Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

edc

Active Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Không hiểu sao mình cài thằng này tín hiệu âm thanh qua cổng thì HDMI thì Ok, sau đó mình chuyển tín hiệu âm thanh qua cổng Optical để xuất tín hiệu lên Receiver thì lại không có tiếng, trong khi phần mềm xem phim KMP thì tín hiệu Optical lên Receiver thì Ok. Mình nhờ các cao thủ trên diễn có bị trường hợp này chưa và giúp dùm :)

Chúc anh em trên diễn đàn một tuần may mắn và vui vẻ.!

Bác check lại cái Driver SOUND của bác ấy. chuẩn chưa

vuboy007

Active Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Driver Sound của mình bình thường mà, nếu mình xem phim trên KMP thì cổng Optical nó vẫn xuất tín hiệu lên Receiver và có âm thanh good, còn mình xem trên Splash thì không có tín hiệu optical lên Receiver :( và xem HDMI trên Splash có tín hiệu âm thanh bình thường

HVTXXTVH

Driver Sound của mình bình thường mà, nếu mình xem phim trên KMP thì cổng Optical nó vẫn xuất tín hiệu lên Receiver và có âm thanh good, còn mình xem trên Splash thì không có tín hiệu optical lên Receiver :( và xem HDMI trên Splash có tín hiệu âm thanh bình thường

Mình chưa kết nối với đầu thu bao giờ nên ko thể trả lời bạn được :( hy vọng có ai đó dùng rồi trả lời đc thì tốt :)

Thằng Splash Pro vẫn còn một nhược điểm mà nếu cải thiện được, Cyberlink Power DVD sẽ đi vào quên lãng ngay, đó chính là tính năng play file ISO DVD/Bluray đã mount vào ổ đĩa ảo :D.

KMP vẫn play được ISO DVD, nhưng bộ sharpen làm việc không đẹp như Boot Details trong Splash PRO. Tiếc cho cả 2 :D.

HVTXXTVH

Thằng Splash Pro vẫn còn một nhược điểm mà nếu cải thiện được, Cyberlink Power DVD sẽ đi vào quên lãng ngay, đó chính là tính năng play file ISO DVD/Bluray đã mount vào ổ đĩa ảo :D.

KMP vẫn play được ISO DVD, nhưng bộ sharpen làm việc không đẹp như Boot Details trong Splash PRO. Tiếc cho cả 2 :D.

Mình e là tính năng đó chỉ có ở phiên bản Splash BD sẽ ra mắt trong thời gian tới thôi :)

edc

Active Member

Bac check lai driver sound đê. click mouse sound taskbar chọn play back device, spdif chọn set default communication device, hdmi set defaul device. thì sẽ ok thôi. k đươc thì set ngược lại chơi luôn cả hdmi và spdif song song cùng 1 lúc

Chỉnh sửa lần cuối:

HVTXXTVH

Bac check lai driver sound đê. tick play back, spdif chọn set default communication device, hdmi set defaul device. thì sẽ ok thôi. k đươc thì set ngược lại chơi luôn cả hdmi và spdif song song cùng 1 lúc

Splash nó có đường ra Audio HDMI, ko cần set default :D

Pác cứ như là bộ phận đại diện cho Splash PRO ở VN ấy nhỉ :D, định thăm dò thị trường VN à =))

khoahq

Active Member

cái patch Splash PRO nó báo Trojan.Spy.Banker :-t

edc

Active Member

Cái này là set ở sound bro ah. nó cho phép dùng 2 thiết bị kết nối cùng lúc. 1 cho optical hay analog và 1 cho HDMI hoạt động. Cái splash pro chỉ cho phép bác lựa chọn 1 đường thôi.

donnie

cho e hỏi là sao e k stick dc vào ô Motion2 Ultra trong setting? E cũng k tinh chỉnh gì dc trong Playback Options. E mới xài, mong mọi ng jup đỡ....

em thấy Splash âm thanh vẫn chưa đc tốt đâu các bác ah..ko hiểu sao em cho nó suất ra HDMI mà nó cứ mờ tịt chẳng chọn đc chỉ chọn đc mỗi 7.1 vs optica mà optica thì e lại ko dùng.chuyển sang dùng WMC thì âm thanh lại rất hay...

