Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

dienmaytoanlinh

Active Member
Chào các bác,

Các hãng đang và chuẩn bị ra model 2013, như là:

LG và Samsung đã có model 2013 trong kho rồi, còn Sony thì cuối tháng 4 đầu tháng 5 của năm nay, Toshiba và Panasonic thì chưa có thông tin.

Các bác cùng nhau thảo luận về tính năng, chất lượng hình ảnh, Smart Tivi, chất lượng hình ảnh 3D và siêu phẩm của các hãng tivi này nha, để mọi người có thêm thông tin tham khảo, và mày mò về model 2013 này ^^

Mai công ty sẽ giao bên model 2013 đầu tiên 39LN5400 về để giao khách, lúc đó sẽ được test sản phẩm này, sẽ báo cáo với các bác ^^

Ah, để em thêm 1 số thông tin như sau:

LG 2013 sẽ thêm 1 số tính năng như: tìm kiếm = giọng nói, chia sẻ thông minh, ghi lại hình ảnh, app store nhiều hơn, và chip xử lý mạnh hơn, tấm nền IPS và kính 3D đi kèm tivi luôn là 4 kính thay vì 6 kính như 2012

SS 2013 có 1 số tính năng nổi bật như sau: tìm kiếm = giọng nói, điều chỉnh âm lượng = cảm ứng, app store, và kính 3D đi kèm thì tùy theo từng model mà có cái 2, có cái 4 kính

vinh do

Active Member
chủ thớt có thể cho biết lg hay ss em nào to cao đen,thơm ngon bổ dẻ hông nè :D.ngồi chờ coi sao nè.:))..

dntk44tdh3

Active Member
Re: Ðề: Re: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

Tiện thể đây, mình cũng biết chút ít về tivi Samsung chỉ SS mà thôi :">, các bác cần hỗ trợ gì post vào topic này lun nha, mình sẽ hỗ trợ trong khả năng có thể ^^
Một ngày tốt lành nhé các bạn!

SS 40F5100 là đời cao hơn 40F5000 đúng không bác. Bác có biết bao giờ thì nó ra không. Và tính năng nó hơn F5000 những điểm nào vậy bác

hidro

Member
Ðề: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

Về cơ bản mình thấy các hãng không có nâng cấp nào đáng chú ý cả, toàn thêm thắt những tính năng đâu đâu vào để móc túi khách hàng thôi.
Có lẽ sản phẩm đáng chờ đợi nhất là ZT60 của Pana vì nó sắp đi vào viện bảo tàng rồi :D

Ðề: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

Về cơ bản mình thấy các hãng không có nâng cấp nào đáng chú ý cả, toàn thêm thắt những tính năng đâu đâu vào để móc túi khách hàng thôi.
Có lẽ sản phẩm đáng chờ đợi nhất là ZT60 của Pana vì nó sắp đi vào viện bảo tàng rồi :D

thế thì dành dụm tiền mà mua đi. TV 2013 thì sony cũng đáng quan tâm lắm đấy

thế thì dành dụm tiền mà mua đi. TV 2013 thì sony cũng đáng quan tâm lắm đấy

datqtm07

Member

Các bác cho em hỏi . Em lên trang SS có model 32F6400 có ghi tính năng vậy
Smart Interaction 2.0
Face Recognition Ready
Motion control Ready
Voice Control (Embedded) Có (Only Smart Touch Control)
Voice Control (Server) Có (Only Smart Touch Control)
Samsung TV Apps supported Có
Face Recognition Ready
Motion control Ready

--> là cảm biến chuyển động bằng tay đúng ko ạ #:-S

supham

Member

Tới giờ vẫn trung thành với plasma, có tiền trong năm nay sẽ làm em SS F51000 cho nó máu. Đánh giá cao SS ở chỗ USB hỗ trợ định dạng nhiều phim để xem.

tuyen2068

Active Member
Ðề: Re: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

Tiện thể đây, mình cũng biết chút ít về tivi Samsung chỉ SS mà thôi :">, các bác cần hỗ trợ gì post vào topic này lun nha, mình sẽ hỗ trợ trong khả năng có thể ^^
Một ngày tốt lành nhé các bạn!

Hôm trước em chê SS quá trời ở chỗ có built-in hay ready của truyền hình KTS. Và chê ở chỗ thiếu người hỗ trợ các trang mạng lớn.
Thấy bác biết nhiều và đính chính, em cũng đoán già đoán non rồi.
Chúc một ngày tốt lành.

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

39LN5400 có bản 39 inch hả bác ? Sao năm nay LG ra 39 inch nhỉ....

