Tại sao download cứ là phải 1 link?

luanthieugia

Well-Known Member
Ðề: Tại sao download cứ là phải 1 link?

Nếu là TK trả phí thì chắc hẳn ai cũng thích 1 link cho khỏe, còn TK free thì chắc chắn thích nhiều link vì sợ 1 link dung lượng lớn down 99% là dis mạng lại down lại từ đầu.

Kujimawasato

Well-Known Member

Hầu như ae đều getlink chứ ít người dùng tài khoản free mà down lắm, mệt chết đi được, getlink thì bao nhiêu link cũng down tuốt.

Tei

Member

Bác chủ không biết có theo dõi chủ đề này không nhỉ, cái suy nghĩ đọc mà buồn cười.
Down hd có fshare, tool, cắm máy để đó nó tự bê phim nhạc về quá sung sướng thì giờ muốn down 200MB về nối file hả bác :v
Tưởng tượng ngồi nối 1 thúy nga 40Gb bấm links, nối file sướng tê bác nhỉ kakaa

catbuiTK

Member

o cung cua thanh nay se som toi thoi ba con ah,Cau that la nguoc doi.chia ra lam gi de ca cuc an co phai ngon ko khoi phai noi file ko phai ai cung co du sinh lys manh me de noi file dau nhe,ma chia ra file hay bi loi ban co mum dao ca dong ve ma bi loi ko??????????????

minhdat288

Dow 1 link han che loi, neu dow nhieu link xog roi rip lai ma phim bi loi khong le lai dow lai het ah:!!

1 link tốt cho 2 phía : phía up chỉ up 1 lần, phía down chỉ down 1 lần

Kujimawasato

Well-Known Member

Chắc chủ thớt vẫn còn dư âm down phim trên mediafire ngày xưa. 1 tháng bỏ tầm 20-30k để có TK VIP là down phim tẹt ga 24/24 ở các host VN, click 1 phát rồi ngồi chơi chờ down xong xem, khỏi mắc công down từng file, rồi nối file, vừa tiết kiệm thời gian, ko phụ thuộc vào ai, nói chung là thoải mái.

minhjirachi

Well-Known Member

Gói cước nhà bạn chắc tầm 950 KB/s chứ sao đã VIP mà còn bị limit? Hay đang xài mạng "Trung Quốc"? :D

nakataphuc

ban nghĩ 1fim 50g mà chờ nối phile mất thời gian lắm ban ơi

v0minh

Huyền Thoại

Tiện nhiều thứ:
- Tiện upload
- Tiện down load (với khả năng resume)
- Chất lượng đảm bảo, MD5

imzjnzjn

Thấy 1 link là số một, khả năng link die cũng ít hơn mà cũng dễ fix hơn. Sao lại muốn nhiều link nhỉ? Nếu như thớt thì s k down 5-7 phim 1 lúc để 2 ngày có tới 5-7 phim để coi nhỉ? :)) nếu chia link nó tải tốt hơn như thớt nói...

sabaku

Active Member

Từ cái thời mega1280
nghĩ lại mà hoảng :))
file 7,8gb chia ra các part 100mb
tải về rồi ngồi giải nén, thỉnh thoảng lại bị lỗi
đến mức các bác tay to đầu tiên của hdvn đã phải đăng bài sử dụng keep broken file :))
tôi còn nhớ là hồi đó mega1280 thì nhiều linjk, còn megashare thì là 1 link
Chắc bác chủ này mới gia nhập vào cộng đồng HD nên mới có cái suy nghĩ lạc hậu như thế

camplaze

Member

tại vì 1 link cực kì tiện và khỏi mất công bấm nhiều link rồi còn nối lại thành 1 file nữa

xetaifaw

cảm ơn chủ top đã học được một cách tải phim mới nhanh hơn khỏi nằm chờ tải phim

noelhao

Active Member

Các AE cứ vội ném đá chủ thớt. Chắc chủ thớt nói không rõ!?! Có những host nước ngoài dù bạn có acc pre nhưng down ở VN chỉ tối đa 200KB/s. Một link 5GB bạn sẽ down rất lâu, nhưng nếu chia nhỏ ra 5 link (1GB) down cùng lúc sẽ được tổng tốc độ là gần 1MB/s, sẽ nhanh hơn :D. Cứ lấy FS ra làm dẫn chứng rồi ném đá chủ thớt thật tội =)) Có lẽ chủ thớt chưa từng down FS :))

Indestructible

Mạng nhà mình download 1 link từ host nước ngoài dao động tầm 70-80% tốc độ đường truyền nếu có premium account :D

noelhao

Active Member

Mạng nhà mình download 1 link từ host nước ngoài dao động tầm 70-80% tốc độ đường truyền nếu có premium account :D

Mình nói thật chứ không phải để trêu chủ thớt. Bạn thử down link keep2share.cc thì biết. Mình từng dùng acc pre để down nhưng chỉ tầm 200KB/s một link, mình phải chơi một lúc 24 link ( lúc này mỗi link tốc độ cũng trồi sụt quanh ngưỡng đó) cho IDM down, kéo chưa hết buổi là hết veo 50GB ( host này nó limit mỗi ngày chỉ cho down 50GB :D). Tưởng tượng xem nếu 10 link 5GB thôi mà kéo tốc độ rùa bò này chắc chết, còn chia nhỏ 700 - 800 MB/ link kéo ngon lắm, chỉ cực ngồi giải nén thôi :))
p/s: Chứ như Mediafire thì mình kéo vẫn gần max đường truyền đó thôi, tùy host.

thanvietduc

Mình nói thật chứ không phải để trêu chủ thớt. Bạn thử down link keep2share.cc thì biết. Mình từng dùng acc pre để down nhưng chỉ tầm 200KB/s một link, mình phải chơi một lúc 24 link ( lúc này mỗi link tốc độ cũng trồi sụt quanh ngưỡng đó) cho IDM down, kéo chưa hết buổi là hết veo 50GB ( host này nó limit mỗi ngày chỉ cho down 50GB :D). Tưởng tượng xem nếu 10 link 5GB thôi mà kéo tốc độ rùa bò này chắc chết, còn chia nhỏ 700 - 800 MB/ link kéo ngon lắm, chỉ cực ngồi giải nén thôi :))
p/s: Chứ như Mediafire thì mình kéo vẫn gần max đường truyền đó thôi, tùy host.

1 link đỡ phải ấn nhiều bạn ạ, muốn tận dụng max đường truyền thì tăng connection number của trình tải về là được mà :))

noelhao

Active Member

1 link đỡ phải ấn nhiều bạn ạ, muốn tận dụng max đường truyền thì tăng connection number của trình tải về là được mà :))

Bạn không hiểu ý mình nói à :D? Tức chỉ riêng host keep2share.cc , có lẽ nó limit băng thông IP VN hay sao ấy. Dù Acc pre nhưng bạn kéo max vẫn khoảng 200KB/s thôi (dù bạn có tăng connection number trong IDM lên đến 36 vẫn thế), nhưng acc pre thì bạn kéo nhiều link cùng lúc được. Còn các host khác thì kéo phim 1 link vô tư :))

Bên trên