Tại sao con LG 55UF770T bị bóng ma nhiều quá vậy?

linhmt88

Ðề: Tại sao con LG 55UF770T bị bóng ma nhiều quá vậy?

MÌnh mới mua dùng con này được 1 tháng thấy khá ok. Cũng không bị như bạn nói. Cứ gọi bảo hành đến xem lại xem. Xem tennis ngon lun. Chỉ thấy mỗi âm thanh đag xem youtube or FPT mà bật sang xem tivi thì chẳng nge thấy gì lun .

fourseason46

bác vào mục hình ảnh, tắt chế độ motion ( tăng cường chuyển động) . khi đó TiVI sẽ phát đúng tần số thật. Chức năng motion trên tivi sẽ nội suy tăng tần số lên cho hình ảnh mượt tuy nhiên một số nguồn phát sẽ gây ra bóng ma, mờ...

TV LG này hình như là không có chế độ motion như bạn nói

fourseason46

MÌnh mới mua dùng con này được 1 tháng thấy khá ok. Cũng không bị như bạn nói. Cứ gọi bảo hành đến xem lại xem. Xem tennis ngon lun. Chỉ thấy mỗi âm thanh đag xem youtube or FPT mà bật sang xem tivi thì chẳng nge thấy gì lun .

Bạn thử mở FPT player rồi vào kênh VTV1 HD xem thử là biết ngay TV sẽ có hiện tượng bóng ma, ví dụ dòng chữ chạy phía dưới màn hình trong chương trình thời sự.

nhat quang

Member

Reset tv là chỉ làm tv sạch bộ nhớ thôi, còn thời gian sử dụng thì chip đã lưu mặc định không xóa được.

pandemonium

Well-Known Member

Có bác nào chán em 55UF770 này ko ạ, em đang muốn mua mà hơi ít đạn với các chỗ đều báo hết hàng :D

Bên trên