Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

HVTXXTVH

Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀ

tình hình là bản này vẫn chưa support cho Asus Xonar phần HDMI pass DTS-HD vẫn phải chơi BD source = TMT còn thằng này xử 720 và 1080

Nay mai có Splash BD tha hồ chơi BluRay Disc ;;)

leepham

Well-Known Member

Cái zoom của thằng này vẫn còn hơi tệ mấy bác nhĩ ?
Mà hình như bác HVTXXTVH ở bên voz thì phải :D:D ko biết bác nhớ em ko =))
Cái bệnh con card của e giờ làm thế nào đây :(

HVTXXTVH

Cái zoom của thằng này vẫn còn hơi tệ mấy bác nhĩ ?
Mà hình như bác HVTXXTVH ở bên voz thì phải :D:D ko biết bác nhớ em ko =))
Cái bệnh con card của e giờ làm thế nào đây :(

Nhớ chứ, vẫn cái tên đó mà ;;):D

Bác HVTXXTVH định làm nhà phân phối Splash ở VN ah?

Mình chỉ nói đúng sự thật thôi, ko nổ đâu :">

Hình như soft này ko hỗ trợ DTS. Mình xem trên web của nó.

alexsggym

Member

Các bạn cho hỏi sao mình ko chỉnh được zoom để xem full màn hình?Chọn audio HDMI ko nghe tiếng từ TV?

huynhlang

Member

mình đang xài phần mềm này...good ,tuy nhiên kết nối HDMi từ PC lên LCD thì không có tiếng,mình đang xài card màn hình Nivia Gefore 8400 gs,có bác nào biết chỉ em với? vào Sound thì không thấy chỉnh đâu hết,vào nivia 8400 thì thấy setup HDMI,nhưng không thấy chổ nào kích âm thanh ra ?

leepham

Well-Known Member

Phần âm thanh của thằng này vẫn còn support chưa tốt , cả phần zoom của nó cũng chưa hoàn hảo các bác à :)

HVTXXTVH

Hình như soft này ko hỗ trợ DTS. Mình xem trên web của nó.

Bạn xem chỗ nào vậy ;;)

Các bạn cho hỏi sao mình ko chỉnh được zoom để xem full màn hình?Chọn audio HDMI ko nghe tiếng từ TV?

Xem Full là sao bạn :-?? OverScan à :-?? Màn 16:10 Zoom bị giới hạn, đang chờ fix ở bản sau :) Màn 16:9 thì Zoom vô tư kịch viền màn hình luôn :)) Còn chuyện Splash chọn Audio HDMI mà ko có tiếng ra TV thì mình chưa gặp bao giờ :)

mình đang xài phần mềm này...good ,tuy nhiên kết nối HDMi từ PC lên LCD thì không có tiếng,mình đang xài card màn hình Nivia Gefore 8400 gs,có bác nào biết chỉ em với? vào Sound thì không thấy chỉnh đâu hết,vào nivia 8400 thì thấy setup HDMI,nhưng không thấy chổ nào kích âm thanh ra ?

Bạn rút dây HDMI ra rồi cám lại, Splash thỉnh thoảng nhận bị lỗi :)

Phần âm thanh của thằng này vẫn còn support chưa tốt , cả phần zoom của nó cũng chưa hoàn hảo các bác à :)

Đồng tình với bạn về nhận định này

Chắc cũng sắp ra bản mới rồi :D

huynhlang

Member

Mình nghĩ chắc không phải bị dây HDMI đâu,vì mình đả thử rút ra cấm lại rồi,chủ yếu ở cái card Nivia Gefore 8400 gs này,không biết kích tiếng nó làm sao,hoặc bản thân nó không hổ trợ tiếng cho HDMI,có bác nào xài qua em nó chưa chỉ mỉnh với

HVTXXTVH

Mình nghĩ chắc không phải bị dây HDMI đâu,vì mình đả thử rút ra cấm lại rồi,chủ yếu ở cái card Nivia Gefore 8400 gs này,không biết kích tiếng nó làm sao,hoặc bản thân nó không hổ trợ tiếng cho HDMI,có bác nào xài qua em nó chưa chỉ mỉnh với

Hic, lap đang dùng lại là ATI cơ ko phải Nvidia :(

Tenkhonghople

Active Member

Bạn nối từ PC - TV bằng cách nào nói rõ hơn xem nào, càng cụ thể càng tốt, kèm theo hình ảnh minh họa. Theo mình nghĩ vấn đề của bạn là ở chỗ bạn dùng VGA card rời thì cổng HDMI của nó chỉ truyền tín hiệu hình ảnh đến TV, bạn muốn âm thanh ra loa TV thì phải nối tiếp dây từ sound card của PC đến đường soun in của TV thì mới có tiếng được. Nhưng nghe bằng loa TV không thể hay bằng loa máy tính được đâu, nhất là bạn có loa 5.1 trở lên.

kinglord11

mọi người cho em hỏi là khi chỉnh độ phân giải màn hình của splash em chỉnh là 16:9 rồi ok nhưng sao đó tắt mở lại nó vẫn hiện 16:10 vậy, em xài màn wide 1440:900, có ai biết không ạ ...

letrantin

cái PRO EX và PRO thì chọn cái nào xem ngon vậy bác...

HVTXXTVH

mọi người cho em hỏi là khi chỉnh độ phân giải màn hình của splash em chỉnh là 16:9 rồi ok nhưng sao đó tắt mở lại nó vẫn hiện 16:10 vậy, em xài màn wide 1440:900, có ai biết không ạ ...

Đâu có đâu bạn :-S Splash nó chỉ có chế độ Normal, Zoom hay Stretch thôi chứ làm gì có đặt mặc định độ phân giải đâu bạn :)

kinglord11

ý mình hỏi là cái fullscreen display setting phần screen format đó bạn mình chỉnh xuống 16:9 nhưng mà không được.........

tancudat

Member

1440:900 = 1.6 :-"
16:10 = 1.6 :-"
Splash "hiện" như thế là đúng với màn của bác "duồi" =)), Hà cớ sao phải bắt nó "hiện" sai làm gì nhể! ;))
P/S: Vẫn thích dùng: MPC-HC + Core AVC ;))

camranhhd

Active Member

cám ơn bạn rất nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!

hoadainhan70

Well-Known Member

Có ai bị như Tớ không ! Trước đây dùng bản cũ 1.10.0 thì không có vấn đề gì ! nay thấy bản mới ham quá lên cài vào và kết quả là xem phim hình rất là rật ! gỡ ra cài lại bản cũ vẫn rật như vậy ! Nghe nói phải chỉnh trong Setup nhưng Tôi làm không được , nhờ các anh em xem hộ xem thế nào

Bên trên