Tầm 7tr mua loa nào xem phim cho tốt nhỉ?

Aeolus Kratos

Well-Known Member
Em hiện đang cần sắm 1 dàn loa 5.1 hay 7.1 cũng đc. Nhu cầu xem phim HD, chơi game là 80%. Nghe nhạc ko quan trọng mấy do em đang dùng dàn Aego M nghe nhạc rồi :D . Có cổng optical, giải mã đc DTS gì đó.
Giá tầm 7tr. Thấy phần lớn mọi ng dùng Logitech Z5500 nhưng nghe nói Z5500 hiện nay đang có hàng...fake nên cũng hơi lo >...<", ghé siêu thị điện máy thấy mấy cái dàn loa HT đẹp mê li mà có 5tr mấy. Ko biết chất lượng ra sao nữa :D
Thanks mọi ng giúp đỡ nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Ðề: Tầm 7tr mua loa nào xem phim cho tốt nhỉ?

Đừng mua dàn Panasonic là được và chọn dàn nào có logo DTS mà mua.
7Tr vẫn có thể ráp được dàn rời, nhưng không đẹp bằng các dàn AIO và dành cho những người có tí kinh nghiệm và đam mê.

quynhnet

Banned

Đừng mua dàn Panasonic là được và chọn dàn nào có logo DTS mà mua.
7Tr vẫn có thể ráp được dàn rời, nhưng không đẹp bằng các dàn AIO và dành cho những người có tí kinh nghiệm và đam mê.

Bạn nhầm rồi, pana không có DTS cho âm thanh ngoài đâu.

onggia

Well-Known Member

7M và xem phim chủ yếu và ko có nhiều kinh nghiệm mua đồ cũ thì cứ Z5500 mà hưởng thụ bác ạ.

jerrymouse

Active Member

Như yêu cầu của bạn nếu nghiền quá không chờ được thì dùng Z5500.
Nhưng theo mình cứ thập diện mai phục sắm dần thì 7tr cũng đã tiệm cận đến 01 RV đáp ứng cho bạn, sau đó túc tắc chọn Loa là ok.

Chúc bạn nhanh đạt được ý nguyện.

lehoang40

Đừng mua dàn Panasonic là được
Thì ngay từ đầu mình đã khuyên không mua dàn Panasonic rồi mà. :)) mình đâu có nhầm phải không bạn quynhnet.

vietrung

Active Member

7tr nếu để coi phim là chủ yếu thì z5500 cho lành, lăn tăn chi cho mệt óc!!!

Aeolus Kratos

Well-Known Member

7M và xem phim chủ yếu và ko có nhiều kinh nghiệm mua đồ cũ thì cứ Z5500 mà hưởng thụ bác ạ.
Đúng là mình ko có kinh nghiệm lắm trong vụ mua đồ cũ. Loa thì cũng hiểu biết kha khá do đang sinh hoạt bên box Multimedia của Voz :"> . Và mình nghe nói trên thị trường hiện nay đang tràn lan hàng Z5500... fake :-SS .

Như yêu cầu của bạn nếu nghiền quá không chờ được thì dùng Z5500.
Nhưng theo mình cứ thập diện mai phục sắm dần thì 7tr cũng đã tiệm cận đến 01 RV đáp ứng cho bạn, sau đó túc tắc chọn Loa là ok.

Chúc bạn nhanh đạt được ý nguyện.
Thập diện mai phục chơi dân dụng chắc ko phải gu của mình rồi. Dân dụng thì mấy cái dàn lắp sẵn ở stđm thì sao nhỉ :-*

7tr nếu để coi phim là chủ yếu thì z5500 cho lành, lăn tăn chi cho mệt óc!!!
Hi, thanks anh nhiều. Tại em đang dùng con Aego M cho nhạc nên dàn này ko cần nhạc lắm :D . Thanks anh đã góp ý. Tức là mấy cái dàn ở stđm đẹp long lanh thế kia cũng ko bằng Z5500 phải ko anh?

vietrung

Active Member

Đúng là mình ko có kinh nghiệm lắm trong vụ mua đồ cũ. Loa thì cũng hiểu biết kha khá do đang sinh hoạt bên box Multimedia của Voz :"> . Và mình nghe nói trên thị trường hiện nay đang tràn lan hàng Z5500... fake :-SS .

Thập diện mai phục chơi dân dụng chắc ko phải gu của mình rồi. Dân dụng thì mấy cái dàn lắp sẵn ở stđm thì sao nhỉ :-*

Hi, thanks anh nhiều. Tại em đang dùng con Aego M cho nhạc nên dàn này ko cần nhạc lắm :D . Thanks anh đã góp ý. Tức là mấy cái dàn ở stđm đẹp long lanh thế kia cũng ko bằng Z5500 phải ko anh?

bác ko có kinh nghiệm nhiều và chỉ có 7tr thì cứ z5500 mà hốt, nó thể hiện hiệu ứng trong phim rất khá bảo đảm ko làm bạn thất vọng đâu, còn nghe nhạc thì hơi bị mệt. Bác cứ search chỗ nào uy tín phân phối chính hãng thì mua, tham khảo thêm các bác khác đã mua rồi. Chúc bác thỏa mãn niềm đam mê, thân!!!

onggia

Well-Known Member

Cái Z5500 nào mà họ bán rẻ hơn 6m9 thì bác cứ cẩn thận nhé :)) còn đâu thì ra chỗ uy tín mà mua,thêm 1 vài trăm nghìn thui nhưng về mặt tâm lý nó thoả mái.

Aeolus Kratos

Well-Known Member

bác ko có kinh nghiệm nhiều và chỉ có 7tr thì cứ z5500 mà hốt, nó thể hiện hiệu ứng trong phim rất khá bảo đảm ko làm bạn thất vọng đâu, còn nghe nhạc thì hơi bị mệt. Bác cứ search chỗ nào uy tín phân phối chính hãng thì mua, tham khảo thêm các bác khác đã mua rồi. Chúc bác thỏa mãn niềm đam mê, thân!!!
Ok bạn. Mình hiểu rồi. Thanks bạn nhìu.

Cái Z5500 nào mà họ bán rẻ hơn 6m9 thì bác cứ cẩn thận nhé :)) còn đâu thì ra chỗ uy tín mà mua,thêm 1 vài trăm nghìn thui nhưng về mặt tâm lý nó thoả mái.
Thế ah. Em thấy có quá trời nơi bán có 6tr4 thôi #:-S

tuan77

Member

mình mới rinh con Z5500 về từ Phong Vũ chẳng biết hàng fake hay jì chứ khui thùng ra ráp lên wánh ầm ầm hàng xóm la wá trùi kêu khiếp nó làm jì mà bắn nhau wá trời ớn wá :)... bác chủ thớt cứ làm con Z5500 về là khỏi fải lo lắng thiếu này nọ...

Bên trên