Thảo luận các vấn đề liên quan đến Fshare 2020

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi Fshare, 12/6/18.

1. tatam

tatam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    17,706
    Lỗi này, bạn vào đường dẫn C:\Users\username\AppData\Local\Fshare\Fshare Tool để xoá đi các file history.dl.*** là vào lại bình thường nhé (nhớ thay username ở dẫn bằng username trên máy của bạn). Lỗi không vào được hay 3-5 phút mới vào được thỉnh thoảng vẫn xảy ra và hay xảy ra với file có password.

2. thedu1020

thedu1020 Active Member

Đã được cảm ơn:
    40
    Để tối về em lên pc hướng dẫn bác. hình như xoá cache thì phải

3. viet16051995

viet16051995 New Member

Đã được cảm ơn:
    24
    Giới hạn trên fshare tool, dùng idm thì không bị.Đấy là máy nhà mình còn không biết mọi người thế nào.

4. pwangdel

pwangdel Member

Đã được cảm ơn:
    17
    Xin đừng lưu ý và bỏ qua. Mình đã tự giải quyết bằng cách thay phiên bản 5.1.11 bằng phiên bản 5.3.

<< Xin chào,

Xin vui lòng hỗ trợ, mình mới mua VIP một ngày nhưng không tài nào bật Fshare tool lên được. Màn ảnh "No error" hiện lên mỗi lần bấm Login nhưng Fshare vẫn không bật lên. Đã thử nhiều lần nhưng không kết quả. Lần cuối cùng mình vào được Fshare là đầu tháng Tư và hình như là không có update gì mới cho Windows 10 cả.

Mình đã vào C:\Users\username\AppData\Local nhưng không thấy \Fshare\Fshare Tool

Xin cho biết phải làm sao, thành thật cảm ơn.

Fshare tool: 5.1.11>>

Chỉnh sửa cuối: 2/5/20
  5. thinhviolin

thinhviolin Active Member

Đã được cảm ơn:
    85
    Bận quá lâu mới vào topic này....sao FShare toàn bị máng zốn? chắc do ăn ở.
    Mình cũng bị bóp d.í... cứ nghĩ cái NAS Synolody có vần đề.
    Mình lâu lâu (@03-04 tuần) vào fshare đổi point ...trước đó cũng hay dạo dạo gom mấy link sẽ down..về nhét vào DownLoad Station của NAS Synology..mọi chuyện để DS nó làm...(MAX SPEED)
    Không biết hôm nay còn vụ bóp d.. này không?...nhớ cách đây không lâu, fshare hứng lên qui định đổi point 1 ngày từ 1.000 points lên 1.500 points...mọi người rủa quá nó phải bỏ liền.....vụ này cũng thế...vào rủa tiếp nhé mọi người...nhưng nói gì thì nói...theo mình fshare vẫn là host TỐT NHẤT đến thời điểm này.

6. chouchou0508

chouchou0508 Member

Đã được cảm ơn:
    38
    Vào đợt khuyến mãi trước mình mua vip bằng ví momo thì thấy chương trình là tặng voucher 50% vào lần thanh toán tiếp theo. Đến nay mua thì chả thấy voucher gì trong "Rương quà tặng" cả, vô xem lại lịch sử giao dịch cũng chẳng thấy 1 dấu vết gì, nhắn tin hỏi qua facebook 2 ngày rồi không thấy trả lời. KHông hiểu Fshare làm ăn kiểu gì nữa, trong khi mình xài vip cũng 4-5 năm nay toàn mua bằng tiền chứ chả bao giờ để ý vụ point cả. Không lẽ treo đầu dê bán thịt .....lừa????

7. jvinhj240

jvinhj240 New Member

Đã được cảm ơn:
    9
    muon mua fshare gia' re o dau vay may ban?

8. tatam

tatam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    17,706
    Lỗi này, bạn vào đường dẫn C:\Users\username\AppData\Local\Fshare\Fshare Tool để xoá đi các file history.dl.*** là vào lại bình thường nhé (nhớ thay username ở dẫn bằng username trên máy của bạn, ví dụ: hình dưới là username là mtsoft). Lỗi không vào được hay 3-5 phút mới vào được thỉnh thoảng vẫn xảy ra và hay xảy ra với file có password.

9. khuongmeivn

khuongmeivn Member

Đã được cảm ơn:
    7
    Dạo này khoảng 6h đến 7h tối không down được nha.

10. ngoctu_am

ngoctu_am Member

Đã được cảm ơn:
    37
    Fshare trước khi khóa vĩnh viễn tài khoản vui lòng thông báo vi phạm cho tôi, vì tôi kg biết mình vi phạm gì mà bị khóa vĩnh viễn, trong khi tôi đăng ký Vip và kéo phim ở máy tính công ty, sau đó về nhà kéo tiếp.

