Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Em mới mua con HD 910B. Các pro cho em hỏi tí là, e có một bộ phim cái USB, em muốn chép phim từ USB này sang ổ cứng của em nó mà không phải kết nối em nó với máy tính hả các bác ?

hdradio

Member
Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Em mới mua con HD 910B. Các pro cho em hỏi tí là, e có một bộ phim cái USB, em muốn chép phim từ USB này sang ổ cứng của em nó mà không phải kết nối em nó với máy tính hả các bác ?
CÓ USB thì bác cắm trực tiếp vào máy và copy, cần gì pải kết nối vào máy tính nữa nhỉ ? Nếu bác ở HN mang qua bên em nhé, Em hướng dẫn cho. hi hi

CÓ USB thì bác cắm trực tiếp vào máy và copy, cần gì pải kết nối vào máy tính nữa nhỉ ? Nếu bác ở HN mang qua bên em nhé, Em hướng dẫn cho. hi hi
Bác ạ, em cắm USB vô, vào Quản lý file thì không thấy chức năng copy. Mình ở Huế, bạn hướng dẫn giúp nhé !
Mà còn nữa: Dạo này mỗi lần mất điện hay máy treo khi khởi động lại thì hắn không nhận được ổ cứng. Mình phải chạy lại firmware thì hắn mới nhận. Bạn có bị trường hợp này không, giúp mình luôn nha. Thank bạn nhiều !!!!!!!!!

Em cũng xài con này nhưng không hiểu sao khi kết nối máy tính để chép phim bang cáp úb 3.0 thi khi được khi không. nói chung rất khó kết nối phải tắt mở nhiều lần mới nhận ở cứng. Các bác cho em hỏi nó bị gì vây?

hd giá rẻ

Em cũng xài con này nhưng không hiểu sao khi kết nối máy tính để chép phim bang cáp úb 3.0 thi khi được khi không. nói chung rất khó kết nối phải tắt mở nhiều lần mới nhận ở cứng. Các bác cho em hỏi nó bị gì vây?
Nguyên tắc kết nối như này bác ạ : Đầu tiên bác cắm sợi dây usb3.0 vào đầu phát đang tắt, đầu có hình vuông nho nhỏ, không phải đâì dẹt đâu nha. Tiếp đó cắm đầu dẹt của cáp usb3.0 vào PC hay laptop có cổng usb3.0 (máy tính đang bât nha.). Lúc này mới bật đầu phát lên và thế là máy tính nhậ ra thiết bị mới, biến 910b thành 1 ổ cúng lưu đôgnj, lúc này bác muốn copy hay paste đều được luôn. Tuy nhiên theo em không nên dùng cách này vì lằng nhằng dây dợ, tốt nhất mua cái Dock cắm ổ cứng vào máy tính cho nhanh và đảm bảo hơn copy từ đầu phát.

salenguyenduong

Re: Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Bác ạ, em cắm USB vô, vào Quản lý file thì không thấy chức năng copy. Mình ở Huế, bạn hướng dẫn giúp nhé !
Mà còn nữa: Dạo này mỗi lần mất điện hay máy treo khi khởi động lại thì hắn không nhận được ổ cứng. Mình phải chạy lại firmware thì hắn mới nhận. Bạn có bị trường hợp này không, giúp mình luôn nha. Thank bạn nhiều !!!!!!!!!

Khi gắn USB vô đầu HD, pác vô phim cần copy sau đó bấm cái phím màu xanh xanh trên remote đó, nó sẽ hiển thị copy, paste, tạo thư mục.... rồi cứ vậy mà làm.

meocon

Well-Known Member

Dùng nút màu xanh trên remote rùi copy nha a , copy trực tiếp luôn

tranvinh

bạn chọn file cần copy rồi nhấn menu hoặc nút màu xanh lá thì sẽ ra mục copy

chu toan

Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Sao mình copy giống như bạn hướng dẫn thì bị máy báo LỖI ? bạn hướng dẫn chi tiết hơn được không? cám on8 nhìu !

bác vào file cần copy nhấn nút màu xanh lá trên remote là hiện bảng copy ngay mà, xong bác kiếm đường dẫn đến ổ cứng của minh nhấn biểu tượng play thì phải theo mình nhớ là vậy. mà nói chung copy phim bằng cách này thì bác nên copy file nhẹ thôi, file nặng quá copy lâu hay bị trường hợp báo lỗi giống bác nói lắm, lúc đó để ổn định lại bác có thể cập nhật firmware lại cho mấy ổn định rồi thao tác lại xem sao

meocon

Well-Known Member

Add nick chat của e để có gì e chỉ a thử xem nha

Nick chat : litiwoka
HUY - 0903 533 985
Http://hd-box.net

Chỉnh sửa lần cuối:

duongruc1

Member

Các pac ơi cho em hỏi chút, việc tháo lắp ổ cứng hdd 3.5 trong các ổ đầu phát hd có làm lỏng tiếp các đầu dây nối không ak. Em đang dùng con hd910b, mỗi lần dow xong em lôi ra copy xem luôn, mà hum trc em thử copy qua wifi nó được 89 % thì báo lỗi file nặng quá ngắt copy là sao các pác ???

meocon

Well-Known Member

Chắc lắc mạng đấy bác , dùng dây USB 3.0 cắm vô PC , copy cho lành

salenguyenduong

Re: Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Các pac ơi cho em hỏi chút, việc tháo lắp ổ cứng hdd 3.5 trong các ổ đầu phát hd có làm lỏng tiếp các đầu dây nối không ak. Em đang dùng con hd910b, mỗi lần dow xong em lôi ra copy xem luôn, mà hum trc em thử copy qua wifi nó được 89 % thì báo lỗi file nặng quá ngắt copy là sao các pác ???

Chép qua wifi thỉnh thoảng sẽ ko ổn định, cũng giống laptop nhiều khi đang xài thì mất mạng vậy thôi. Khi chép qua mạng thì bạn nên chép qua lan, chép qua wifi cũng dc nhưng thỉnh thoảng bị ngắt kết nối do đường truyền mạng ko tốt.

Có bác nào bị trường hợp em nó bị bệnh không nhận được mạng Wifi chưa ạ, tình hình là cái của e nó không nhận được (bấm vào nút search thì được thông báo là không thấy mạng trong khi cái lap của e thì dùng bình thường). Bác nào biết chỉ em với ạ !

hd360sg

Có bác nào bị trường hợp em nó bị bệnh không nhận được mạng Wifi chưa ạ, tình hình là cái của e nó không nhận được (bấm vào nút search thì được thông báo là không thấy mạng trong khi cái lap của e thì dùng bình thường). Bác nào biết chỉ em với ạ !

Trường hợp này bác có thể kt xem dây nối trong anten wifi có bị đứt ko ? board wifi có bị lỗi ko ? cắm lỏng hay ko ?

hdradio

Member

kiêm tra dây nối trong anten wifi đi bác

Em không chăc nữa, chắc em up lại firmware coi thử. Tại em không thấy cái biểu tượng Wifi ở bảng đèn LED, nhưng khi em vô setup tắt bật wifi thì nó lại hiện lên. Em search mạng thì nó nhận ra nhưng không vô được !

Bên trên