Thảo luận về đầu tư xây dựng hệ thống HD - Hình ảnh test trang 27,29,32,35

pgasqlkt

Member
Ðề: THẢO LUẬN VỀ ĐẦU TƯ XÂY DỰNG HỆ THỐNG HD

nó cũng có 1 ưu điểm: vô đối khi thực hiện chương trình "Chiếu HD cho đồng bào tôi xem" :-??

crazy

Bác chơi toàn hàng nhập giá khủng, mấy người theo được??????
Em thấy trên diễn đàn có mấy Bác đã từng tư vấn bộ dàn 10 tỷ cho 1 số thành viên rùi đó, Bác qua xem có chọn được món nào không?
Mà lỡ giới thiệu thì Bác cho xin cái hình luôn đi.
Chơi được hàng nhập thì quá ngon rồi, nhưng mà xui trúng con bệnh thì không có ai kê đơn nổi đâu. Theo em ở Tỉnh lẻ như anh em mình nên mua hàng trong nước có bảo hành, ốm đau còn có nơi phát thuốc. L-)

Hì HÌ có caid link đó Nam http://www.audiohoaphuc.com/vie/San-pham/Bower-Wilkins -- hì hì Mình thì 10tỷ nhiều quá tầm 2 tỷ thì thôi kệ ráng theo cho vui ka ka ka - Tui nổ mà hổng có chít ai nhe -- thông tin thêm để tham khảo sẵn nổ chơi =--- ước mơ thì ta không nên hà tiện mơ tới bến luôn.

makiemsau

Well-Known Member

Mình đang tính lấy con Yamaha V1065 hay Denon 3310 ở Mẽo, mà nó là điện áp 110V, vậy đem về VN nghe bảo quấn lại điện là OK, o biết cso ảnh hưởng gì ko? bác nào tư vấn hộ em cái khoản này với ạ :), em ko muốn cắm ổn áp vì hơi chiếm diện tích, chưa kể cắm nhầm :)

Trước hết chắc bác đã hiểu rõ về 2 con amply này rồi nên em ko nói chi tiết về 2 con này. Tuy nhiên em ko biết bác cụ thể là thích xem phim hay thích nghe nhạc nữa. Nếu chủ yếu xem phim thì em khuyên bác nên lấy con Yamaha V1065 con này thì xem phim khủng hoảng support 7.2, còn bác vừa thích nghe nhạc hơn xem phim thì nên lấy con denon 3310 vì con này hỗ trợ AL24 Processing - All Channels nên nghe nhạc sẽ rất chất.

Còn lời khuyên về điện áp của em là bác ko nên quấn lại điện có 2 lý do sau đây:
1. Khi bác quấn lại điện em e rằng vài con sò của nó sẽ mau hỏng hơn, trình độ quấn của ta còn phải bàn bạc kỹ.
2. Tính thanh khoản của nó sẽ mất giá trị khi bác ko dùng đến nữa mà bán nó đi.

Ý kiến của em là nên mua ổn áp là ngon nhất.

camry2006

Member

Mình đã khuyên bạn rồi, ko nên lấy con này, nếu cùng giá tiền nên lấy con Denon 390 tốt hơn nhiều. Lời khuyên của nhiều người đã từng phân vân như bạn đấy !

Nên để Bác kdq2010 nghe thử rồi quyết định.
Bộ Sony thì thực sự hoành tráng, trang trí trong nhà thì good không chê được, nếu so với bộ Denon 390 thì bộ này đẹp hơn nhiều.
Còn về chất lượng thì em Sony không chi tiết, âm thanh mù nặng về Bass. Về xem phim thì em này thể hiện sự ầm ĩ của âm thanh chứ không phải sự chi tiết và thiên về sức mạnh. Còn nghe nhạc thì không sâu và chi tiết nhưng bù lại nó hát KOK được.
Kết luận lại là không phải mọi người nghe như nhau, Bác kdq2010 cứ đi nghe thử ở nhà Bác Toàn và Bác Hoàng sau đó lên Phan Khang nghe rồi quyết định.
Biết đâu Bác thấy hay phù hợp với điều kiện nhà mình thì sao.
Chúc Bác kdq2010 sớm chọn bộ dàn ưng ý.

pgasqlkt

Member

theo em kiểu gì sò cũng nóng hơn so với thiết kế do 50Hz với 60Hz

camry2006

Member

Hì HÌ có caid link đó Nam http://www.audiohoaphuc.com/vie/San-pham/Bower-Wilkins -- hì hì Mình thì 10tỷ nhiều quá tầm 2 tỷ thì thôi kệ ráng theo cho vui ka ka ka - Tui nổ mà hổng có chít ai nhe -- thông tin thêm để tham khảo sẵn nổ chơi =--- ước mơ thì ta không nên hà tiện mơ tới bến luôn.

