Thảo luận: Lựa chọn Ipod nào cho oto

Thảo luận trong 'HD media trên xe hơi' bắt đầu bởi khactuyen, 4/6/10.

1. Dumbledore

Dumbledore Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Ðề: Thảo luận: Lựa chọn Ipod nào cho oto

Xe có cổng USB thì dùng luôn ổ USB vừa rẻ dung lượng lại lớn! Xe bác khactuyen có USB mà!

2. Zai

Zai New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Bác nghe thấy tiếng phần phật phần phật không? >:)

3. asianwaytravel

asianwaytravel Member

Đã được cảm ơn:
    2

Dùng Classic 120GB, rip nhạc .wav nghe mệt nghỉ với chất lượng CD. Em đang xài qua Alpine 9887, chả bao giờ phải lo xạc Ipod, cứ cho Mix Song nghe cả năm luôn. Nén mp3 kể cả 320kbps vẫn lởm lắm ạ

4. RuameHD

RuameHD New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Lúc tắc đường thì đi đái được chứ lái gì mà đòi lái !!! hê hê

5. nomind

nomind New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Bác đã thử với iPod Touch chưa, mình dùng AVH4150-DVD nối với Touch, xem video chỉ có mỗi tiếng chẳng thấy hình đâu cả... !

6. H 9999

H 9999 Active Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Nghề nghiệp:
    nông dân

nếu đầu chạy radio đĩa của ô tô mà ngon rồi em khuyên bác dùng ipod loai thế hệ 2 hay 3 ko quan trọng miễn là giấu tịt nó vào chỗ kín trong cốp ! vì bác có thể chọn bài chon files trực tiếp trên đầu DVD hay CD của bác được mà ! cần gì phải sờ mó vào ipod làm gì.còn điên nó cũng nạp tự động cho ipod kể cả ipod hỏng pin cũng ko quan trọng bác àh.. em chơi mấy năm rồi ngon .( bác chơi xe gì đầu dvd hay cd hãng gì thì em chỉ cho bác mua cái adaper nối là xong nhỏ tí xíu bằng 1/3 bao thuốc lá em mua có 2.5 triệu vnd ) còn ko thì nếu có bluetooth rồi thì kết nối tự động qua bluetooth cũng ok bác à. khiển trực tiếp bài .vv...trên đầu DVD/CD luôn ipod hay iphone đút túi hay ở quanh xe kệ nó ! màn hình ipod iphone có gì thì trên màn hình của xe hơi có cái đó ! (nếu bluetooth 2.0 thì chỉ truyền nhạc với telephone+phone book )

còn chất thì quá ngon files của bác thế nào nó sẽ như thế còn đầu xứ lý âm thanh của bác có ngon hay ko nữa chứ bác !

nhớ là ko phải cắm vào chỗ aux với line in loại hoa sen với kim 3.5 mm đâu nhé ! ở cái ổ nhiều chân đấy nó có cái adapter như em nói trên kia ấy nó tự động chuyển mạch ..tùy theo xe đầu gì nó có adapter tương ứng ..chỗ em có hết ko thiếu loại gì ( trừ xe hồ cẩm đào )

7. vophitruonganh

vophitruonganh New Member

Đã được cảm ơn:
    3

Dùng Ipod classic để lấy dung lượng lớn, ngồi ô tô không sợ kích thước hay trọng lượng của classic

Dùng Touch thì đắt và dung lượng hạn chế nhưng điều khiển cảm ứng dễ dàng hơn khi lái xe.

8. khactuyen

khactuyen Banned

Đã được cảm ơn:
    124

chuẩn bác, em dùng gần 5 năm rồi chưa chết HDD của Classic.

9. phuongtv_76

phuongtv_76 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    47
    Tớ nhà có 3 con ipod classic, nên dùng 1 con trên oto, rất phê, đầu pioneer, loa cánh pioneer 1720c, loa cốp sony 693, sub blaupunkt 180, nghe phê lắm, toàn chơi lossless thôi :D