Thảo luận, góp ý cho kế hoạch tổ chức sinh nhật HDvietnam Lần thứ 4

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

HD HÀ NỘI

Sinh nhật HDvietnam sẽ diễn ra vào ngày chủ nhật 1/7 năm 2012.

Trên tình thần tất cả thành viên đều có quyền được tham dự và mừng sinh nhật HDvietnam tròn 4 tuổi. Để chuẩn bị chu đáo cho buổi tiệc tại Hà Nội chúng ta cùng thảo luận về:
- Địa điểm - Thời gian bắt đầu và kết thúc
- Nội dung, kịch bản buổi tiệc ...
- Kinh phí tham dự
- Các vấn đề khác...

Xin mời các bạn cho ý kiến!
/Lưu ý: Sinh nhật HDVN được tổ chức tại các địa phương như HN - TPHCM - ...

dh201hy

Well-Known Member
Ðề: Thảo luận, góp ý cho kế hoạch tổ chức sinh nhật HDvietnam Lần thứ 4

Chuẩn bị có cỗ rồi :D, cứ vai vế mà ngồi thôi. Các lãnh đạo ngồi mâm trên, em thường dân ngồi chiếu =))

Các cụ nghĩ xem có cái gì hay hay để show không? 3D cũng chán rồi, chẳng nhẽ chỉ có chén. :D

TR0JAN

Mấy cái hót hót bỏng bỏng đem ra làm hết rồi giờ làm lại thì đúng là oải :D

E đề xuất sô này mình làm Karaoke HD đc ko? Mình thành lập ban giám khảo "điếm chẩm" Ai điểm cao trúng thưởng :) Bài hát dự thi các bác phải đăng ký trước rồi hôm đó cứ diễn thôi, được không ạ... ( sẽ nói cụ tỷ hơn nếu mọi người ok :) )
Vả lại đang trong thời kỳ ô kê đang nhấp nhổm nên chúng ta cũng tranh thủ cập nhật và phố biến kiến thức luôn. Nếu ok thì hôm đó mình set up vài cấu hình cho các bác đang mon men bước vào nghiệp tham khảo.

Địa điểm thì em cũng đề xuất luôn làm tại Phúc hương viên (Lý do ở đó em có thể khiển đc vài thứ cho anh em đỡ "vất" :D )

kiukiu

Well-Known Member
Ðề: Topic chém gió HD Hà Nội [Spam]

Theo ngu ý của em thì như thế này ạh:
1. Các phần giới thiệu ban bệ, thành phần chóp bu, thành viên, lý gio lý trấu bla bla thì vẫn có rồi ..., khỏi nghĩ
2. Tổng kết lại hoạt động 1 năm qua của HDHN bằng phần hình ảnh và bình luận, nên ngắn gọn súc tích và pha chút hài hước
3. Vì năm qua mảng 3D dường như nhận được rất nhiều chú ý vậy nên chăng các bác chóp bu tổ chức 1 bữa cafe, em xin nhắc lại là CAFE đơn thuần, mời các cụ thúy nga, asia đến dự thảo và góp ý về 1 " Hoài niệm lossless xưa " - test âm thanh, bolero, nếu có vài con ampy đèn nữa thì tuyệt :)
4. Dạ, đang bù đầu báo cáo nên thế đã ạh :">

siboney

Well-Known Member

2. Tổng kết lại hoạt động 1 năm qua của HDHN bằng phần hình ảnh và bình luận, nên ngắn gọn súc tích và pha chút hài hước

Riêng phần này để dành cho kiukiu là hợp lý nhất :D

TR0JAN

1. Các phần giới thiệu ban bệ, thành phần chóp bu, thành viên, lý gio lý trấu bla bla thì vẫn có rồi ..., khỏi nghĩ
3. Vì năm qua mảng 3D dường như nhận được rất nhiều chú ý vậy nên chăng các bác chóp bu tổ chức 1 bữa cafe, em xin nhắc lại là CAFE đơn thuần, mời các cụ thúy nga, asia đến dự thảo và góp ý về 1 " Hoài niệm lossless xưa " - test âm thanh, bolero, nếu có vài con ampy đèn nữa thì tuyệt :)
4. Dạ, đang bù đầu báo cáo nên thế đã ạh :">

Ý kiu đang nói đến vụ offline tới đây hay vụ gi thế? nếu đúng thì sao lại "gió" ở ngoài này :)

/Gió lại đổi vào trong :))

kiukiu

Well-Known Member

Ý kiu đang nói đến vụ offline tới đây hay vụ gi thế? nếu đúng thì sao lại "gió" ở ngoài này :)

Vụ sinh nhật anh ạh, em nghĩ cứ public ra ngoài này lấy ý kiến đã, sau khi đã đủ " sàng ngu " thì mình đưa vào kia sàng lại cho nó ra " sàng khôn " ^^.
Thật tình quãng thời gian qua e cũng " du kích " để thám thính cho vụ sn này kha khá nhiều, cũng có 1 số chủ ý, em sẽ sắp xếp lại, hệ thống hóa và báo cáo các cán bộ bằng văn bản cụ thể luôn, cố gắng xong trong tuần này ạh :D

vuthehoa

nếu có vài con ampy đèn nữa thì tuyệt

Nếu có cái này thì tuyệt vời,đúng gu của em nhá và em sẽ mang con đèn DIY đi triển lãm luôn thể,nếu có thể đem cả cặp loa toàn dải DIY cho lên xe tải về thủ đô chơi,sân chơi này từ khi tham gia vào HDHN em cũng thấy ít người quan tâm tới

