STEP UP 4 REVOLUTION 3D (2012): chỉ có nhảy múa khoe hàng là hay

anh0424

Active Member
Ðề: STEP UP 4 REVOLUTION 3D (2012): chỉ có nhảy múa khoe hàng là hay

Mỗi người 1 cảm nhận mà... Nên đi coi, ít ra thì để biết...nó dở như nào!

...Thua, đến lúc này poly thua luôn với kịch bản. Không thể hiểu nổi biên kịch nghĩ gì cho 1 phim trẻ khỏe nhảy nhót gợi dục suốt phim mà cho 2 đứa ngủ trên thuyền. Phải cho nó thức hùng hục cả đêm chứ . Ít nhất như vậy mới có lý để thằng kia hy sinh chứ. Yêu không cho quất mà đòi có trách nhiệm là sao ?
Ha ha ha...Có lý! Hoàn toàn có lý. Khi quất xong, ta sẽ liều mình vì nàng để nàng cho ta làm thêm cái nửa. Nếu không! Tìm em khác mà hy sinh... Hí hí....

htevn

Có tính độc đáo về nội dung, chứ ko như mô típ cũ "Thành công - thất bại - tập luyện - thành công - hết phim"... Riết phim nào cũng thế coi mà phát chán.

vuong92

Active Member

Em cũng đã xem 3D! Nói thật là đáng ra muốn xem The Dark Knight Rises cơ, nhưng đi với bạn, nên chui vô xem Steup, cũng háo hức vì trc xem fan 3 khá ổn!! Xem xong chả đọng lại j mấy, nội dung ko bàn đến, nhảy nhót thì công nhận là đẹp, thích quả trong bảo tàng với quả cuối! Nhưng hiệu ứng ánh sáng, am thanh đều thua xa các fan trc! Diễn viên đóng cũng dở ẹc, chả cá tính quái j...

bác giống em. ngoài nhảy ra thì ko có ấn tượng chút gì

tuandat250

Tui muốn chết zoi cai phim nay..megastar chu nhat 200k mot vé .mua 2 ve ma con co 350k..lam muon chui vô cống ..nhục quá ...về luôn không coi luôn..

phongtran27

Mấy bác nhận định làm e thấy bớt thèm coi rồi đây này :(

ahxdtngh

Well-Known Member

Hehe, nghe bác review thì cũng không hay lắm nhưng mà cứ có nhảy nhót là em thích rồi :D

satecay

Member

Nói chung xem rồi thì thấy nội dung phim quá đơn điệu như chủ thớt nhận định. Phim không có cao trào, nhân vật chủ thầu (vai ác) hiền như bụt nên bộ phim cứ nhạt như nước ốc... Nói chung là xem chỉ để thưởng thức các màn nhảy múa và âm nhạc...

sagitagi

Active Member

mới đi coi, phim chán đíu chịu dc. nội dung lung ta lung tung như phim việt nam. dc mỗi cái nhảy nhót là cứu vớt. chả hiểu sao imdb chấm điểm phim này cao thế 5,7 lận

Mới coi hum wa. Nhận xét phần này nhảy nhót nhìu nhất trong 4 phần. 99p mà nhảy nhìu như vậy nên nội dung phim ko đc bao nhiều nên cũng thông cảm cho phim vậy. Còn phần này diễn viên chính nam và nữ nhìn ko thích tý nào. Phần này mình thấy có sự góp mặt của 1 số gương mặt của chương trình So U think U can dance từ vũ công cho đến giám khảo nữa. Nói chung phim này coi chủ yếu mấy màn nhảy nhót còn nội dung thì con nít còn nghĩ ra đc.

ihtw

Hôm nay đi coi phim với cô giáo người Australia và các bạn khác trong lớp. Ra rạp cổ buông 1 câu "The story is stupid" =)) Đúng thiệt là story coi cứ như trong mơ ấy, không có logic gì cả, tự nhiên ông bố bỏ xây khác sạn vì thấy một lũ trẻ trâu nhảy nhót tưng bừng.

Bù lại, các phần nhảy nhót rất ổn, nhất là màn cuối, khá nhiều kỹ thuật bất ngờ

Marine

Member

Ha ha ha...Có lý! Hoàn toàn có lý. Khi quất xong, ta sẽ liều mình vì nàng để nàng cho ta làm thêm cái nửa. Nếu không! Tìm em khác mà hy sinh... Hí hí....

