Tai bay vạ gió, chuyện thật như đùa, haizzzzzzz

dungdt2

Chiều nay tâm trạng em khá là tốt, em quyết định tự thưởng cho mình 1 buổi tối relax, gác tất cả mọi ghánh nặng của cuộc sống sang một bên. Đúng 6h00' em chạy về nhà, đường đông vui khiếp và chẳng biết trời xui đất khiến thế nào mà hôm nay em lại là nhân vật chính của 1 câu chuyện nghe như đùa, chắc em mà ko trải qua cũng khó mà tin được X_X

Chuyện là em đang đi trên đường và do thói quen em thường để ý những biển số xe đẹp, em rất thích những số xe đẹp. Thế là em bị gây chú ý bởi 1 em Vespa biển số đầu 79, đuôi 6886 rất đẹp đi trước mình. Rồi cũng vô tình em thấy là cô gái đang đi trước mặc một chiếc quần ko biết có cạn túi ko nhưng có 1 xấp tiền đang thò ra. Nói rõ là xấp tiền đó thò ra khỏi túi quá nửa. Nếu là ace thì làm sao em ko biết, song em quan điểm tiền bạc đi liền khúc ruột nên em muốn nói người ta. Thế nên em chạy ngang và cao hơn chiếc xe đó chút, tốc độ lúc đó cũng chậm thôi vì đường nhiều xe, em chỉ mới chỉ tay "Chị ơi, tiền...". Thì ngay lập tức cô gái, em đoán thế vì che mặt kín bưng à hét lên "Cướp, cướp!!". Em đứng hình chưa kịp nói thì thấy 1 bàn chân đạp mạnh vào đuôi xe, loạng chạng và té nhào. Cũng may đi chậm nên cú té khiến em đau chứ k gây hậu quả gì quá trầm trọng.

Lúc ngã xong, em mới nói "Chỉ muốn thông báo tiền sắp rớt ra thôi mà???". Cô gái kia ôm miệng, trố mắt nhìn và xin lỗi rối rít. Cái thằng đi EX đạp em cũng xin lỗi vì sự hiểu nhầm, em thì bực mình nhưng mà thôi cũng may ko vấn đề
gì. Nhìn lại cái xe vỡ kiếng chiếu hậu, vỡ đèn xi nhan trước, cái quần Jean mới mua hôm sinh nhật 19/06 bị 1 đường xẻ dài coi như vứt, dàn ngoài xe trầy, cái đồng hồ đứt mẹ cái dây luôn. Đúng thật là chán như con gián, cũng may hôm nay tâm trạng vui nên xem như chuyện đã rồi. Em đứng dậy lẳng lặng phóng xe đi tiếp, mặc kệ cô ả kia xin lỗi, bó tay toàn tập rồi.

Kết luận của em:
- Ở đời mà đặc biệt thời giờ đề phòng cướp giật là tốt nhưng mà cũng đừng cái gì cũng phản ứng thái quá, ảnh hưởng đến người vô tội :((
- Làm ơn thì cũng cần lựa chọn đối tượng, sau lần này em tởn đến già.
- Gặp xui có lẽ là cái số, thôi cố mà vui, hãy tự an ủi mình vẫn còn may mắn, haizzzzzzz

Chúc các bác ngủ ngon :(

iLoveHDVietnam

Ðề: Tai bay vạ gió, chuyện thật như đùa, haizzzzzzz

Trong cái rủi có cái may. Sao bác không về làm con đầu sáu đít sáu có phải thừa tiền thay cái kiếng, cái xi nhan với cả cái jean ko.

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Cái này không biết em nên vui hay nên buồn nữa, bác có lòng giúp mà người ta không biết --> hài vãi :D, hậu quả te tua con cưng của bác --> cùng buồn cùng với bác. :(

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Tai bay vạ gió, chuyện thật như đùa, haizzzzzzz

...- Làm ơn thì cũng cần lựa chọn đối tượng, sau lần này em tởn đến già....
Cách đây khoảng 5 năm. Mình đi xe máy từ Văn Điển về Hà Đông.
Đi qua một đoạn đường gần chỗ trại gì đó (quên tên rồi). Có 1 đứa trẻ con khoảng 2~3 tuổi nó chạy vọt ra đường đuổi theo quả bóng tennis. Hướng chạy của nó với E vuông góc và theo đà đó thì nó sẽ lao vào đầu xe E, cách ~3m ko kịp phanh hết. E đi ~40klm/h. E chấp nhận bóp phanh trước + tạt xe sang trái, chân phải đẩy nhẹ (đúng ra là đạp) nó ra. Và E bị ngã sóng xoài ra đường, bố nó lao từ trong nhà ra đấm E. May mà có bà con gần đó đỡ. Cái MCMNN chứ. Con đã nhỏ lại cho chơi ở vỉa hè, nó vọt ra đường thế mà nó còn cãi cùn được. :(
Sau vụ đó, cứ mỗi khi đi qua chỗ nào có trẻ con là lại rùng mình, sởn cả gai ốc! :)

symphony

Well-Known Member
Nhớ ngày xưa đi học bằng xe đạp. Mình và thằng bạn hay chơi trò đuổi nhau, một đứa vừa đuổi vừa kêu: "cướp! cướp! cướp!"