LG năm nay ra các kích cỡ từ 24->84 lun bác ah, 24, 26, 28, 32, 39, 42, 47, 50, 55, 60, 72 và 84

và kích cỡ 28 và 39 thì hiện tại thị trường 2013 có 2 hãng là LG và TCL, còn các kích cỡ còn lại hầu hết các hãng đều có ^^

chủ thớt có thể cho biết lg hay ss em nào to cao đen,thơm ngon bổ dẻ hông nè :D.ngồi chờ coi sao nè.:))..

theo em thấy thì 2 chú LG và SS tính năng 2013 tương đương nhau về tính năng về SS thì F8000 với các tính năng sau

Cách điều khiển Smart TV tối tân nhất (từ web samsung)
Với công nghệ và tính năng điều khiển bằng giọng nói, Smart TV của Samsung luôn phát triền để đưa bạn vào một thế giới tương lai kỳ diệu. Khi bạn không thể tìm ra chiếc remote, hãy nói "Hi TV" hoặc vẫy tay và bắt đầu ra lạnh cho chiếc TV F8500 để đổi kênh hoặc thay đổi volume theo ý thích.

Còn LG thì chưa thấy nói về tính năng này, mà vẫn có tìm kiếm = giọng nói và cac chia se thông minh khác, thông qua wifi ko cần dây HDMI nữa và dòng 6910 trở lên thì chân đế đường viền và mỏng hơn hơn so với 2012, và dc thiết kế gần giống các smart phone bây giờ, mỏng phần trên và hơi dày về phần chân.

Tính năng tìm kiếm giọng nói rất phù hợp với các thiết bị đặt trong nhà.;)

tất nhiên rồi bác, chắc ko xa, sẽ có các ứng dụng giống seri tìm kiếm = giong nói của iphone :)

Các bác cho em hỏi . Em lên trang SS có model 32F6400 có ghi tính năng vậy

Face Recognition Ready
Motion control Ready

--> là cảm biến chuyển động bằng tay đúng ko ạ #:-S

tính năng nó như vậy nè bác: Smart TV có thể hiểu bạn (từ web samsung)
Giờ đâu, bạn bạn có nhiều thời gian tận hưởng những chương trình yêu thích hơn là phải tìm kiếm trong cả ngàn kênh khác nhau. Với Voice Interaction, bạn có thể yêu cầu Smart TV giới thiêu những chương trình hoặc bộ phim dựa theo thói quen xem TV của bạn. Sau một thời gian, S Recommendation đã có thể lọc chương trình dựa theo sở thích của bạn. Những bộ phim và chương trình sẽ không bị lặp lại. Thật đơn giản và dễ dàng.
Bước vào thế giới giải trí ấn tượng
Với giao diện thông minh Smart Hub, Samsung đang thay đổi việc định nghĩa "xem TV". Là một cổng điện tử giải trí tiên tiến, giao diện thông minh Smart Hub cho phép bạn tìm kiếm & kết nối nội dung dễ dàng, tiện lợi, được phân chia thành 3 bảng: giao diện thông minh Samrt Hub giúp bạn kết nối, ứng dụng (apps), mạng xã hội (social), hình ảnh (photos), phim & nhạc. Bạn có thể chọn các tính năng này dễ dàng bằng chuyển động.
Note:
* Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa & có thể không phản ánh giao diện thực
* Nội dung, dịch vụ TV & những tính năng có thể thay đổi theo các vùng và khu vực
ON TV
Khi bạn vừa khởi động TV, tính năng ON TV sẽ giới thiệu những chương trình truyền hình hoặc những bộ phim dựa trên sở thích xem TV của bạn. Bạn có thể tận hưởng ngay những gì mình thích mà không cần tìm kiếm quá lâu.

Face Recognition: là nhận diện khuôn mặt để đăng nhập vào 1 số tài khoản trong Smart hub, (cái này bác phải mua thêm camera riêng vì dòng F6400 không tích hợp camera)
Motion control : là nhận diện cử chỉ bằng tay, sau khi bác mua camera về cắm vào sử dụng

chắc vậy đó bác, để các em no ra hết sẽ dc test hết ah :D

kohanvn

Member
Ðề: Re: Ðề: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

Một cái hay mà mình muốn nhấn mạnh ở tính năng thông minh này là 1 cái tivi smart bình thường dòng F của SS cũng có thể gắn kit Camera vào trở thành 1 dòng cao cấp có đầy đủ tính năng nhận diện giọng nói, khuôn mặt, cử chỉ... đó là cái hay của sản phẩm SS và chắc là SN,LG, Sharp, Toshiba phải còn lâu mới làm được =)), các tivi cao cấp seri 7-8-9 thì dùng bộ Kit - Evolution ! <):)

Giá con kit camera cở nhiêu bạn ơi?

bác điện máy toàn linh cho em hỏi là LG 2013 các dòng từ LA6200 trở lên đều được tặng kèm magic remote phảikhông bác. Em đọc trong cataloge nó bảo vậy

vinh do

Active Member
Re: Ðề: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

Điểm khác biệt trong loạt TV Bravia 2013 năm nay đó là sự xuất hiện của công nghệ Quantum Dot (chấm lượng tử) trong tấm nền mà Sony gọi Triluminos giúp màn hình TV có màu sắc chuẩn và tinh khiết hơn rất nhiều công nghệ TV LED hiện nay.
Tuy nhiên Triluminos chỉ có trên một số model cao cấp và giá cũng không hề rẻ. Ngoài ra hãng cũng đã bổ sung một số kết nối thời thượng hiện nay như NFC, MHL vào các mẫu TV này giúp chúng có thể kết nối theo dạng 1 lần chạm (One Touch) với các thiết bị khác của hãng trong đó có Xperia.

Dòng TV FullHD đầu bảng của hãng điện tử Nhật Bản năm nay là W900 sẽ có tùy chọn 55 và 65 inch với giá khởi điểm là 3.299 USSD.
Triluminos panel
X-Reality Pro
Motionflow XR960 (US) / XR800 (EU)
Active 3D technology
Sony Entertainment Network (Netflix, Facebook, Twitter, Skype and Music Unlimited)
One Touch Screen Mirroring + TV Sideview + NFC
USB Recording (in Europe)
Built-in WiFi

Thấp hơn một bậc là W808 với tùy chọn 47 và 55 inch cùng giá khởi điểm 1.799 USD.
X-Reality Pro
Motionflow XR240 (US) / XR400 (EU)
Passive 3D technology
Sony Entertainment Network (Netflix, Facebook, Twitter, Skype and Music Unlimited)
Built-in WiFi
Dẫn đầu phân khúc tầm trung của Sony là W650 cùng tùy chọn kích thước bao gồm 32, 42 và 50 inch, giá khởi điểm 799 USD nhưng lại không hỗ trợ 3D.
X-Reality Pro
Motionflow XR240 (US) / XR200 (EU)
Screen Mirroring + TV Side View
Built-in WiFi

Vẫn ở phân khúc tầm trung nhưng R550 có tùy chọn khá lớn là 50, 60 và 70 inch nên giá khởi điểm lên tới 1.399 USD.
Full HD panel with edge LED backlight
Motionflow XR240 (US)
Passive 3D
Built-in WiFi

Kiểu dáng, tính năng tương tự đàng anh, R520 loại bỏ việc hỗ trợ 3D để giảm giá thành nhưng do chỉ có tùy chọn 60 và 70 inch nên giá khởi điểm là 1.999 USD
Full HD panel with edge LED backlight
Motionflow XR240 (US)
Built-in WiFi

Dòng thấp nhất trong các model 2013 của Sony là R450 được bán với giá khởi điểm là 399 USD. Thiết kế khá sang nhưng thông số chẳng có gì đặc sắc.
Full HD panel with direct LED backlight
50 / 60 Hz panel

Sony vẫn chưa công bố chính thức giá của dòng TV 4K đầu bảng của mình là X900.
Triluminos panel
Ultra HD (4K) panel
Motionflow XR960 (US) / XR800 (EU)
Passive 3D technology (and Simulview)
4K X-Reality Pro
Magnetic Fluid 2-way sound system
Built-in WiFi
nhìn mấy em nó mà tê quá hen...

Hải Băng

Re: Ðề: Re: Ðề: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

Một cái hay mà mình muốn nhấn mạnh ở tính năng thông minh này là 1 cái tivi smart bình thường dòng F của SS cũng có thể gắn kit Camera vào trở thành 1 dòng cao cấp có đầy đủ tính năng nhận diện giọng nói, khuôn mặt, cử chỉ... đó là cái hay của sản phẩm SS và chắc là SN,LG, Sharp, Toshiba phải còn lâu mới làm được =)), các tivi cao cấp seri 7-8-9 thì dùng bộ Kit - Evolution ! <):)

bác này 1 lài trainer Samsung , 2 là Ps hãng Samsung , 3 là nhân viên bảo hành Samsung

sky_XY

mình có nhỏ bạn đang dùng LG L3, ko iết sao hay bị lỗi về loa lắm

ninoninaxx

Well-Known Member

bản thân em ko thích thú với mấy anh hàng xẻng là mấy. ngồi ngóng chờ mấy anh samurai vậy

Bên trên