Thắc mắc biết hỏi ai? Đàm Vĩnh Hưng làm album bọc nhung, nhũ vàng.

ngdhieu

Well-Known Member
Em mới đọc cái tin này.

Đàm Vĩnh Hưng sẽ làm album bọc nhung, ép nhũ vàng - VnExpress Giải Trí

Không biết ai tư vấn cho chị Đàm cái trò này nhỉ.

Em thắc mắc vì ở nhà em có 1 vài đĩa CD cũng có vàng, nhưng là mạ vàng 18k thay cho lớp nhôm phản xạ phía sau lưng đĩa, để tăng giá trị lưu giữ của chính cái đĩa đó, chứ không đánh vào cái hào nhoáng bề ngoài của bộ vỏ đĩa.
Các bác đừng tưởng là mạ vàng tốn tiền lắm nhé. Chi phí mạ vàng 18k 1 đĩa CD chỉ tầm 20~30k thôi (1 lớp mỏng 3 micron)

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai? Đàm Vĩnh Hưng làm album bọc nhung, nhũ vàng.

Loại vỏ đĩa này ra thị trường chưa bác? Em thu thập, gom hết về cho nồi nấu cao, đãi vàng mới được, nghề mới đây :))

tusontay

Huyền Thoại

Loại vỏ đĩa này ra thị trường chưa bác? Em thu thập, gom hết về cho nồi nấu cao, đãi vàng mới được, nghề mới đây :))
Bác đi mua Mainboard, Ram, Chip... mà chưng còn nhanh, rẻ và nhiều hơn.:)
Nếu kỳ công thỳ qua cửa hàng thử vàng mua lại cái... bình nước thải khi thử vàng ấy. :D
Em thắc mắc vì ở nhà em có 1 vài đĩa CD cũng có vàng, nhưng là mạ vàng 18k thay cho lớp nhôm phản xạ phía sau lưng đĩa, để tăng giá trị lưu giữ của chính cái đĩa đó, chứ không đánh vào cái hào nhoáng bề ngoài của bộ vỏ đĩa.
Các bác đừng tưởng là mạ vàng tốn tiền lắm nhé. Chi phí mạ vàng 18k 1 đĩa CD chỉ tầm 20~30k thôi (1 lớp mỏng 3 micron)
Ca sỹ làm dát vào vàng CD chỉ là để... chống làm giả thôi thím. Nhưng tớ không tin Mrs Đàm của Thím dám dát vàng xịn đâu. :D
Trước em học dát vàng trên đồ thờ, 1 chỉ vàng có thể dát ~1,2m2. :)

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Có ai đọc bức tâm thư của ĐVH không nhỉ? Em thấy nản cho anh này

Bán hàng thương mại thì phải chăm chút vẻ bề ngoài. Mình thấy cũng không có gì quá đáng.

Bên trên