Hampton

Active Member

Mình dùng Soft Splash PRO EX v1.11.0 để Play những File mkv, wmv .. đều OK.

Còn khi dùng để Play Folder có VIDEO_TS , thì sau khi bấm enter thì nó không Play liền ,

Mà cứ play lòng vòng từ Chapter 1 cho đến chapter cuối , ít nhứt cũng khoãng 2,3 phút mới vào phim .

Nhờ các Bạn hướng dẫn Setup để bấm vào là Play phim liền .

HVTXXTVH

Mình dùng Soft Splash PRO EX v1.11.0 để Play những File mkv, wmv .. đều OK.

Còn khi dùng để Play Folder có VIDEO_TS , thì sau khi bấm enter thì nó không Play liền ,

Mà cứ play lòng vòng từ Chapter 1 cho đến chapter cuối , ít nhứt cũng khoãng 2,3 phút mới vào phim .

Nhờ các Bạn hướng dẫn Setup để bấm vào là Play phim liền .

DVD mình chưa thử, trước giờ mình chỉ dùng Splash chạy HD :(

Cái này là set ở sound bro ah. nó cho phép dùng 2 thiết bị kết nối cùng lúc. 1 cho optical hay analog và 1 cho HDMI hoạt động. Cái splash pro chỉ cho phép bác lựa chọn 1 đường thôi.

Okay, đã lĩnh hội :D

em thấy Splash âm thanh vẫn chưa đc tốt đâu các bác ah..ko hiểu sao em cho nó suất ra HDMI mà nó cứ mờ tịt chẳng chọn đc chỉ chọn đc mỗi 7.1 vs optica mà optica thì e lại ko dùng.chuyển sang dùng WMC thì âm thanh lại rất hay...

Rút dây HDMI ra cắm lại sẽ được bạn à :)

HVTXXTVH

Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀ

Mình thấy điểm yếu lớn nhất của Splash chính là âm thanh. Thứ nhất là tiếng bé quá. Thứ hai là không có Equalizer. Chỉ cần Mirillis khắc phục được 2 nhược điểm này thì mình cũng không còn gì phải phàn nàn nữa cả :)

edc

Active Member

xem phim mà passthouht tín hiệu ra ARV thì cũng k bị ảnh hương đâu bro

hongquan2009

Well-Known Member

Mình thấy điểm yếu lớn nhất của Splash chính là âm thanh. Thứ nhất là tiếng bé quá. Thứ hai là không có Equalizer. Chỉ cần Mirillis khắc phục được 2 nhược điểm này thì mình cũng không còn gì phải phàn nàn nữa cả :)

hạn chế này khi mà dùng âm thanh analog thôi chứ cho qua AVR "xử" thì chẳng vấn đề gì cả.mà nếu muốn tiếng to thì chọn audio boost là âm thanh ầm ầm mà.

HVTXXTVH

hạn chế này khi mà dùng âm thanh analog thôi chứ cho qua AVR "xử" thì chẳng vấn đề gì cả.mà nếu muốn tiếng to thì chọn audio boost là âm thanh ầm ầm mà.

Ừ, thì mình thường xem phim trên con lap cùi mà cho nên... :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

tình hình là bản này vẫn chưa support cho Asus Xonar phần HDMI pass DTS-HD vẫn phải chơi BD source = TMT còn thằng này xử 720 và 1080

edc

Active Member

tình hình là bản này vẫn chưa support cho Asus Xonar phần HDMI pass DTS-HD vẫn phải chơi BD source = TMT còn thằng này xử 720 và 1080
Khổ thân bác :))

Bên trên