Thành lập Facebook HD Vũng Tàu

atuan1410

Kính gửi các anh, em,

Theo em nhận thấy thì hội ta ngày càng phát triển rõ rệt về mọi mặt. Có thể nhận thấy quy mô và danh tiếng của hội HD Vũng Tàu đã được nhiều người biết đến và muốn tham gia. Hoạt động ở trong môi trường forum của HDVietnam thì rất tốt nhưng theo em nghĩ hội ta cũng nên thành lập 01 kênh liên lạc riêng bên ngoài nữa để thể cùng nhau đóng góp cho sự phát triển sau này. Em xin tự lấy ví dụ nếu chúng ta thành lập 1 page HD Vũng Tàu trên cộng đồng mạng xã hội Facebook thì sẽ có được những ưu điểm như sau:

1. Mọi người dễ dàng liên lạc, thảo luận với nhau trên FB vì hầu như ai ai cũng có 1 tài khoản. Vì vậy luôn luôn được cập nhật những tin tức, hoạt động mới nhất của hội chúng ta.

2. FB là mạng xã hội kết nối vì thế chúng ta có thể quảng bá thêm hình ảnh của hội HD Vũng Tàu sang nhiều lĩnh vực khác. Lúc đó sẽ có nhiều người quan tâm hơn tới hội chúng ta, cũng có thể là nhiều nhà tài trợ sẽ liên lạc với chúng ta để tổ chức events hoặc giới thiệu sản phẩm công nghệ của họ, và tất nhiên khi đó anh em trong hội cũng có thể tiếp cận gần gũi hơn với các sản phấm đó.

Còn nhiều ưu điểm khác em chắc rằng mọi người cũng sẽ nghĩ tới khi lập FB HD Vũng Tàu. Vì vậy em xin mạn phép lập tạm page với đường link như sau:

http://www.facebook.com/HoiHDVungTau

Em xin có ý kiến như vậy. Mong mọi người cho ý kiến nhận xét đóng góp.

Em cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

macmanhha

Member
Ðề: Thành lập Facebook HD Vũng Tàu

Anh thấy ý kiến cũng hay đó. Sẽ thêm được 1 kênh để moi người biết đến và comment nhanh hơn
sau này mọi người có thời gian, đi chuyên sâu hơn nữa sẽ làm website, trong đó sẽ có đủ thông tin có giá trị và chuyên mục pro hơn (hình ảnh offline từng đợt, các tổ chức an sinh xã hội, clip vide,..

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Thành lập Facebook HD Vũng Tàu

http://www.facebook.com/hd.vungtau.5?ref=tn_tnmn

có luôn đây! các bác vào kết bạn nhé! để em đổi tên lại cho dễ nhớ nữa thôi!@

Vậy xài cái nào đây! Anh em thống nhất xài cái của Tuấn hay của Cường.
Tuấn với Cường phụ trách mảng này luôn đê!
Update liên tục hình ảnh hội và thông tin phim, nhạc mới nhất trên đây luôn.

ndt000

Member

dùng cái của Tuấn anh hay hơn vì cái của tuấn anh là Page có thể phân quyền đc nhiều admin quản lý, còn cái của Cường là tài khoản cá nhân chỉ một mình cường quản lý đc thôi..... cái của Tuấn anh nếu bạn nào muốn chời thì chỉ cần nhấn Like còn cái của cường phài add friends.

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Thành lập Facebook HD Vũng Tàu

dùng cái của Tuấn anh hay hơn vì cái của tuấn anh là Page có thể phân quyền đc nhiều admin quản lý, còn cái của Cường là tài khoản cá nhân chỉ một mình cường quản lý đc thôi..... cái của Tuấn anh nếu bạn nào muốn chời thì chỉ cần nhấn Like còn cái của cường phài add friends.

em ko rành lắm nên bị cái vụ này nè! hihi!

davidhand

Moderator
Thanks Tuấn & Cường, có cái này up photos tiện hơn. :-bd Vậy thì thống nhất lấy cái của Tuấn đi, a cũng chưa rành cái vụ Face này lắm.

ndt000

Member

Vậy Tuấn set admin cho Cường, bác David và chú Tùng, Langthangvn33... em nghĩ 4 bác có nhiều time để quản lý page này... Bác David phụ trách quản lý chung, kỹ thuật, thông báo, chú Tùng phụ trách mảng phim, chú cường phụ trách mảng chém gió, review cái Vaudi mới của chú, bác langthangvn33 phụ trách mảng nhạc... vvvv.

rồi sau này tính tiếp, trước mắt là vậy...

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Thành lập Facebook HD Vũng Tàu

Em ghét nhất Facebook nên chả bao giờ vào...Up ảnh đã co Flickr

FB cũng giống trong forum này thui anh.
Chỉ là quảng bá hội đến rộng rãi anh em, bạn bè...
Họ vào FB là biết được phim nào mới, tìm ở đâu....

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Thành lập Facebook HD Vũng Tàu

FB cũng giống trong forum này thui anh.
Chỉ là quảng bá hội đến rộng rãi anh em, bạn bè...
Họ vào FB là biết được phim nào mới, tìm ở đâu....
Mình nên tập trung vào forum để anh em giao lưu, bình luận, phát triển hội HDVT...Mở thêm Facebook, anh em vào đó chứ chẳng vào đây làm gì nữa..Có nhiều bác là mems của HDVT nhưng 1 tuần chắc có khi chẳng vào đây bao giờ nhỉ..hì..Anh vote cho FB để up ảnh....

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Thành lập Facebook HD Vũng Tàu

Mình nên tập trung vào forum để anh em giao lưu, bình luận, phát triển hội HDVT...Mở thêm Facebook, anh em vào đó chứ chẳng vào đây làm gì nữa..Có nhiều bác là mems của HDVT nhưng 1 tuần chắc có khi chẳng vào đây bao giờ nhỉ..hì..Anh vote cho FB để up ảnh....

Có FB cũng hay đấy chứ, mình có cơ hội giới thiệu về HD, HDVT nói riêng và HDVN nói chung với bạn bè khắp nơi, ko phải ai cũng biết về HD đâu e. Ngoài ra thì FB up ảnh cũng tiện! :)
A cũng có mặt trên FB nhưng trước đây ít khi vào, giờ thì chắc chăm chỉ vào hơn.

Bên trên