Thác mắc ??

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Minh mấy hôm ko vào dien đàn, nhug vào thì bị gặp ngay quả này mà ko hiểu lý do tại sao lại bị vậy ? nhờ Mod hoạc ng nào trong BQT giải thích giùm mình nhé. Cám Ơn!

buihung

Administrator
Ðề: Thác mắc ??

Có nghĩa là Mod đã nhắc nhở bạn nhiều lần nhưng bạn vẫn cố tình vi phạm nên Mod phải áp dụng hình thức xử lý cao hơn là ban cảnh cáo.

Có nghĩa là Mod đã nhắc nhở bạn nhiều lần nhưng bạn vẫn cố tình vi phạm nên Mod phải áp dụng hình thức xử lý cao hơn là ban cảnh cáo.

Nhưng bác cho hỏi là Chủ đề gì mới đc chứ, Mod nói vậy thì mình biết nó là chủ đề gì ? sao biết dường mà rút kinh ngiệm đc?!

buihung

Administrator

Bác xem lại những topic gần nhất Mod xoá trước khi bị ban nhé.

hungdaita

☆☆☆ TayTO ☆☆☆

Trước khi Thác mắc thì đọc vui lòng đọc luật Box trước khi post bài đi

Thông báo - CHIA SẺ PHIM

"Tuần Châu - Hạ Long" tập 5 rồi mà vẫn đâu vào đấy <:p

concopcon86

Active Member

ai cũng hiễu có 1 người ko hiểu ,đi đâu cũng thấy nick kulee@ , lee7@, linhlee0709 :))

cutyhamchoi98

╰☆╮Tayßé╭☆╯ ★HDVietNam®★

Leech bản mHD mình Encode về Up không sao.

Có thể bớt đuôi hungdaita nhưng Vui Lòng Giữ Tên Bản Rip ... x264-HDT nhé !

Đầu phim có Hardsub chạy banner Encoded by [email protected] ~ Chúc các bạn xem phim vui vẻ !!!

Có Xóa cũng không được đâu ;))

Ko phải link của mình, mình chịu...phiền bạn hỏi Chủ link nhé...mình chỉ up hộ ;))
linhlee0709 & #kulee@ là 1. Từ kiểu nói chuyện, gõ chữ ,cmt tới kiểu up bài ;))
Nói cùn đến thế là cùng. Thôi tùy chú =))

:)) Tùy chú hiểu thế nào thì hiêu, ko quan tâm cho lắm!

1.
linhlee0709 & #kulee@.... có suy nghỉ bằng đầu gối cũng biết đây là cùng 1 người.
linhlee0709 ở đây post bài như thế nào thì... ở các diễn đàn khác #kulee@ post y nguyên thế ấy, cả cách trình bày và link.
Sự thật thế nào cả 2 bên đều biết rõ hết... ko cần phải giả vờ thế đâu.
Chắc bác chờ mod vào xác nhận ip nữa chăng :D

2.
Việc các uploader leech hàng của nhau không phải là chuyện lạ, nhưng chí ít đây cũng là điều tối kỵ và rất tế nhị... đằng này bác công khai phán như thế thì... em chịu.

3.
Dù leech của ai cũng được, không ai cấm, nhưng người có ý thức sẽ tôn trọng người/team encode... mediainfo cần phải được tôn trọng và giữ nguyên.
Thực sự đây không phải lần đầu tiên bác xóa team + info như thế, những lần trước chỉ là các bản internal được các uploader khác remux... không đáng bận tâm, nhưng lần này quá trắng trợn khí xóa và sửa mediainfo bản rip mHD của ae hoạt động trong cùng 1 sân.

4.
Nhớ không nhầm thì có lần bác đã nói đã chơi HD khoản 5-7 năm rồi... nhưng điều cơ bản nhất là bản rip nào cũng phải có tên team encode... và điều cấm kỵ nhất là xóa credit.
Nhưng em cũng thắc mắc không biết 5-7năm kia... bác chơi HD như thế nào :D

5.
Thay vì đôi co - cải cố với mod... em nghĩ bác nên dành thời gian đó để suy ngẫm đến những sai phạm của mình. Cộng dồn cả 2 nick lại thì cũng phải 5tập rồi cơ mà.

* Xin bác vui lòng tôn trọng công sức người khác bỏ ra... hàng mấy tiếng đồng hồ để setting encode.
Chúc vui.

