Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toàn tập !

datqtm07

Member
Ðề: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toàn tập !

@CuopBien ơi cho mình hỏi . Cái USB android này mình cắm vào màn hình vi tính có cổng VGA thì dùng đầu chuyển được không vậy

thanhhien227

Ðề: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toàn tập !

mình thấy hay hay cũng muốn lụm 1 cái về dùng thử. Vây bác nào biết chổ nào bán chỉ mình với. Mình ở quận 9, tphcm. Số dt 012 27 07 1988 gặp Hiền

nguyen952969

cho hỏi con này nếu như nhà em có tivi chỉ có cổng HDMI, không có cổng USB để cấp nguồn cho nó vậy có xài được hem?

texudo

Member
Ðề: Re: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toàn tậ

cho hỏi con này nếu như nhà em có tivi chỉ có cổng HDMI, không có cổng USB để cấp nguồn cho nó vậy có xài được hem?

Được chứ, như mình hồi đầu không để ý TV nhà đã có USB nên cung cấp bằng nguồn bên ngoài (cổng mini-usb) :)). Nếu bồ định cắm external HDD vào thì chắc chắn phải dùng nguồn bên ngoài, chứ nguồn USB của TV không đủ.

taxtuan

Member

mình thấy hay hay cũng muốn lụm 1 cái về dùng thử. Vây bác nào biết chổ nào bán chỉ mình với. Mình ở quận 9, tphcm. Số dt 012 27 07 1988 gặp Hiền
Mình mua chổ này nè:
quanghd.com

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toàn tậ

@CuopBien ơi cho mình hỏi . Cái USB android này mình cắm vào màn hình vi tính có cổng VGA thì dùng đầu chuyển được không vậy
dạ dùng được bác nhé bác mua chuyển HDMI -> VGA nhưng trước khi dùng VGA bác xem lại chế độ hiện thị đã để chế độ automatic nhé, mỗi màn hình có một độ phân giải khác nhau bác nên để cho nó tự động nhận diện

haianh07

Active Member
Cái vụ chuyển từ HDMI qua VGA , IDE , RCA xem ra không ổn vì thấy hình xuất rất mờ và vỡ hạt

CuopBien

Ðề: Re: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toàn tậ

Cái vụ chuyển từ HDMI qua VGA , IDE , RCA xem ra không ổn vì thấy hình xuất rất mờ và vỡ hạt

Về nguyên tắc tín hiệu truyền trên chuẩn HDMI là tín hiệu số, tín hiệu truyền trên chuẩn VGA, RCA là Analog, vỡ và mờ là do lại thêm 1 lần chuyển DAC ( Digital Analog Converter ). Tín hiệu đi thẳng không phải chuyển đổi thì không bị suy hao ( truyền sao nhận vậy là ok nhất )
Chúc cái tivi nhà bạn ngày càng thông minh. Vừa rồi Samsung cũng ra cái hộp gắn thêm vào tivi smart đời trước để nó thông minh như cái đời sau -> nghĩa là vẫn có thêm ba lô !!!

ksc75

Ở HCm có bác nào chán android stick hoặc muốn nâng cấp thì ới mình nhé. Đang cần tìm 1 em ngon, bổ rẻ.

CuopBien

Ở HCm có bác nào chán android stick hoặc muốn nâng cấp thì ới mình nhé. Đang cần tìm 1 em ngon, bổ rẻ.

Hiện có bản iMito MX1 version 2 có cả đường ra AV composite thường rồi, chip Dual core, RAM 1Gb và cả Camera để bạn chat bằng Skype có hình với bạn bè, nếu dùng các dịch vụ cơ bản + giá hấp dẫn thì dùng model cấu hình thấp.

tiepbv

Hiện có bản iMito MX1 version 2 có cả đường ra AV composite thường rồi, chip Dual core, RAM 1Gb và cả Camera để bạn chat bằng Skype có hình với bạn bè, nếu dùng các dịch vụ cơ bản + giá hấp dẫn thì dùng model cấu hình thấp.
bác show cái hình nó lên cho anh em xem tí, hồi hộp quá

Tao

Phần 2 có chưa bạn, bạn đánh giá kỹ hơn về chất lượng hình ảnh, âm thanh, tốc độ truy nhập internet và cho tham khảo giá cả của một vài hãng sản xuất đi

hoavala

phải con này ko bạn

nhưng con này gắn sau TV thì làm sao mình thấy được Camera để chat?

duyen_pham

Re: Ðề: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toàn tậ

phải con này ko bạn

nhưng con này gắn sau TV thì làm sao mình thấy được Camera để chat?
mua thêm cái dây hdmi nối dài ra trước là ok bác ạ

hoavala

Ðề: Re: Ðề: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toà

mua thêm cái dây hdmi nối dài ra trước là ok bác ạ

cũng phức tạp, phải kiếm cái chân để dựng ngang thì mới chỉnh cái camera được

CuopBien

Ðề: Re: Ðề: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toà

cũng phức tạp, phải kiếm cái chân để dựng ngang thì mới chỉnh cái camera được

Bạn có thể dùng băng dính 2 mặt được mà.
Have Fun !

Bên trên