Sự thật về amply Jarguar Made in Korea.

tuankhai

Well-Known Member
Đang định kiếm con bển về nghêu ngao cho vui, thấy hàng họ tế này các bác à (có nhờ người đi xem về cũng phản ảnh Made in chai nơ :D

PA 506 HI thân yêu:

506N Đi di tan

506XG:

604D yêu quý của mình đây :D

203XG:

............

Các bác Sóng ~ nhạc, Kô kô mi cho em xin chút ý kiến cho rôm rả ạ.

superHD

Member
Ðề: Sự thật về amply Jarguar Made in Korea.

Các bác Sóng ~ nhạc, Kô kô mi cho em xin chút ý kiến cho rôm rả ạ.

Có hỏi thì hỏi sóng nhạc chứ đừng kêu komi và nhật hoàng 2 anh này chỉ là hàng nhái.

Sao không mua tại sóng nhạc mà lại phải chơi hàng ở bển mới chịu, nghe nói ở bển cũng có hàng nhái

boss84

Member
E nghĩ bên đấy hàng made in...gì thì họ ghi luôn chứ không như bên mình đâu

ProSkyR

Well-Known Member
Ðề: Re: Sự thật về amply Jarguar Made in Korea.

Thấy bảo Jarguar chỉ xác nhận phân phối cMfho mình Sóng Nhạc. Còn Komi với Nhật Hoàng hay ở đâu đó mà ko phải lấy lại từ Sóng Nhạc mà nhận là hành chính hãng thì có thể có vấn đề! Em mới đọc đc topic này bác vào tham khảo http://www.hdvietnam.com/diendan/chuyenlink.php?url=http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=28&t=4843

Thấy giấy chứng nhận chỉ có thời hạn 1 năm (2014) ????????

tyfnmax

Active Member

Từ trước đến giờ mấy thằng đó thằng nào chả năm một. Thế nên thằng nào cũng đại lý chính hãng thời điểm nào thì lại là kẽ hở để lách mà. Mấy ông này trước mình từng đề cập. Giờ mới thấy bác ngộ . :). Về cơ bản quan tâm là sản xuất cho thị trường nào chứ không phải thằng nào sản xuất.

tuankhai

Well-Known Member

Từ trước đến giờ mấy thằng đó thằng nào chả năm một. Thế nên thằng nào cũng đại lý chính hãng thời điểm nào thì lại là kẽ hở để lách mà. Mấy ông này trước mình từng đề cập. Giờ mới thấy bác ngộ . :). Về cơ bản quan tâm là sản xuất cho thị trường nào chứ không phải thằng nào sản xuất.

Nhiều khi k muốn chấp nhận sự thật bấc à. :(

hongdung-88

Active Member

Sao các bác cứ loay hoay với mấy cái Jarguar này làm gì cho mệt ! Toàn hàng nhái cả. 203N chính hãng nó đã ngừng sản xuất cách đây 18 năm rồi, Nhật Hoàng hay Komi hàng mới 100% vẫn chất đống cả núi !

Chuyển sang dòng Yamaha đi, đỡ lăn tăn hàng giả. Ampli Yamaha hát cực chuẩn, giá hợp lý không đắt hơn Jarguar là bao, sản xuất trên dây truyền hiện đại tại Malaixia, hàng Jarguar mới đều đặt TQ làm tại các xưởng thủ công, hơn hàng Nhật Tảo một tẹo !
Ví dụ con ampi Kara này : Yamaha KMA-980 , 150Wx2 với tải 8 ôm đủ kéo bốn loa Bose301 quá thừa cho gia đình. KMA-1080 công suất lớn hơn đánh cho vũ trường được !

tuankhai

Well-Known Member

Sao các bác cứ loay hoay với mấy cái Jarguar này làm gì cho mệt ! Toàn hàng nhái cả. 203N chính hãng nó đã ngừng sản xuất cách đây 18 năm rồi, Nhật Hoàng hay Komi hàng mới 100% vẫn chất đống cả núi !

Chuyển sang dòng Yamaha đi, đỡ lăn tăn hàng giả. Ampli Yamaha hát cực chuẩn, giá hợp lý không đắt hơn Jarguar là bao, sản xuất trên dây truyền hiện đại tại Malaixia, hàng Jarguar mới đều đặt TQ làm tại các xưởng thủ công, hơn hàng Nhật Tảo một tẹo !
Ví dụ con ampi Kara này : Yamaha KMA-980 , 150Wx2 với tải 8 ôm đủ kéo bốn loa Bose301 quá thừa cho gia đình. KMA-1080 công suất lớn hơn đánh cho vũ trường được !