Nếu ko nhầm minh cũng có nói đây là bài kulee đưa mình lên hộ vì đang bị ban nick. con kulee lên hàng ở đâu minh ko quan tâm. bài là kulee mình chỉ copy paste ko hơn ko kém. còn chuyện leech ở đâu thì mời bạn cùng thím nào đó liên lạc trực tiếp vs kulee hỏi nhé. vẫn đề này ko phải của mình ok men.

Giọng điệu và cách hành xử "ngông cuồng" đến thế là cùng :(
Nhờ mod nào rảnh... check hộ em cái ip của bác "bạn của Kulee" này với :x

.

ThangNX13

General

box nhạc có mwphong còn box phim lại sắp có thêm 1 anh hùng nữa chăng? =))

hungdaita

☆☆☆ TayTO ☆☆☆

Này thì Thác mắc . Để anh chỉ luôn cho chú biết sai ở đâu :))

+ Quy định về nội dung bài viết, quyền up bài của Uploader, chủ các topic:

1 - Độ phân giải 720p/phim được post tối đa 1 topic/box. Độ phân giải 1080p/phim được post tối đa 1 topic/box

Topic 1080p :
http://www.hdvietnam.com/diendan/33...ll-1080p-paranormal-activity.html#post7057691

Topic 720p : ( Lâp 2 Topic => Sai Luật)
http://www.hdvietnam.com/diendan/33...all-720p-paranormal-activity.html#post7057737

http://www.hdvietnam.com/diendan/33...k-paranormal-activity-marked.html#post7117163

Nick chú bị Ban như Thác mắc #1 :
Lý do : Mặc dù Mod đã xóa 1 loạt nhiều phim 18+ nội dung không phù hợp của All Uploader trên 4rum .
Nhưng chú vẫn Cố Tình Post Lại.
(Lại còn giả vờ Thác mắc nữa chứ ;)) )

Này thì Thác mắc . Để anh chỉ luôn cho chú biết sai ở đâu :))

+ Quy định về nội dung bài viết, quyền up bài của Uploader, chủ các topic:

1 - Độ phân giải 720p/phim được post tối đa 1 topic/box. Độ phân giải 1080p/phim được post tối đa 1 topic/box

Topic 1080p :
http://www.hdvietnam.com/diendan/33...ll-1080p-paranormal-activity.html#post7057691

Topic 720p : ( Lâp 2 Topic => Sai Luật)
http://www.hdvietnam.com/diendan/33...all-720p-paranormal-activity.html#post7057737

http://www.hdvietnam.com/diendan/33...k-paranormal-activity-marked.html#post7117163

Nick chú bị Ban như Thác mắc #1 :
Lý do : Mặc dù Mod đã xóa 1 loạt nhiều phim 18+ nội dung không phù hợp của All Uploader trên 4rum .
Nhưng chú vẫn Cố Tình Post Lại.
(Lại còn giả vờ Thác mắc nữa chứ ;)) )
=)) chú chỉ rõ quá a cám ơn chú rất nhiều,a sẽ ko mác sai phạm nữa. thank chú e
quán nét =))

cutyhamchoi98

╰☆╮Tayßé╭☆╯ ★HDVietNam®★

đây bác nhé........
General : Vstar2013_final_BluRay.HD.720P.AC3.x264-LK.mkv
Format : Matroska at 5 775 Kbps
Length : 18.8 GiB for 7h 46mn 58s 558ms

Video #0 : AVC at 5 213 Kbps
Aspect : 1280 x 720 (1.778) at 27.223 fps

Audio #0 : AC-3 at 448 Kbps
Infos : 2 channels, 48.0 KHz
Language : en

Cũng như bản của của mình.

P/s: Nếu lấy bản của mình đem chia sẻ cũng oK.
Nhưng lưu ý đừng thay tên đổi chủ nhá, tôn trọng công sức bỏ ra encoder nhiều chục h đồng hồ.
Đổi được tên nhưng không thay đổi được các thông số kỹ thuật + Mã MD5 + SHA,...

