SS series 5 B550 46" 27.9 Triệu có đáng mua?

khanhaho

anh em cho hỏi, chiếc Samsung LCD 46" series 5 (B550) fullHD giá 27.9 triệu, chiếc này có đáng mua hay không? Với giá này thì có chiếc nào đáng mua hơn chiếc này không?

duyhtb

Member
Ðề: SS series 5 B550 46" 27.9 Triệu có đáng mua?

với tầm giá này mua được con 40W550A của Sony,

khanhaho

với tầm giá này mua được con 40W550A của Sony,

nhưng con này chỉ có 40" thôi? em thích cái 46" mà? Thấy cái thread cũ của bác về SS vs Sony, vậy cuối cùng thì bác mua con nào? và có cảm thấy hài lòng không?

duyhtb

Member

nhưng con này chỉ có 40" thôi? em thích cái 46" mà? Thấy cái thread cũ của bác về SS vs Sony, vậy cuối cùng thì bác mua con nào? và có cảm thấy hài lòng không?

Cuối cùng vì tiền bạc cũng có hạn, với lại có người bạn làm bên Sony giảm được 10% nên quyết định rinh em Sony 40V550A về.

Cảm giác cho đến giờ vẫn thấy sướng

Nguoilytuong

Có cả TV Sharp đấy. Giá tương đương thôi

phuong210876

tầm tiền này thì múc thương hiệu nhật cho no ngon

khanhaho

còn anh em nào khác có ý kiến không? Tầm tiền này và TV 46", hiệu nào đáng mua nhất?

Nguoilytuong

Thì cứ Nhật lùn mà xài
"Đừng nghi ngờ người Nhật" Đấy không phải em nói mà là lời đồng chí GĐ người Đài của bọn em phát ngôn đấy

(Không biết thằng Mẽo nó phát biểu thế nào nhỉ????)

phuong210876

còn anh em nào khác có ý kiến không? Tầm tiền này và TV 46", hiệu nào đáng mua nhất?

Chơi khó nhau rồi đây. 46" mà tầm 27t thì có lẽ chỉ có anh KIM CHI là đáp ứng được thôi.
Tầm tiền đó mà quay về 42" thì nhiều sự lựa chọn hơn

worldvision

Huyền Thoại

Em nghe đồn thì cái Samsung xài lâu màu sắc ko còn trung thực !! Không bít công nghê mới [Led] chắc tốt hơn nhiều !! nhưng dù sao cũng chới Sony cho chắc !! Nhà em cũng chơi 2 cái 32 và 40 inch dòng w550 của sony !! vẫn tốt chán !! Công nghệ đỉnh cao có khác !!

men0codon

Active Member

chỉ góp ý về giá thôi : 46B550 giá 27.900.000 là cao lắm
bên mình bán rẻ hơn nè, xin lỗi không phải mình quảng cáo đâu mà vì thấy bạn mua giá đó là bị hớ nhiều nên bức xúc chút thôi

meomatto

Active Member

Thương hiệu nào cũng tốt cả nên cái nào giá hợp lý, hình thức đẹp, chất lượng ổn thì mua. Samsung thì nếu chả may có bị Bảo hành sẽ thuận tiện hơn hãng khác vì nhà máy ngay trong nội địa, hãng khác phải đợi. Về màu sắc thì yên tâm là LCD dùng thoải mái, chả bay màu tí nào cả, mà đến lúc bay thì bán là vừa. Tv nó về nhà mình thì mình quen mắt nên nó vẫn là nhất( ko kể nhà có 2 loại khác nhau). Người Hàn quốc có thấy dùng Sony mấy đâu và ngược lại?:D lưu ý là dòng B550 chỉ là 50Hz thôi nhé và giá như vậy là quá cao, hợp lý là tầm 24T.

Nguoilytuong

Người Hàn dùng SS là đương nhiên. Ng Hàn dùng hàng Hàn mà.
Nhưng ng Việt ta thì dùng hàng .... xịn mới thích.

khanhaho

chỉ góp ý về giá thôi : 46B550 giá 27.900.000 là cao lắm
bên mình bán rẻ hơn nè, xin lỗi không phải mình quảng cáo đâu mà vì thấy bạn mua giá đó là bị hớ nhiều nên bức xúc chút thôi

chưa mua, chỉ hỏi ở siêu thị thôi, vậy bạn bán ở đâu và giá bao nhiêu?

dotu

Member

Người Hàn dùng SS là đương nhiên. Ng Hàn dùng hàng Hàn mà.
Nhưng ng Việt ta thì dùng hàng .... xịn mới thích.

Chẳng phải ai cũng muốn thế đâu, tại bởi vì sản phẩm và cung cách bán hàng ở VN thuộc loại qua cầu rút ván, bán xong là phủi tay cái rụp

Nguoilytuong

Để tạo thương hiệu, ngoài chất lượng hàng hóa, giá cả, còn cả phục vụ bán hàng và hậu mãi nữa.

Thử hỏi nếu gọi điện đến cty hỏi về sản phẩm gặp một giọng cáu gắt như đuổi khách thì đúng là sợ lắm không dám mua.

À, nhưng lạc đề rồi.
Nếu trên 20 chai, nên xem xét em Sony. Thật lòng đấy.
Nhưng tốt nhất, dự thảo vài em, rồi đặt cạnh nhau, thích em nào, phang em ấy.
Hỏi han nhiều. Mọi ng góp ý nhiều, không biết đằng nào mà thoát đâu. Mua về vài hôm, có ý kiến, lại tưởng mình bị hố

Bên trên