Amp KOK Yamaha hay thế à bác? Có bác nào rì viu cái.

duynguyen26

chết dở komi là hàng nhái k biết tin ai bg

Jarguar : một thương hiệu lâu đời nguồn gốc : hàn quốc

hiện tại các nơi phân phối jarguar đều tự nhận mình là đại lý chính hãng của HQ nhất là model đình đám 203n ( và thêm nữa là hàng kẹp nách xách chân, hàng bãi , model này tuyệt chủng lâu rồi nhưng hiện tại có 1 đống hàng bãi toàn new 99% :-/ )

CO , CQ : từ thuở năm nào đó , 1 tờ xài cho muôn đời

đánh giá theo em : đánh tương đối oke dù cho là của nhà pp nào đi nữa ( em không quan tâm lắm về xuất xứ TQ hay HQ ( thì chỉ có nhà pp biết ) ) chỉ ngại những cơ sở làm hàng giả mà quá tệ

cách Pr đánh vào sở thích chuộng hàng có made là huyền thoại nên giá hơi trên trời chút nhưng cũng đáng nếu như em nó làm hài lòng thượng đế

Các thương hiệu lớn khác xài ầm ầm trong các chỗ cao cấp , khách sạn , tiệc cưới , phòng Karaoke đẳng cấp với các nhãn hiệu nổi tiếng như JBL , YAMAHA , CROWN , BEHRINGER , SHURE ... vẫn MADE IN CHINA . Với người tiêu dùng nghe China là sợ nhưng đó vẫn là nơi tập trung hãng xưởng nhiều nhất

Theo em thì em chọn hàng có nhãn hiệu xuất xứ rõ ràng , chính hãng , đáp ứng được nhu cầu và kinh phí đầu tư của mình ,vấn đề made in tại đâu thì kệ nó . Chạy theo huyền thoại thì tốn phí mua thêm cái tên đôi khi còn gặp hàng giả tràn lan

Re: Ðề: Sự thật về amply Jarguar Made in Korea.

Jarguar : một thương hiệu lâu đời nguồn gốc : hàn quốc

hiện tại các nơi phân phối jarguar đều tự nhận mình là đại lý chính hãng của HQ nhất là model đình đám 203n ( và thêm nữa là hàng kẹp nách xách chân, hàng bãi , model này tuyệt chủng lâu rồi nhưng hiện tại có 1 đống hàng bãi toàn new 99% :-/ )

CO , CQ : từ thuở năm nào đó , 1 tờ xài cho muôn đời

đánh giá theo em : đánh tương đối oke dù cho là của nhà pp nào đi nữa ( em không quan tâm lắm về xuất xứ TQ hay HQ ( thì chỉ có nhà pp biết ) ) chỉ ngại những cơ sở làm hàng giả mà quá tệ

cách Pr đánh vào sở thích chuộng hàng có made là huyền thoại nên giá hơi trên trời chút nhưng cũng đáng nếu như em nó làm hài lòng thượng đế

Các thương hiệu lớn khác xài ầm ầm trong các chỗ cao cấp , khách sạn , tiệc cưới , phòng Karaoke đẳng cấp với các nhãn hiệu nổi tiếng như JBL , YAMAHA , CROWN , BEHRINGER , SHURE ... vẫn MADE IN CHINA . Với người tiêu dùng nghe China là sợ nhưng đó vẫn là nơi tập trung hãng xưởng nhiều nhất

Theo em thì em chọn hàng có nhãn hiệu xuất xứ rõ ràng , chính hãng , đáp ứng được nhu cầu và kinh phí đầu tư của mình ,vấn đề made in tại đâu thì kệ nó . Chạy theo huyền thoại thì tốn phí mua thêm cái tên đôi khi còn gặp hàng giả tràn lan

Như thế này bác ạ,mấy ông khách hàng đi mua hàng cứ muốn mua được rẻ,mà lại đòi chính hãng nên từ đó mới có nhái China,rồi đến lúc China bị nổ bom thì lại đi chê hàng chính hãng sản xuất tại China,mà thay vào đó là mua hàng Korea App tại China sang VN.Nói thật nếu mình là người tiêu dùng thì mình đi mua hàng âm thanh mình cảm nhận bằng tai nghe chứ không cảm nhận nó bằng một cái tên,cái tên không nói lên được giá trị đích thực của sản phẩm,mà tâm hồn của âm thanh mới nói lên được giá trị đích thực

thong61uk

Well-Known Member

năm 2003 tôi có mua 1 cái đầu ampli hát karaoke Nv đó bảo tôi hàng này của VN mà chất lượng lắm nó đánh 8 sò( lúc đó có biết tí gì về sò siết gì đâu) giá 2 tr 7 mang về chơi khá ổn cho tới năm nay vẫn chưa hề biết sửa gì cả hàng này vẩn cứ mở nghe nhạc ì đùng hôm nào rảnh rổi e bung nắp ra chụp vài pô cho anh em xem nhé nội thất nhìn cực gấu các bác ạ

Bên trên