Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

ngocthanh8106

Ðề: Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

Oh shit! em mà có dịp vào SG, chắc phải nhờ em chị dắt đi chơi quá :X:X
bee bee thợ đây :))

p/s: bữa sau chị chụp bé này, nên chụp góc từ trên xuống nhé :) chụp chân dung đừng để cắt mất đầu :)
với lại, ban ngày thì chị để iso thấp thôi, tầm 100-400 chứ đừng để cao quá ảnh noise lắm, ban ngày mà chị để 1600 thì mấy ông bán lens khẩu lớn chắc đói hết quá :D, thik nhất tấm đầu :X
Vo SG thì lựa thứ 7 nhé, bé Út lọt hộ khẩu, nên nó phải ở Bến Tre, em vô thì chị bảo nó đi xe về Sg di chơi cùng em. Nó khoái làm ng mẫu..mà bị con Chuột Jerry ở nhà la. Nên em cứ cầm máy ảnh, là nó theo em ngay liền, hihihi
Lên cho em 1 tấm, mà hội nhiếp ảnh, tạm chấp nhận trong 3G ảnh chị chụp hôm 11/12 vừa rồi

View attachment 39792

ngocthanh8106

@ljonh3art: chụp từ trên xuống là chụp thế nào, cái lens 50 f 1.8 nay nó ngắn ngủn, chụp chân dung, chỗ thừa chỗ thiếu...có chụp dc hết đâu.

anbinhdo

Well-Known Member

Chà nhiều quá, sao không hình Bà Chỉ nhỉ :D

ngocthanh8106

đẹp y như chị. chéc hông bị ế mô mờ lo chi sớm

Cọp định làm mai gả cô em về DN rồi, tìm 1 vé khuyến mãi, theo về DN sống cùng cô em. Làm osin chăm baby giúp em gái sau này...miễn sao dc sống DN. Đi ra Dn 1 lần, phải công nhận DN là nơi đáng để sống nhất

kdq2010

Well-Known Member

Cọp định làm mai gả cô em về DN rồi, tìm 1 vé khuyến mãi, theo về DN sống cùng cô em. Làm osin chăm baby giúp em gái sau này...miễn sao dc sống DN. Đi ra Dn 1 lần, phải công nhận DN là nơi đáng để sống nhất

Chỉ được cái nói đúng :))

satan85

Well-Known Member

Vo SG thì lựa thứ 7 nhé, bé Út lọt hộ khẩu, nên nó phải ở Bến Tre, em vô thì chị bảo nó đi xe về Sg di chơi cùng em. Nó khoái làm ng mẫu..mà bị con Chuột Jerry ở nhà la. Nên em cứ cầm máy ảnh, là nó theo em ngay liền, hihihi
Lên cho em 1 tấm, mà hội nhiếp ảnh, tạm chấp nhận trong 3G ảnh chị chụp hôm 11/12 vừa rồi

View attachment 39792

Ở đâu cũng được miễng có địa chỉ chính xác là các anh tìm tới liền ấy mà, Bến tre, SG hay ở đâu mình cũng có cơ hội, mỗi tháng tui ở mỗi tỉnh nên cái này chắc là được bala>:/

em lên đây là khoe hình em lens màu chứ ko phải hình em chụp nhé...các bác góp ý!

anbinhdo

Well-Known Member

Các Bác noái tiến nào khổng có ngiểu

trung_apple

Active Member

em phải hỏi how old younger sister? chứ nhỉ?? Em gái chị Cọp, 16 tuổi + 2 tháng + 2 ngày rồi

thế qua tết em xách súng đi Bến Tre nhá chị yêu dấu :)

tusontay

Huyền Thoại

Trung Táo Bón định cạnh tranh với tusontay sao/ :(

Bên trên