HD HÀ NỘI

Bên lề sự kiện này sẽ vinh danh những thành viên suất sắc nhất HDVN - Khu vực Hà Nội (sẽ có cái gì đó như quà tặng hoặc kỷ niệm chương do BQT dành tặng)
Các bác hưởng ứng nhé :)

@kiukiu. Nên tạm ẩn topic vào đây để cùng thảo luận cho nghiêm túc hơn vì đa phần anh chị em HDHN đều đã có tag và vào đây được :) Mong bác sớm public sớm cái "chủ ý" của bác để mọi người cùng chiêm nghiệm.

hoabantrang

Well-Known Member

Chiwr có Ở HN và SG thôi hả các bác ?! Thế khác gì có một buổi đại hội toàn miền Bắc lần nữa !

dh201hy

Well-Known Member

Các địa phương khác cũng tổ chức mà bác

trantien0072

Well-Known Member

Theo E thì đây là 1 buổi SN HDVN nên chúng ta tổ chức vui vẻ gặp mặt là chính, chứ ko nên kèm nhiều vụ kỹ thuật vào, thực tế nếu muốn giới thiệu thiết bị, chúng ta nên để vào các buổi off định kỳ hay hơn.

- Lần này off SN E thấy chúng nên chú ý phần giao lưu và game show, và còn một vấn đề thiếu sót của những buổi off trước, là chúng ta chưa lưu ý đúng mức khâu giới thiệu làm quen ACE HDHN, nhiều Bác có tag HDHN mà các ACE cũ còn chưa biết mặt, và E cũng có ý kiến là những thành viên chuẩn bị đc gắn tag, thì hội trưởng nên công bố giới thiệu trước qua các buổi off này.

- E thấy vụ karaoke của Bác Trojan khá hay, nhưng nên xếp vào cuối chương trình, vì cái đó chiếm khá nhiều thời gian và hơi khó, vì rất đông mọi người cứ nghe và chờ từng ca sĩ cây nhà, hát thì khổ lắm ah :D.

- Để sau nghĩ tiếp.............

hoabantrang

Well-Known Member

Vote cho ý kiến của bác trantien0072 ! Đây cũng là một buổi giao lưu của anh em HDHN. Em cũng để ý thấy nhiều bác cũng ở HN, cũng tham gia nhiều mà không mấy khi tham gia offline.
Nhân dịp này em nghĩ gắn tag cho các bác tham gia mà chưa có tag (tất nhiên là phải tham gia vụ sinh nhật này :D). Coi như là một phần thưởng khuyến khích anh em tham gia nhiều hơn.

linhnguyen5187

Nhân dịp này em nghĩ gắn tag cho các bác tham gia mà chưa có tag (tất nhiên là phải tham gia vụ sinh nhật này :D). Coi như là một phần thưởng khuyến khích anh em tham gia nhiều hơn.
Em nghĩ cái này nên từ từ! không phải chỉ vì đi off 1 buổi là sn của HDVN mà đã gắn tag! Tránh tình trạng như năm ngoái có 1 vài thành viên chỉ đi off lần đầu cũng đc gắn tag và sau đó cũng chẳng thấy đâu! làm như vậy thì tag "Thành viên HDHN" đâu còn ý nghĩa nữa mà thành đại trà mất!

HD HÀ NỘI

Tiêu chí là buổi tiệc sinh nhật nên chúng ta cần bàn những vấn đề để cùng xây dựng sao cho buổi tiệc được vui và ý nghĩa.
Ngoài việc gặp gỡ, giao lưu, liên hoan, gặp mặt, làm quen chúng ta chỉ xen kẽ những nội dung "minh họa" cho buổi tiệc không biến thành buổi nhậu thôi ạ :D

em đang mong đợi thêm ý kiến đóng góp của các bác để sớm có kế hoạch triển khai.

dh201hy

Well-Known Member

Theo em nội dùng thì cứ bàn, cái quan trọng ngay và luôn là phải chốt được thời gian, địa điểm và kinh phí để public thông tin cho mọi người đăng ký đóng tiền.

hoabantrang

Well-Known Member

phải chốt được thời gian

1/7 vào chủ nhật, đúng ngày nghỉ. EM thấy được đấy ! Không thì làm vào thứ 7 cũng được. Em nghĩ ngày nghỉ sẽ có nhiều anh em tham gia được hơn.:D

dh201hy

Well-Known Member

1/7 vào chủ nhật, đúng ngày nghỉ. EM thấy được đấy ! Không thì làm vào thứ 7 cũng được. Em nghĩ ngày nghỉ sẽ có nhiều anh em tham gia được hơn.:D

Cụ đúng là ở trên Mù Cang Chải có khác. Cụ ko đọc page 1 rồi. 1/7 thì chắc rồi. Quan trọng là sáng, chiều, hay tối

linhnguyen5187

Cụ đúng là ở trên Mù Cang Chải có khác. Cụ ko đọc page 1 rồi. 1/7 thì chắc rồi. Quan trọng là sáng, chiều, hay tối
Theo em nghĩ thì nên là từ khoảng 10h trưa cho đến rạng sáng ngày hôm sau ạ! :))

HD HÀ NỘI

Các bác có đẩy cao tiến độ lên vì em muốn cuối tuần này hoặc đầu tuần tới sẽ public thông tin về việc này ạ.
Hay em cho cái thớt này ra ngoài nhỉ :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên