACTIVATE có phải thích hơn không ;)) Đăng ký tên gì tùy ý :))

Mình dùng VGA 8600GT + Sound Asus Xonar HDAV 1.3 mà ko chỉnh đc HDMI (ô check bị mờ đi), chỉ chọn đc SPDIF nên chỉ có DTS mà ko có DTS-HD. Do đó xem HD thì = splash còn xem BD folder hay BD ISO thì dùng TMT (cái này ra DTS-HD ầm ầm) bác chủ thớt biết cách khắc phục ko ah.

Bạn rút dây cắm HDMI ra rồi cắm lại coi sao :) Mình cũng từng bị như vậy rồi và chỉ cần cắm lại là OK :D Chúc thành công ^^!

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hix nếu cắm dây ko ok thì xem BD folder hay BD Iso = TMT đâu có ra đc DTS-HD bác đằng này nó ra ầm ầm nhưng khi xem = Splash down mix xuống còn DTS. Cấu hình phần cứng bác có giống e ko ah, hay tại con 8600GT e xài DVI-HDMI ( 8600GT chỉ có 2DVI chứ ko có HDMI :( ) wa Xonar chứ ko phải là HDMI-HDMI wa Xonar nên Splash nó ko nhận ra nhỉ. Mà trong phần audio settings bên TMT thì vẫn chỉnh đc HMDI mà ta, nguyên nhân còn lại chỉ còn do Splash ko hiểu DVI-HDMI to Xonar.

HVTXXTVH

Phiên bản mới đã ra lò ít phút :X Mình đang cập nhật!

Chỉnh sửa lần cuối:

HVTXXTVH

HÀNG MỚI VỀ !!!

Splash PRO EX 1.11.0

THÔNG TIN PHẦN MỀM

Splash PRO EX - The Next Generation Player

What's new in Splash PRO EX 1.11.0?

* Motion² Ultra 1080p mode unlocked for CPU models with less than 4 cores
* Audio playback options added with individual channel volume control for stereo downmix
and 5.1/7.1 analog audio outputs
http://mirillis.com/gfx/splash_export/s ... _audio.jpg
* AC-3 Dynamic Range Compression support added
* 6.1 audio downmix improvements
* HD audio bitstreaming improvements
* LPCM audio playback improvements
* Audio boost level control improvements
* Stability improvements
* Vietnamese translation added
* TP format support added

---------- Bài thêm lúc 00:09 ---------- Bài trước là lúc 00:07 ----------

Splash PRO 1.11.0

THÔNG TIN PHẦN MỀM

http://mirillis.com/en/products/splashpro.html

What's new in Splash PRO 1.11.0?

* Motion² Ultra 1080p mode unlocked for CPU models with less than 4 cores
* Audio playback options added with individual channel volume control for stereo downmix
and 5.1/7.1 analog audio outputs
http://mirillis.com/gfx/splash_pro/spla ... _audio.jpg
* AC-3 Dynamic Range Compression support added
* 6.1 audio downmix improvements
* HD audio bitstreaming improvements
* LPCM audio playback improvements
* Audio boost level control improvements
* Stability improvements
* Vietnamese translation added
* TP format support added

TÍNH NĂNG MỚI:​

AC-3 Dynamic Range Compression control & individual channels volume level control.

Chỉnh sửa lần cuối:

Xặc, hôm trước mới 1.10. giờ lại 1.11 :)), thôi múc đã ;)).

Chúc pác chủ buổi sáng tốt lành :D.

P/s: cài đè lên bản cũ luôn :D, khỏi add key nữa.

Sau khi đã sử dụng ngay, em có một số khuyết điểm như sau :((.

Ăn CPU nhiều quá, bình thường tính năng 2x motion không ăn CPU nhiều vậy (Core2 Extreme có bao giờ vượt 20% đâu), mà giờ mút lên 80% :-SS. Nói chung không bị giật, nhưng ăn CPU kinh quá.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên