THẢO LUẬN, TRAO ĐỔI VÀ HỎI ĐÁP KỸ THUẬT AUDIO/ VIDEO

mauyeu

Ðề: Nhờ các bác Hải Dương tư vấn hộ!

Anh qua nha anh Huy 16 Phạm Hồng Thái nhé

vnguru

Mình đang muốn kiếm 1 đôi loa để hát karaoke cho Tết nó xôm mà lại còn có tầm 3tr.
Đi ra big C thấy có mấy đôi Dalton, Arirang giá cũng rẻ.
Vậy hỏi ý kiến mọi người là mấy đôi loa ấy có mua được không? hay ở Hd có chỗ nào bán Loa uy tín chất lượng nhỉ?
Thanks all!

Loa thì theo mình nhãn hiệu Boss hay Creative khá nổi tiếng... ở Hải Dương thì nếu bạn đi mua cứ kêu nguoi ta cho thử..thấy được thì ẵm về. 3tr thì cũng ko mua được loa tốt lắm, nhưng hát karaokie thì vô tư.

vnguru

Mình đang muốn kiếm 1 đôi loa để hát karaoke cho Tết nó xôm mà lại còn có tầm 3tr.
Vậy hỏi ý kiến mọi người là mấy đôi loa ấy có mua được không? hay ở Hd có chỗ nào bán Loa uy tín chất lượng nhỉ?
Thanks all!

Loa thì theo mình nhãn hiệu Boss hay Creative khá nổi tiếng... ở Hải Dương thì nếu bạn đi mua cứ kêu nguoi ta cho thử..thấy được thì ẵm về. 3tr thì cũng ko mua được loa tốt lắm, nhưng hát karaokie thì vô tư.

mauyeu

Ðề: PHÒNG TRƯNG BÀY THIẾT BỊ ÂM THANH, HÌNH ẢNH CỦA THÀNH VIÊN HD-HD

Cảm ơn bác mauyeu, đây là sản phẩm của bác à? mà cửa hàng của bác ở đâu thế. Bác có đôi loa B&W 603s3 nào không? nếu có bác báo em câu nhé, em đang tìm. Phải có tem Đông Thành bác nhé.
Xếp ơi con này BG tim khá vất vả đấy,xếp chuyển hướng sang em khác đi thôi

cafemau

Active Member

mấy hôm rồi toàn lỗi gửi bài nhưng hôm nay thấy đã được cải thiện rồi ...... còn mua loa thì tầm tiền đó chắc bạn khó kiếm được cặp ngon rồi ....

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Thanks all!

Cho Bác một địa chỉ và kinh nghiệm mua loa tầm 3 triệu cho KARAOKE nhé:
1- Nếu Bác máu lắm rồi không thể hoãn được sự sung sướng để đợi tích cóp thêm money thì theo cách dưới đây:
2- Bác qua Phạm ngũ Lão - Cửa hàng Chiến SATO chuyên bán Loa, Amply (cạnh cửa hàng bán tivi LCD Đỗ Gia - Đỗ Hiểu) bảo người quen anh Sơn cần đặt mua loa Boss TQ (cũng tầm tiền của Bác có).
Loại này mình đã mua và chơi rồi, hát Karaoke ngon lành, chất lượng được, hình em nó nó dưới đây:

Hoặc Bác tham khảo thêm một số bài ở đây:

http://www.hdvietnam.com/diendan/154-hai-duong/156638-goc-hoi-dap-ky-thuat-vao-day-5.html

Chúc Bác sớm có bộ hát ngày tết này.

mrduku

Member

Cho Bác một địa chỉ và kinh nghiệm mua loa tầm 3 triệu cho KARAOKE nhé:
1- Nếu Bác máu lắm rồi không thể hoãn được sự sung sướng để đợi tích cóp thêm money thì theo cách dưới đây:
2- Bác qua Phạm ngũ Lão - Cửa hàng Chiến SATO chuyên bán Loa, Amply (cạnh cửa hàng bán tivi LCD Đỗ Gia - Đỗ Hiểu) bảo người quen anh Sơn cần đặt mua loa Boss TQ (cũng tầm tiền của Bác có).
Loại này mình đã mua và chơi rồi, hát Karaoke ngon lành, chất lượng được, hình em nó nó dưới đây:

Hoặc Bác tham khảo thêm một số bài ở đây:

http://www.hdvietnam.com/diendan/154-hai-duong/156638-goc-hoi-dap-ky-thuat-vao-day-5.html

Chúc Bác sớm có bộ hát ngày tết này.

Không ăn thua đâu ông ơi. tôi củng có một bộ đây hát như đấm vào tai

mrduku

Member
Ðề: xin hỏi cách ghép dàn karaoke

Với chất lượng để hát được Karaoke không cần cầu kì về dây nối (hàng TQ chất lượng là được), đấu nối không có gì là phức tạp cả, Tivi nào cũng hát được (vì chỉ hiện hình ảnh thôi mà), màn hình càng to càng nhìn rõ chữ....Hát ở nhà nếu mua được Loa tốt (toàn dải) thì cũng không cần Subwoofer. Loa Sub chủ yếu để bổ xung thêm tiếng Bass mạnh cho anh em nhảy nhạc sàn là chính thôi. Theo kinh nghiệm lắp ở nhà tôi, khi hát nhạc vàng tôi bỏ loa SUB ra hát lại hay hơn. Còn tùy bác hát nhạc nào.....

Xin hoi tôi có amlyJARGUAR SUHYOUNG SPA-203N dây điên màu gi trên tanpo có tem với đôi loa bose mà hát chăng ra gì
âm ly nầy tôi mua gần 5 năm rôi

caosonhd

BĐH HD Hải Dương
Ðề: xin hỏi cách ghép dàn karaoke

Xin hoi tôi có amlyJARGUAR SUHYOUNG SPA-203N dây điên màu gi trên tanpo có tem với đôi loa bose mà hát chăng ra gì
âm ly nầy tôi mua gần 5 năm rôi

- Việc đầu tiên kiểm tra chất lượng, bác phải khẳng định được hàng mình mua là hàng xịn (âmly, loa) thì sẽ an tâm về chất lượng, bởi vậy mới cần có anh em trong hội mách bảo nhau và tin tưởng nhau trong việc mua bán. Bác có khẳng định được hàng Bác mua là đồ xịn không??? Nếu là hàng TQ nhái thì không phải nói gì nữa. Nhưng đau nhất là tiền bỏ ra mua là giá tiền mua hàng xịn, nhưng hàng mua về lại là hàng nhái....đau lắm....

- Việc thứ 2 khi bác đã khẳng định được chất lượng, nguồn gốc xuất xứ hàng mình mua rồi thì cần phải có điều chỉnh cho đúng mới hát hay được.
Nếu có điều kiện bác chụp hình ảnh mặt trước mặt sau cận cảnh để anh em xem, đặc biệt là bác điều chỉnh các núm nút thế nào, thì anh em sẽ giúp bác điều chỉnh cho đúng.

Tôi cũng có 01 con PA 203N (nhập khẩu Hàn Quốc) hát rất phê, Bác xem mặt em nó và điều chỉnh như dưới đây nhé:

Vị trí các núm nút đã chỉnh hát tốt (Bác lưu ý nếu giọng bác khoẻ, hơi khoẻ thì có thể điều chỉnh Mic có Bass thấp đi một chút cho đỡ ù..)

Mặt bên phải của em nó đây:

Còn đây là toàn cảnh của em nó:

mua loa sịn bác cứ mạnh dạn đầu tư khoảng 10tr đi. ko thì chơi tạm loa hồ cẩm đào vậy, kô hay thì ráng chịu thôi.

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Không ăn thua đâu ông ơi. tôi củng có một bộ đây hát như đấm vào tai

Có 3 triệu thì chỉ có vậy thôi bác ợ (hay trong tầm giá mà). Bác muốn ăn thua thì phải bỏ ra khoảng 8 - 13 triệu một đôi loa Mỹ Boss 301 xịn hoặc ADD K10 là sẽ êm tai thôi....

ThanhTungE85

Thanks các bác trước nhé!
Mà nên mua bộ Bose nhái kia hay làm đôi Arirang chính hãng cùng giá tiền, mọi ngưởi nhỉ?

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Mà nên mua bộ Bose nhái kia hay làm đôi Arirang chính hãng cùng giá tiền, mọi ngưởi nhỉ?

Cái này bác nên mua của người quen là tốt nhất. Nếu có thể bác bảo người bán hàng xách về nhà cả hai bộ, test thử từng bộ một, bộ nào chơi được thì để lại, bộ nào không được trả lại người ta. Nếu bác chơi trong hội HD anh em sẽ giúp bác điều đó. Đảm bảo chi tiền đúng giá trị hàng.

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Cái này bác nên mua của người quen là tốt nhất. Nếu có thể bác bảo người bán hàng xách về nhà cả hai bộ, test thử từng bộ một, bộ nào chơi được thì để lại, bộ nào không được trả lại người ta. Nếu bác chơi trong hội HD anh em sẽ giúp bác điều đó. Đảm bảo chi tiền đúng giá trị hàng.

ThanhTungE85

Làm sao mà test để hát thử cả 2 loại bây giờ hả bác? Bác là người có kinh nghiệm và tâm huyết với ae Hải dương thì cho mình lời khuyên đc ko?

Bên trên