Đã rất tâm đắc với nhận xét của Poly. Đúng là nhảy nhót, gợi dục suốt phim mà chỉ cho 2 đưa ngủ trên thuyền. Đặc biệt là cái câu "Yêu không cho quất mà còn đòi trách nhiệm là sao?" Bác nào có người yêu nên đọc bài review này. Hehe. Đọc xong coi comment của bác Raymond càng thấy chí lý, quả là kinh nghiệm quá. Bái phục.
Về bộ phim thì theo mình cũng nên coi cho biết, nhất là nên đi với người yêu hay thích xem dance. Phim này chủ yếu nhắm đến đối tượng coi là teen nên nội dung chỉ thế thôi các bác ạ.

yevon1987

mấy hôm trước mình vừa đi xem phim này với đứa cháu gái. nó ra khỏi rạp hí hửng lắm, cực kỳ hào hứng, còn kể lại cho mình nghe nội dung của phần ba nữa. nó còn khen nắc nỏm là cô diễn viên chính sao mà xinh thế, 3d nhìn ảo thế, âm thanh hay thế, bla bla bla. mình vì không dám đầu độc cháu gái nên phải im lặng, chờ lên forum xả :))

vâng và bây giờ mình xả. trước hết về nội dung, ok đã gọi là phim nhảy thì ta cũng có thể xem nhẹ nội dung, nhưng nếu nó vượt quá cả sự vô nghĩa và nhảm nhí thì khó mà đỡ được. con bé mất dạy, âm thầm phá ông bố mình, loại này mà trẻ con xem được thì nó sẽ học tập thế nào đây ? thằng dv chính cũng mất dạy, đoạn cuối phim ra ôm hôn con gái nhà người ta mà cũng đek thèm chào thằng bố của nó đang đứng trơ trơ ở đấy. cảnh hai đứa trên thuyền, mình giống như poly hoàn toàn không tin nổi vào mắt mình khi .... không có cảnh nóng ở đó, mà đạo diễn lại cố sức thuyết phục '(một cách rất gượng gạo) rằng chúng nó .... không làm gì cả =)) đó là vài tình tiết nhỏ mà đạo diễn xử lý tồi, còn về cách xây dựng mâu thuẫn, cao trào, thì .... có cảm giác ông ta làm khoán vậy, làm cho gọi là có chứ không chăm chút đầu tư tí tẹo nào cả. thử hỏi một thằng bạn thân mà chơi mình như thế thì có chấp nhận được không ? rồi cái kiểu "giải quyết nút thắt" bằng có mấy câu cho qua chuyện thì thực là không thể chấp nhận nổi.

về vũ đạo, có một điểm mình không đồng ý, đạo diễn cố tình nhập nhèm giữa dance và flashmob. giữa hai cái này có một khoảng cách cực kỳ xa. không rõ ông ý định gửi gắm điều gì khi nhập nhèm giữa hai cái này, và lại còn có ngụ ý rằng "nhảy flashmob giúp bạn tiến bộ cho việc học nhảy cổ điển". thực tế điều này là không thể. việc cố tình đánh lận con đen giữa hai loại hình nghệ thuât khác xa nhau là mù mờ, tối nghĩa, khá vô ích, không có tác dụng chuyển tải ý tưởng gì ở đây hết.

về thoại phim, có mấy câu ngớ ngẩn mà đạo diễn cứ cố ý nhai đi nhai lại. mình không giỏi tiếng anh đến mức có thể sáng tác những quote để đời, nhưng quote mà nghĩa nó lồ lộ trắng trợn, không có tí gì liên tưởng hay ẩn dụ kiểu như "sometimes it's good to break the rule", haiz, thì mình ngán đến tận cổ. quả thực mình gần đây có phàn nàn là TDKR không có nhiều thoại hay và kinh điển như hai phần trước, nhưng xem xong step up 4 mình mới thấy làm đc thoại dở và nhat như trong phim này mới là khó. có vẻ đạo diễn không đầu tư chút chất xám nào vào mảng này. đỉnh điểm của thất vọng ấy là lúc anh chị đi lên thuyền, không hề có một câu nào gọi là tình tứ, lãng mạn, đưa đẩy, bóng gió, sau đó ôm nhau .... ngủ, bỏ lại khán giả trong chưng hửng không biết phải há mồm to đến cỡ nào.