Chỉnh sửa cuối: 5/5/20
  11. ngoctu_am

ngoctu_am Member

Đã được cảm ơn:
    37
    Thanks đã mở khóa :D

12. ngoctu_am

ngoctu_am Member

Đã được cảm ơn:
    37
    Thanks đã mở khóa. :D

Fshare cảm ơn bài này.
  13. dungtam25

dungtam25 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    797
    Mính sắp hết TK vip,không biết Fshare có khuyến mãi gì không để mình mua tiếp 1 năm nữa

14. thanh447

thanh447 Active Member

Đã được cảm ơn:
    42
    fshare lúc này làm ăn lộn sộn, tải file phim 4k 65gb tải được nữa phim thì bị bóp băng thông vì vi phạm tải trên 50gb. anh em minh đừng chia sẽ phim, nhạc trên fshare nữa kiếm trang khác chia sẽ cho anh em ví dụ như: google drive, mega, files.pw...tất cả mọi người dừng sử dụng fshare thử xem nó bóp băng thông thế nào.

hoanghai114 cảm ơn bài này.
  15. soncasillas

soncasillas New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Cho mình hỏi IOS có fshare tool có xem được online không hay phải tải về ạ , mình thấy trên hướng dẫn trên mạng thì android có nút xem online nhưng ứng dụng trên ios thì chỉ có cho tải về

16. winterfell101

winterfell101 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    245
    Mình đang muốn mua điểm fshare, bác nào có giá tốt inbox e nhé

17. hero85

hero85 Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Lướt qua 1 số diễn đàn Uploader kêu quá trời, lượt tải thì hiển thị mà Poimt có rất ít. Up không công cho bọn Fshare này rồi. Mọi người NGHỈ cho khỏe khỏi up.

18. nmt1978

nmt1978 Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Dạo này fshare tệ quá, tool vip thì báo lỗi 400, gửi mail nhờ hỗ trợ thì ko phản hồi, load trực tiếp thì tốc độ quá tệ 600-700Kb/s, hơn nữa mấy ngày liền mình chịu khó cắm máy, down 1 file đến sáng cứ đến 20-30G là toạch, ko retry được :(
    Các bác chia sẻ phim trên này có phương án nào chuyển sang dịch vụ nào khác ko?

19. trilnh

trilnh Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    318,204
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Sau 2 tuần dừng không nén file và đặt pass để theo dõi xem cái gọi là chính sách mới hỗ trợ cho Uploaders của Fshare. Kết quả cho thấy lượt tải bị tụt một cách thê thảm, có phim cả chục lượt thank mà không có nổi lấy một lượt tải. Điều đó có nghĩa là việc tính lượt tải khi xem online khi đạt 90% hóa ra chỉ là một trò đùa dai ngu ngốc. Hoặc là, có thể nhưng khả năng xảy ra lại cao hơn, cho thấy Fshare tiếp tục gian manh trong việc tính lượt tải, mà giờ đây đã trở thành công khai và thách thức. Dù Fshare đã thành công trong việc bóp nghẹt Uploaders bằng cách thay đổi tính point, nhưng có vẻ như vậy vẫn chưa hài lòng, sự việc vẫn chưa dừng ở đó. Thêm vào đó một chiêu trò mới lại xuất hiện. Với một file được tải hoàn chỉnh bằng 1 tài khoản Vip để được tính lượt tải vốn đã vô cùng mong manh, tỉ lệ được tính may ra còn 50% thì giờ đây 1 file nếu được tải bằng 2 tài khoản Vip khác nhau (sử dụng chế độ resume) thì dù file đó có tải về hoàn thành 100% cũng không được tính lượt tải. Cộng với việc bóp băng thông của tk Vip khi đã tải ngoài 50GB lại càng khiến cho những file có dung lượng lớn như Remux hầu như không còn khả năng tự cứu được nữa, và một số lượng file rất lớn đã bị xóa. Tôi đã thử nghiệm tải về đến cả trăm file để kiểm tra, tốn công của một cách vô ích và tuyệt vọng. Mọi người có thể vào kiểm chứng thêm cho rõ ràng hơn nữa. Thế nên, Fshare dù đã tuyển được một người đại diện trên HDVN khéo ăn nói hoặc giỏi lừa hơn người tiền nhiệm, nhưng Hồ ly tinh dù có bộ lông tuyệt đẹp thì vẫn là con Hồ ly tinh.

20. hungdaita

hungdaita ☆☆☆ TayTO ☆☆☆

Đã được cảm ơn:
    1,433,795
    Nghề nghiệp:
    Encoder ~ Share more share
    Đọc cmt của bác làm em càng thêm Nản toàn Tập với Fshare
    Đợi này do em có bận việc cá nhân (Bị Tại Nạn xe) nên ko theo dõi dc đều tình hình như trước.
    Nhưng quả thực với các điều khoản mới đây và lùm xùm kc thì chốt lại = 1 từ Thất Vọng.
    Em có hứa với AE sẽ có một bài viết kiến nghĩ với Fs nhưng chưa có time rảnh.
    Rất mong sẽ sớm có bài đó tới BQT Fs & mong tình hình cải thiện hơn so với hiện tại.
    Chứ cứ đà này Hết Nạc vạc tới xương, rồi thì Xương cũng ko còn đâu mà bay vẽ chiêu với Uploader. ...

spiritss, hoaitrung, trilnh and 4 others like this.