May mà chưa bị ăn đá oan lần nào. Giờ nghĩ lại thấy run. hé hé!

Angus_Bert

Film critic

Lời khuyên cho bác Dungdt : NHẪN =))

ilVietnam

Well-Known Member

- Ở đời mà đặc biệt thời giờ đề phòng cướp giật là tốt nhưng mà cũng đừng cái gì cũng phản ứng thái quá, ảnh hưởng đến người vô tội :((

Đúng thật, nếu gặp cướp chuyên nghiệp thật thì còn chẳng đủ thời gian để định thần đuổi theo mà giành lại nữa là... huống chi là đc người khác nhắc cho biết mà cẩn thận hơn:)

May người kia gặp bác còn hiền và phóng khoáng nếu gặp tên nào đó nóng tính tiếc tiền tiếc của thì cả xập tiền lộ ra ở trên cũng chả đủ mà sửa xe, như thế thì đúng là tự mình hại mình chứ chẳng hay ho gì đâu[-(

dungdt2

Re: Ðề: Tai bay vạ gió, chuyện thật như đùa, haizzzzzzz

Đúng thật, nếu gặp cướp chuyên nghiệp thật thì còn chẳng đủ thời gian để định thần đuổi theo mà giành lại nữa là... huống chi là đc người khác nhắc cho biết mà cẩn thận hơn:)

May người kia gặp bác còn hiền và phóng khoáng nếu gặp tên nào đó nóng tính tiếc tiền tiếc của thì cả xập tiền lộ ra ở trên cũng chả đủ mà sửa xe, như thế thì đúng là tự mình hại mình chứ chẳng hay ho gì đâu[-(
Hư hại cũng ko bao nhiêu với lại mình thường quan niệm đi đường gặp xui có nghĩa mình vừa thoát 1 cái nạn, với lại hôm qua tâm trạng vui thật sự thành ra k để bụng.
Sáng nay ngủ dây e ẩm hết cái mông và cái chân rồi, bùn ghê!

nvqhaiduong

Well-Known Member
Trong cái rủi vẫn có cái may, biết đâu tại nạn nhỏ này lại gánh giúp bác những hoạn nạn khác còn khôn lường hơn thì sao... chúc bác mau khỏe
Mà bác được setup thành uploader khi nào vậy, chúc mừng nhé

dungdt2

Trong cái rủi vẫn có cái may, biết đâu tại nạn nhỏ này lại gánh giúp bác những hoạn nạn khác còn khôn lường hơn thì sao... chúc bác mau khỏe
Mà bác được setup thành uploader khi nào vậy, chúc mừng nhé
Chuyện cũng qua rồi, nói để cho đỡ ức chế tí thôi, chuyện mình y như cái chuyện mất IP4 của bác Minhtuantkh ấy
Mình được set lên uploader vào tối qua bác ạ :)

loiruot

Well-Known Member
Phước bất trùng lai
Họa vô đơn chí

...
Đứng về phía con mịa kia thì tiền chưa mất, vậy oánh con đề gì được mấy bác(công thêm 1 cuối vì chuyện xảy ra hôm qua):p

nvqhaiduong

Well-Known Member
Chuyện cũng qua rồi, nói để cho đỡ ức chế tí thôi, chuyện mình y như cái chuyện mất IP4 của bác Minhtuantkh ấy
Mình được set lên uploader vào tối qua bác ạ :)
Vẫn đang trong giai đoạn thử lửa àh, vì chưa thấy bác mặc áo nâu, chúc bác sớm thành "sư" luôn :D

Penumbra

Active Member

Hôm bữa miềng thấy 1 cô gái bị té xe, liền dừng lại nhảy xuống rút chìa khóa ra đưa cổ, sau đó mới dựng xe đá chống. Người ta cũng chẳng cám ơn hay biểu hiện gì hết.

Đời mà.
That's life. Life goes on.

oldfriend

Moderator
bị vạ chưa hẳn là xui... cứ như kiểu tái ông thất mã ấy :)
chúc bác cuối tuần này hên lại ở buổi offline ^^

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Ðề: Tai bay vạ gió, chuyện thật như đùa, haizzzzzzz

Hư hại cũng ko bao nhiêu với lại mình thường quan niệm đi đường gặp xui có nghĩa mình vừa thoát 1 cái nạn, với lại hôm qua tâm trạng vui thật sự thành ra k để bụng.
Sáng nay ngủ dây e ẩm hết cái mông và cái chân rồi, bùn ghê!

Hỏi anh phát, chị kia có xinh ko ;;) ?

Bên trên