Thảo luận Q5 - Q10 pro

jackpham

Well-Known Member
Đang xài bản CS 1.0.8 nó ép bắt update lên 1.0.9 gốc của Himedia luôn

lehuytrinh

Well-Known Member
Em đang dùng bản 1.0.6 vẫn ổn, nó báo update bản 1.0.9 . ý kiến các bác đã dùng bản này thấy thế nào cho em lời khuyên để em update ạ . Em cảm ơn

kodiitvplus

Well-Known Member
Em đang dùng bản 1.0.6 vẫn ổn, nó báo update bản 1.0.9 . ý kiến các bác đã dùng bản này thấy thế nào cho em lời khuyên để em update ạ . Em cảm ơn

Hôm qua mới thấy thông báo. Thường thì các bản sau sẽ fix một số lỗi còn gặp phải trên một số box ở bản trước. Nếu anh đang sài 1.0.6 thấy ổn thì cứ sài bình thường thôi anh, không nhất thiết phải lên :)

meocon

Well-Known Member
Có khách up lên thì lỗi tùm lum , phải đem qua mình up lại 1.0.8 , giờ khách nào hỏi mình toàn kêu cancel , chờ thông báo bên hãng

hunsao

Member
...hóng fw 7. N mãi mà có vẻ "xương xẩu" chủ nhật rồi up thẳng 1.0.6 lên 1.0.9 chạy cũng ổn , mượt .

lohado2

Active Member
Có 1 cái bệnh từ lâu với các firmware 1.08, 1.09 đó là vụ sopcast trong kodi
Khi mở 1 links sop mà linh đó chết. không play được là nó gặp vấn đề rất khó chịu .
Nếu đang ở trình play của sopcast thì sau đó giựt 1 cái quay lại kodi rồi lại giựt 1 cái quay lại sopcast.... cứ như vậy liên tục. nếu nhanh tay nhấn phím back lúc đang ở trình sopcast thì nó quay ra được chỗ danh sách các links của sopcast( của sopcast không phải kodi nhé) sau đó nhấn back phát nữa là xác định treo luôn, 1 tí sau là hiện thông báo sopcast không phản hồi và đơ. Phản clean ram. clean xong thì tất cả chạy lại từ đầu.

Em xin thông báo lỗi như vậy với sopcast để nhà cung cấp phản ánh tới nhà sản xuất. Rất mong nhà phân phối lưu tâm
Ngoài ra cái remote của em dạo này bấm nó phản hồi rất chậm. Đã thay pin mới nhưng không khá hơn. không biết dó box hay do cái remote.
Nếu dùng bàn phím không dây thì rất nhanh.
Có ai gặp tình trạng như em không?

kodiitvplus

Well-Known Member
Có 1 cái bệnh từ lâu với các firmware 1.08, 1.09 đó là vụ sopcast trong kodi
Khi mở 1 links sop mà linh đó chết. không play được là nó gặp vấn đề rất khó chịu .
Nếu đang ở trình play của sopcast thì sau đó giựt 1 cái quay lại kodi rồi lại giựt 1 cái quay lại sopcast.... cứ như vậy liên tục. nếu nhanh tay nhấn phím back lúc đang ở trình sopcast thì nó quay ra được chỗ danh sách các links của sopcast( của sopcast không phải kodi nhé) sau đó nhấn back phát nữa là xác định treo luôn, 1 tí sau là hiện thông báo sopcast không phản hồi và đơ. Phản clean ram. clean xong thì tất cả chạy lại từ đầu.

Em xin thông báo lỗi như vậy với sopcast để nhà cung cấp phản ánh tới nhà sản xuất. Rất mong nhà phân phối lưu tâm
Ngoài ra cái remote của em dạo này bấm nó phản hồi rất chậm. Đã thay pin mới nhưng không khá hơn. không biết dó box hay do cái remote.
Nếu dùng bàn phím không dây thì rất nhanh.
Có ai gặp tình trạng như em không?

Xác nhận với anh đã từng gặp trường hợp này từ các bản firmware đầu do hay gặp báo lỗi sopcast đã dừng lại. Phần lớn giờ q10 hay q5 bán ra bên em đều up luôn lên firm mới nhất cho khách ( dùng cách hard reset ) và chưa thấy gặp lại trường hợp như vậy. Anh làm sạch box và thử lại xem có hay gặp vấn đề này nữa ko nhé :)

pjah_2004

Member
Mình up Q5 Pro lên 1.0.9 , cảm thấy mượt, nhanh hơn. Lỗi khi pause lâu chút thì bị treo trong kodi đã hết. Nói chung là hài lòng, trừ chuột phản ứng chậm và không ổn định.

Mình up Q5 Pro lên 1.0.9 , cảm thấy mượt, nhanh hơn. Lỗi khi pause lâu chút thì bị treo trong kodi đã hết. Nói chung là hài lòng, trừ chuột phản ứng chậm và không ổn định.
bac dùng chuôt loại gì vậy ah? nếu chuột bay bác nên lựa chọn KM800 xịn bác nhé

lehuytrinh

Well-Known Member
Các Bác up 1.0.9 chả review cho anh em thấy khác biệt ở đâu , hôm nay em update rồi thấy vẫn chạy ngon. mới phát hiện ra hai cái mới là đồng hồ hiện thời gian của video khi chạy và nhấn trở về hai lần mới stop video. còn ngâm cứu thêm

manhhung1420

Active Member
các bác cho hỏi bản Android 7 ở trang chủ Himedia là như nào vậy, em up rồi thấy bình thường, k lỗi gì

tittom79

Well-Known Member
Các Bác up 1.0.9 chả review cho anh em thấy khác biệt ở đâu , hôm nay em update rồi thấy vẫn chạy ngon. mới phát hiện ra hai cái mới là đồng hồ hiện thời gian của video khi chạy và nhấn trở về hai lần mới stop video. còn ngâm cứu thêm
Bác nói chính xác. Ngoài ra còn có cái biểu tượng kết nối mạng nữa bác nhỉ?! Với lại em thấy màu sắc nhìn có vẻ mịn màng hơn trước khi cập nhật. :D

Bên trên