TẠI SAO TV LG LẠI KHÔNG THỂ CHƠI FLIE MKV DTS ĐƯỢC?

3dong

Member
Ai cũng biết LG và Samsung là hai hãng đi đầu trong việc tích hợp các ứng dụng vào trong TV "All in One". Thế nhưng, đối với ứng dụng mà mọi người mong đợi nhất là xem phim HD từ qua kết nối cổng USB (USB và/hoặc HDD) mà không cần HD Media Player thì TV LG lại chưa thể làm được. Khi chạy file MKV vối mã audio DTS thì chỉ có hình mà không có tiếng, "Audio code không được hỗ trợ". Đây cũng là thất vọng lớn nhất cho những ai hăm hở vác TV LG về nhà để rồi ôm hận vì vẫn phải dùng đến Laptop hoặc HD MDP để xem phim HD. Những ứng dụng khác mà LG tích hợp vào có ý nghĩa gì đâu!
Mình thực sự không biết có phải do phàn cứng mà TV LG không thể xuất âm thanh từ mã DTS hay là vì phần mềm không tương thích.
Nếu vì phần mềm tại sao LG lại không Update để có thể nghe được âm thanh mã DTS nhỉ. Hay là trình độ của LG quá kém so với Samsung?
Bác nào am hiểu xin giải thích giùm...
Cẩn thư

nlesslove

Ðề: TẠI SAO TV LG LẠI KHÔNG THỂ CHƠI FLIE MKV DTS ĐƯỢC?

hơn triệu 1 em HD Box, giải quyết tốt ...

nhưng tính năng tích hợp hình, nhạc, phim ... rất tác dụng cho trẻ nhỏ ...

hddh

Member

hơn triệu 1 em HD Box, giải quyết tốt ...

nhưng tính năng tích hợp hình, nhạc, phim ... rất tác dụng cho trẻ nhỏ ...

Kết cái câu cuối của bác. Đơn giản mà ít ai chịu hiểu :)>-

zuup

Member

Riêng bài này (bị trùng) anh em đã trả lời mấy thớt sao lại bị xóa hết cả nhỉ? Các bác mod xem lại nhé. Đáng ra phải gộp lại chứ?

ayakech

Member

Chipset phần cứng mà ko hỗ trợ thì update kiểu gì cũng ko đc đâu. Chắc trong quá trình thiết kế LG ko tính đến, đợi model sau đi.
Nói thì nói thế tui vừa múc LG 37LD460. Căn bản giá mềm hơn chút, tiền chỉ có thế, chịu khó HDrip AC3 chạy với loa Tivi cũng ổn rồi :).

Zray

Member

Chipset phần cứng mà ko hỗ trợ thì update kiểu gì cũng ko đc đâu. Chắc trong quá trình thiết kế LG ko tính đến, đợi model sau đi.
Nói thì nói thế tui vừa múc LG 37LD460. Căn bản giá mềm hơn chút, tiền chỉ có thế, chịu khó HDrip AC3 chạy với loa Tivi cũng ổn rồi :).
vậy là file mkv AC3 thì chạy ngon à? thế phụ đề rời có vấn đề gì ko?

HD_ANTI

vậy là file mkv AC3 thì chạy ngon à? thế phụ đề rời có vấn đề gì ko?

Phụ đề tiếng Việt chạy rất ngon. Điểm yếu duy nhất của TV LE5500 khi chạy Media Player là không hỗ trợ DTS!

quocthang76

Theo em thì sao ta lại bắt cái TV nó làm nhiều việc thế nhỉ , chả có hãng sản xuất nào lại tạo ra 1 chiếc TV có đầy đủ hết tất tần tật các chức năng cả đâu ( mặc dù việc này là hoàn toàn có thể làm được ) . Các tính năng sẽ được chia vào các dòng , các đời sản phẩm khác nhau với những độ bền khác nhau ( thế người ta mới bán được nhiều hàng và chúng ta mới dễ lựa chọn với tầm tiền khác nhau ) . Quay lại vụ DTS ... cái TV đâu cần phải có DTS mới là tốt trong khi chả mấy ai dùng đến nó cả , đằng nào khi xem HD cũng xài qua Amply để xem được đa kênh với Sub với Font Real Center chứ ai còn quan tâm tới cái L & R (10W) của TV nữa . Khi các cụ thưởng thức âm thanh thì thấy các cụ phản đối dòng "AIO" , âm thanh thì phải nhiều "Cục" , nhiều "Thớt" nhưng khi các cụ thưởng thức Hình ảnh thì có vẻ như có xu hướng chuộng dòng "AIO" thì phải

Nghé

Active Member

Theo em thì sao ta lại bắt cái TV nó làm nhiều việc thế nhỉ , chả có hãng sản xuất nào lại tạo ra 1 chiếc TV có đầy đủ hết tất tần tật các chức năng cả đâu ( mặc dù việc này là hoàn toàn có thể làm được ) . Các tính năng sẽ được chia vào các dòng , các đời sản phẩm khác nhau với những độ bền khác nhau ( thế người ta mới bán được nhiều hàng và chúng ta mới dễ lựa chọn với tầm tiền khác nhau ) . Quay lại vụ DTS ... cái TV đâu cần phải có DTS mới là tốt trong khi chả mấy ai dùng đến nó cả , đằng nào khi xem HD cũng xài qua Amply để xem được đa kênh với Sub với Font Real Center chứ ai còn quan tâm tới cái L & R (10W) của TV nữa . Khi các cụ thưởng thức âm thanh thì thấy các cụ phản đối dòng "AIO" , âm thanh thì phải nhiều "Cục" , nhiều "Thớt" nhưng khi các cụ thưởng thức Hình ảnh thì có vẻ như có xu hướng chuộng dòng "AIO" thì phải

Nó giải mã được DTS thì cái đầu HD đôi khi k cần phải dùng đến cũng đỡ phần nào money bác ạ :D

Bên trên