1. Nhìn sơ sơ cũng có thế biết rằng đây là clone nick của bác "cu lì" (cái tên thân mật mà các ae uploader thường gọi ;)) )
2. Re-upload bài của các ae encoder cùng hoạt động trong cùng 1 sân chơi, rồi post bài thiếu mediainfo.
3. Cố tình thay đổi mediainfo và tên người encoder.
4. Việc encode có thể tiêu tốn của các encoder từ 5h cho đến hàng mấy chục giờ, bỏ bao nhiêu công sức và thời gian để cho ra 1 sản phẩm tối ưu cho m.n thưởng thức. Hành động của bác "cu lì" như thế này đã lặp đi lặp lại đã rất rất rất nhiều lần... chẳng khác nào bọn Vaphim thực sự không thể chấp nhận được!
5. Tình trạng clone nick re-rup thao túng box chia sẻ phim và post bài với cách thức ... thật sự mà nói thì không fairplay tí nào.(nói khó nghe 1 tí ... bẩn)
6. Mặc dù luật box và forum chưa đề cập đến vấn đề này, nhưng kính mong Ban Quản Trị có hướng giải quyết nhằm bảo vệ công sức-đam mê của ae encoder - uploader.

Chỉnh sửa lần cuối:

huygakon

Một nụ cười, một niềm vui

1. Nhìn sơ sơ cũng có thế biết rằng đây là clone nick của bác "cu lì" (cái tên thân mật mà các ae uploader thường gọi ;)) )
2. Re-upload bài của các ae encoder cùng hoạt động trong cùng 1 sân chơi, rồi post bài thiếu mediainfo.
3. Cố tình thay đổi mediainfo và tên người encoder.
4. Việc encode có thể tiêu tốn của các encoder từ 5h cho đến hàng mấy chục giờ, bỏ bao nhiêu công sức và thời gian để cho ra 1 sản phẩm tối ưu cho m.n thưởng thức. Hành động của bác "cu lì" như thế này đã lặp đi lặp lại đã rất rất rất nhiều lần... chẳng khác nào bọn Vaphim thực sự không thể chấp nhận được!
5. Tình trạng clone nick re-rup thao túng box chia sẻ phim và post bài với cách thức ... thật sự mà nói thì không fairplay tí nào.(nói khó nghe 1 tí ... bẩn)
6. Mặc dù luật box và forum chưa đề cập đến vấn đề này, nhưng kính mong Ban Quản Trị có hướng giải quyết nhằm bảo vệ công sức-đam mê của ae encoder - uploader.

Không liên quan nhưng em thân mật gọi bác là: "Cu đã bé tý mà còn ham chơi" mà chẳng biết có cu không nữa. ;))

Còn viêc upload lại của các thành viên trong diễn đàn encode thì em cũng đã từng làm, nhưng suy nghĩ lại thật sự là điều ngu ngốc nhất, đó là bản Thuý Nga do bác @hoaitrung encode. Sau đó mấy giờ em đã tự tay xoá bài đó đi, bác Linh làm thế là sai hoàn toàn nhưng bác(gọi tạm là bác chứ cũng k biết giới tính thực sự) đừng quá nặng lời chứ. Cover phim Thor 2 và một số phim khác em làm cũng đau cả cổ, bác và anh em khác lấy về cho vào topic của mình em cũng chả dám ý kiến ý cò vì em cũng đi lấy cover rồi xoá chữ thêm tiếng việt vào mà. Bao giờ bác tự tay làm cover, encode phim riêng bác rồi người khác lây thì hãy bày tỏ quan điểm nhé, chứ như vậy chả khác nào... hihi

cutyhamchoi98

╰☆╮Tayßé╭☆╯ ★HDVietNam®★

Không liên quan nhưng em thân mật gọi bác là: "Cu đã bé tý mà còn ham chơi" mà chẳng biết có cu không nữa. ;))

Còn viêc upload lại của các thành viên trong diễn đàn encode thì em cũng đã từng làm, nhưng suy nghĩ lại thật sự là điều ngu ngốc nhất, đó là bản Thuý Nga do bác @hoaitrung encode. Sau đó mấy giờ em đã tự tay xoá bài đó đi, bác Linh làm thế là sai hoàn toàn nhưng bác(gọi tạm là bác chứ cũng k biết giới tính thực sự) đừng quá nặng lời chứ. Cover phim Thor 2 và một số phim khác em làm cũng đau cả cổ, bác và anh em khác lấy về cho vào topic của mình em cũng chả dám ý kiến ý cò vì em cũng đi lấy cover rồi xoá chữ thêm tiếng việt vào mà. Bao giờ bác tự tay làm cover, encode phim riêng bác rồi người khác lây thì hãy bày tỏ quan điểm nhé, chứ như vậy chả khác nào... hihi

