[TestLab] Trải nghiệm màn hình của Galaxy Note 3

tung_ecom

Ðề: [TestLab] Trải nghiệm màn hình của Galaxy Note 3

Mình có đọc về dự định này, cái này chỉ là dự định tương lai thôi bác ơi, còn về sản phẩm thực hiện tại là màn hình Note 3 đó.

Oh, tại hôm bữa mình cũng có đọc bài viết này ở thê giới công nghệ, cũng có nghe nói vào tháng 10 tới Samsung sẽ trình làng một phiên bản giới hạn của Galaxy Note 3 với màn hình dẻo. Thông tin này không mới vì trước đó nó đã rò rỉ có tới 3 phiên bản Galaxy Note 3, một dùng màn hình LCD giá rẻ và một dùng màn hình dẻo ngoài phiên bản AMOLED đã trình làng hồi đầu tháng 9 tại Đức. Cho nên lên hỏi lại cho chắc

Pii Sociu

Member

Không rành về thông số kĩ thuật nhưng phải nói độ hiển thị sắc nét của Note3 quá là tuyệt.

attachment.php

Dark_CEO

Nếu vậy thì mong tới tháng 10 , năm sau fải không. quơ, quá tuyệt. đỉnh cao công nghệ thời hiện đại.

cái này thì không chừng là khi note 4 ra mới có, vì bây giờ làm dt mà màn hình dẻo cũng không phải là ý hay . Vì người xài dt đều muốn máy mình cứng cáp

Cocorazi

Member

thời gian sử dụng ở từng tác vụ riêng lẻ của Note 3 cũng cho kết quả khá ấn tượng. Viên pin 3200 mAh (nhiều hơn Note 2 100 mAh) giúp cho máy có thời gian đàm thoại liên tục trên mạng 3G lên tới 18 giờ 12 phút, vượt xa model tiền nhiệm Note 2 cũng như các đối thủ trong cùng phân khúc như Xperia Z Ultra của Sony hay G Pro của LG.

Pin như thế này thì khỏi phải lo vì việc sử dụng 3g khi đi ngoài đường nhiều bác nhỉ. Smartphone nào pin trâu là em thích à :D

Minions

Không rành về thông số kĩ thuật nhưng phải nói độ hiển thị sắc nét của Note3 quá là tuyệt.

attachment.php

Quơ chu choa âu. Thịk là đẹp lung linh dòng nước. cứ như là nhìn từ trong nhà ra ngoài wa cửa sổ vậy.
Màn hình vừa to, vừa đẹp. Ghê thật

Dark_CEO

attachment.php

về cái khoản hình ảnh thì mình khâm phục SS, hơn cả apple

---------- Post added 13-11-2013 at 23:38 ----------

Pin như thế này thì khỏi phải lo vì việc sử dụng 3g khi đi ngoài đường nhiều bác nhỉ. Smartphone nào pin trâu là em thích à :D

bác cứ bật 3G thoải mái mà xài, lướt web ào ào không lo hết pin

The Darkness

Re: Ðề: Re: [TestLab] Trải nghiệm màn hình của Galaxy Note 3

Màn hình này 5 chấm hay 4.5 thế, vậy là hơn iphone 5s gold rồi.

Galaxy Note 3 có kích thước lên đến 5,7 inch nha bác, đối với rất nhiều người thì nó hơi to nhưng thực tế khi cầm trên tay bạn sẽ thấy nó không phải là quá khổ đến mức gây khó khăn. Có khi cảm giác còn rất là thon gọn do thiết kế viền mỏng đó bác.

Dark_CEO

Dưới đây là các bài kiểm tra sẽ được thực hiện để đo mức độ tiêu thụ pin của máy trong các trường hợp khác nhau:

Pa Pi

Màu ra không chân thực nên không thích OLED lắm

westernunion

gánh cấu hình khủng vs màn hình lớn thì cũng ko thể vượt trội so với các máy khác nhiều dc. thế cũng khá ổn cho 1 ngày rồi

Minions

Nhắc mới nhớ, viền mỏng này nhìn có vẻ làm cho máy nó đẹp ra thêm nhỉ. nhưng có điều sẽ dễ chạm tay vào màn hình lắm àh. nhứt là với cảm ứng ko chạm

The Darkness

Re: Ðề: [TestLab] Trải nghiệm màn hình của Galaxy Note 3

Dưới đây là các bài kiểm tra sẽ được thực hiện để đo mức độ tiêu thụ pin của máy trong các trường hợp khác nhau:

Thanks bác vì đã chia sẻ, giờ thì mình hiểu khá rõ về Note 3 rồi :D

Chu Chu

Active Member

Màn hình AMOLED thì quá tuyệt rồi :D

liowen

Member

nghe đồn bảo pin rất tốt ko biết thế nào nhỉ?

Bên trên