những yếu tố kỹ thuật bạn poly nói rõ rồi, mình không hiểu biết lắm nên như bạn nói, mình chỉ thấy nó dở mà không rõ nó dở ở chỗ nào. cảm ơn bạn poly đã chỉ ra cho mình.

nhưng chốt lại thì mình không thất vọng, bởi vì mình chả hi vọng ở nó điều gì nhiều hơn thế cả :))

Cara

Active Member

Em cũng có 1 chút ghét:
- Nữ chính không đẹp lung linh như poster. Trong phim thì thấy quả bụng hơi bị to, mặt không được nét nếu nhìn kỹ và phân tích chi tiết. Nhất là cười thì càng xấu.
- Tình cảm trong phim chán đều như nhau. Từ tình bạn 2 thằng khỉ gió cho đến tình cảm 2 cậu mợ diễn chính. Giận là phá à, bực là bỏ à. Ông bố cũng lẩn thẩn dễ sợ, ông thị trưởng thì teen ve kêu lun.
- Chàng Mosse xuất hiện đoạn cuối nói mấy câu mà vô duyên bỏ mẹ. Em éo hiểu ảnh nói gì, thà không nói còn hơn, xạo ghê á, sau đó về xem cái LOL của Miley Cyrus thấy anh chàng vai Mosse còn đóng nhảm bà cố ... vỡ mịa nó hình tượng baby chững chạc của anh này.
- Quay phim này thì nhảm rồi, xem 3D mà như 2D ý.

Nhưng bù lại có những khoản khá lắm:
- Nhảy nhiều thôi rồi, nhìu nhất trong 4 phần lun.
- Các màn nhảy đều đặc sắc. Em thích nhất là quả thể hiện trong bảo tàng nghệ thuật ( trừ cái đoạn sến rện khúc cuối anh vai chính xuất hiện hù chị vai chính đèn loe lóe ra nhóe, scene đó không có còn hơn, thảy vào làm mất hay cả đoạn này)
- cho em nhìu ý tưởng tốt trong việc dạy con: đừng cho con cái gì nhìu quá, ví dụ như tiền. Khi nó đầy đủ quá, nó chỉ muốn đi kiếm cái gì đó để thỏa mãn cái tôi mà thôi. Mà cũng đừng để nó thiếu gì quá, ví dụ như tiền. Khi nó quá thiếu thốn, nó cũng phải tìm cái gì đó để thể hiện cái tôi để cố thoát khỏi vòng quẩn nó đang vùng vẫy.

Túm lại thì phim này đáng tiền xem rạp. Được thế là tốt rồi. Chứ đòi vừa concept hay vừa nhảy oách xà lách thì nó tót vào tốp 250 IMDB bỏ bu, phần 5 khỏi làm lun vì làm sao thoát khỏi cái bóng quá lớn của phần 4, hehe ... hãy cứ dại khờ, hãy cứ mộng mơ để còn đợi chờ !!!

Em cũng có 1 chút ghét:
- Nữ chính không đẹp lung linh như poster. Trong phim thì thấy quả bụng hơi bị to, mặt không được nét nếu nhìn kỹ và phân tích chi tiết. Nhất là cười thì càng xấu.

Đồng ý với bác. Nữ diễn viên chính xấu quá. Bụng thì mỡ 1 cục. Làm như là 1 diễn viên bình thường ý chứ ko phải 1 diễn viên nhảy. 3 phần kia thì khỏi nói rùi. Nhất là phần 1 và phần 2. Style đúng kiểu dance lun.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Kilby

Haha, thì phim này từ phần 1 là vậy rồi mà, nhảy múa với khoe hàng là cái chính và cũng là cái đưa khán giả đến coi.

Plot thì ngoài phần 1 kha khá ra, những phần còn lại đều cũ kỹ và chán ngắt. Mình thậm chí còn thích phần này hơn p3, nhẹ nhàng, ko quá nhiều phức tạp, cần và đủ cho 1 bộ phim giải trí, so với kịch bản p3, vừa cũ kỹ vừa KỊCH tính nửa mùa.

Hiệu ứng 3D phần này theo mình nghĩ là ko tệ, và mình còn thích hơn p3 nữa. P3 có nhiều lúc kỹ xảo quá đà tạo cảm giác rất giả tạo.

automad

Member

Step up thì ngoài nhảy múa và khoe hàng + âm nhạc ra thì còn gì đáng để xem nữa đâu ? :))

Bên trên