1. Vì chú đã ghi chú là "không liên quan..." nên a xin phép ko trả lời nội dung trên nhé. (nhưng đọc xong thấy thật sự rất buồn cười không chỉ "phần tô đỏ ở trên"... mà còn tâm hơi tâm hớt nữa:)) )
RELEASE NAME..: Thor:The.Dark.World.2013.Vie.720p.BluRay.DTS.x264-LolHD
RELEASE SiZE..: 8.81 GiB
RUNTIME.......: 1h 52mn
ViDEO CODEC...: MPEG-4/AVC, CRF13, [email protected]
FRAMERATE.....: 23.976 fps
BiTRATE.......: ~ 8 015 Kbps (output file)
RESOLUTiON....: 1280 x 534
AUDiO.........: Vietnamese DTS 5.1 @ 1509 Kbp
AUDiO.........: English DTS 5.1 @ 1509 Kbp
CHAPTERS......: Included
SUBTiTLES.....: Vietnamese

RELEASE iNFO
THEATER DATE..: 30/10/2013
RELEASE DATE..: 08/02/2014
ENCODER.......: thanks _@LolHD
2. Có vẻ chú "thù vặt nhớ dai" hơn a tưởng tượng...vì chú là con trai. Nếu là con gái thì hoàn toàn bình thường :D
3. Với nhiều người những vấn đề a nêu ra... họ xem là chuyện bao đồng, rảnh rổi dư hơi. OK
4. Chỉ có những người rơi vào tình huống... bị cướp công, xử ép, xử oan hoặc bị đâm sau lưng, thì họ mới nghĩ rằng... không phải việc bao đồng.
5. Nếu chú bị những người như "culì" edit mediainfo hoặc bị thẻ oan (hoặc không oan;)) ) thì thử xem chú có nhảy đông đổng lên ko ....hảảảảảả ? :D
6. CHỐT: Mình tôn trọng công sức của người khác, và cần người khác tôn trọng mình. Riêng chú với tư tưởng "Việc ai nấy lo, khi nào động đến mình hẳn tính..." thì nên lên rừng mà sống... nhá :D.
7. Đề nghị... chú mang cái vấn đề không liên quan đi chỗ khác... để ko ảnh hưởng đến việc CHUNG của ae encoder-uploader nhé :x

**Tên thật mật của chú... mà bọn a thường nhắc đến...nó hay gấp nhiều lần so với 2 cái tên ở trên nữa đấy. Tại nó liên quan mật thiết... cần thiết cho cây ớt... nên a ngại nói ra ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

hbinhlove2003

Well-Known Member

2 bác lạc đạn rùi nhé, kiếm chỗ trút bầu tâm sự cho nhau hoặc vài chai dầu ăn đi :))

huygakon

Một nụ cười, một niềm vui

Vào trong cái diễn đàn sặc mùi vi phạm bản quyền đòi quyền lợi :))

Đến team enocde nổi tiếng thế giới như EbP còn lấy audio của bác @Hư Hỏng không ghi info, bác ấy lên tiếng mới pm xin lỗi thì thì thôi tốt nhất là lặng yên đi, làm ra sản phẩm hãy nói, không làm ra thì đừng lên giọng =))

Cu đã bé tý còn ham chơi :))

cutyhamchoi98

╰☆╮Tayßé╭☆╯ ★HDVietNam®★

Vào trong cái diễn đàn sặc mùi vi phạm bản quyền đòi quyền lợi :))

Đến team enocde nổi tiếng thế giới như EbP còn lấy audio của bác @Hư Hỏng không ghi info, bác ấy lên tiếng mới pm xin lỗi thì thì thôi tốt nhất là lặng yên đi, làm ra sản phẩm hãy nói, không làm ra thì đừng lên giọng =))

Cu đã bé tý còn ham chơi :))

Sản phẩm theo ý chú nói là như nào nhỉ ;))
Đề nghị search google trước khi phán nhá :))
Chú "convert" được vài món HDrip,BrRip... rồi lại ta đây này nọ... ;))
A cùi bắp thật, nhưng cũng không đến mức "thùng rỗng kêu to" đâu chú ạ.

**Có vấn đề gì riêng tư đề nghị chú inbox hoặc pm Y!M a nhá... a ko thích tranh cãi trên này đâu.

mabuV

Well-Known Member

Đến cái tiêu đề còn gõ cẩu thả như thế thì các bài viết sẽ cẩu thả như thế nào, chả trách bị ban :(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên