Tẩu hỏa nhập ma

mayxanh

Em gà mới tập tẹ HD sau khi được các chuyên gia tư vấn đã vác em 42X10S. Có vấn đề này mà mãi em chả hiểu được nhờ các cao nhân chỉ giúp.
1. Độ phân giải của 42X10S và một số plasma khác là 1080x720 tỷ lệ này chia ra thì là 4:3. tại sao khi xem truyền hình cáp để ở tỷ lệ 4:3 màn hình bị co 2 bên lại
2. HD ready em biết là 720p = 1280x720. Vậy em này không phải HDReady, không phải FullHD. nó là loại nào nhỉ.
3. Các phim đuôi .mkv copy về xem đa số có độ phân giải 1280x720. Xem vẫn tốt mặc dù có 2 vệt đen trên dưới màn hình. Nhưng độ phân giải của plasma không theo thằng nào à.
4. Tỷ lệ 16:9 trong tivi của em có ý nghĩa gì khi độ phân giải là 1080x720

COMMANDO

Active Member
Ðề: Tẩu hỏa nhập ma

Bạn mayxanh vui lòng xem lại nhiều bài viết về HD nhé, đặc biệt là bạn xem mục tìm hiểu HD ấy. Những vấn đề của bạn nêu, đều đã được anh em HDVN tư vấn trả lời thắc mắc cho các bạn đi truớc rồi. Chúc bạn xem phim vui vẻ, thân.

mayxanh

Ðề: Tẩu hỏa nhập ma

Bạn mayxanh vui lòng xem lại nhiều bài viết về HD nhé, đặc biệt là bạn xem mục tìm hiểu HD ấy. Những vấn đề của bạn nêu, đều đã được anh em HDVN tư vấn trả lời thắc mắc cho các bạn đi truớc rồi. Chúc bạn xem phim vui vẻ, thân.

Cảm ơn bạn đã trả lời. bạn có thể cho tôi đường dẫn được không. Tôi biết những vấn đề trên ít nhiều cũng được đề cập trên diễn đàn nhưng không có nhiều tgian để tìm đọc và tổng quát lại. thanks

Bên trên