Bác này ước kinh quá, em có tiền thế xây luôn cái rạp phim xem cho nó máu.
ước gì em có .... chết cha, mẹ nó keo em về mua chai nước mắn tối ăn cơm. :-j:-j:-j

crazy

Bác này ước kinh quá, em có tiền thế xây luôn cái rạp phim xem cho nó máu.
ước gì em có .... chết cha, mẹ nó keo em về mua chai nước mắn tối ăn cơm. :-j:-j:-j

Hôm qua tui cũng đang mơ nằm thưởng thức HD cực đỉnh bộ dàn tầm 12 tỷ vây mà đói quá giật mình dậy (tức thật) thì ra từ sáng tới 12h đêm chưa có gì vô bụng= cơm nguội với nước tương hic hic vậy là lỡ một giấc mơ !

makiemsau

Well-Known Member

Nên để Bác kdq2010 nghe thử rồi quyết định.
Bộ Sony thì thực sự hoành tráng, trang trí trong nhà thì good không chê được, nếu so với bộ Denon 390 thì bộ này đẹp hơn nhiều.
Còn về chất lượng thì em Sony không chi tiết, âm thanh mù nặng về Bass. Về xem phim thì em này thể hiện sự ầm ĩ của âm thanh chứ không phải sự chi tiết và thiên về sức mạnh. Còn nghe nhạc thì không sâu và chi tiết nhưng bù lại nó hát KOK được.
Kết luận lại là không phải mọi người nghe như nhau, Bác kdq2010 cứ đi nghe thử ở nhà Bác Toàn và Bác Hoàng sau đó lên Phan Khang nghe rồi quyết định.
Biết đâu Bác thấy hay phù hợp với điều kiện nhà mình thì sao.
Chúc Bác kdq2010 sớm chọn bộ dàn ưng ý.

Cũng tùy Nam ạ, Con Sony chỉ được cái đẹp mã, tốt nhất để bác ấy đi nghe và đánh giá thôi. :D

crazy

Sonus Faber ra loa nặng hơn 5 tạ
Dòng loa Fenice của hãng Sonus Faber nặng hơn 500kg và mức giá khủng, nhưng chỉ được sản xuất giới hạn 30 chiếc.

Sonu Faber Fenice. Ảnh: Avrev.

Đặc trưng với các dòng loa có chân đế choãi ra ngoài độc đáo, Sonus Faber tiếp tục tung ra loa toàn dải dòng Fenice với bề ngoài hầm hố và chắc chắn, nổi bật với hai hồi gỗ mặt bên.

Loa trung với kích cỡ 6,5 inch sử dụng màng chế tạo bằng bột giấy trộn sợi cùng với lõi Neodymium để tạo âm thanh tự nhiên nhất. Được trang bị hai loa trầm 10 inch cho âm thấp và thêm một loa siêu trầm 15 inch cạnh bên, loa Fenice có dải đáp tần 20Hz tới 35kHz. Với sức nặng tới hơn 5 tạ, việc di chuyện bộ loa này quả không phải là điều dễ dàng gì một khi đã để cố định một chỗ. Có lẽ đó chính là lý do để hãng trang bị thêm một trong những tính năng thú vị nhất của loa này: tính năng Sound Field Shaper - cho phép người dùng tự điều chỉnh loa trầm 4,5 inch nhỏ ở mặt sau để có được trường âm rộng hơn.

Với số lượng sản xuất giới hạn chỉ 30 chiếc, hiện loa Fenice đang có giá lên tới 175.000 USD mỗi loa.

makiemsau

Well-Known Member

Sonus Faber ra loa nặng hơn 5 tạ
Dòng loa Fenice của hãng Sonus Faber nặng hơn 500kg và mức giá khủng, nhưng chỉ được sản xuất giới hạn 30 chiếc.

Sonu Faber Fenice. Ảnh: Avrev.

Đặc trưng với các dòng loa có chân đế choãi ra ngoài độc đáo, Sonus Faber tiếp tục tung ra loa toàn dải dòng Fenice với bề ngoài hầm hố và chắc chắn, nổi bật với hai hồi gỗ mặt bên.

Loa trung với kích cỡ 6,5 inch sử dụng màng chế tạo bằng bột giấy trộn sợi cùng với lõi Neodymium để tạo âm thanh tự nhiên nhất. Được trang bị hai loa trầm 10 inch cho âm thấp và thêm một loa siêu trầm 15 inch cạnh bên, loa Fenice có dải đáp tần 20Hz tới 35kHz. Với sức nặng tới hơn 5 tạ, việc di chuyện bộ loa này quả không phải là điều dễ dàng gì một khi đã để cố định một chỗ. Có lẽ đó chính là lý do để hãng trang bị thêm một trong những tính năng thú vị nhất của loa này: tính năng Sound Field Shaper - cho phép người dùng tự điều chỉnh loa trầm 4,5 inch nhỏ ở mặt sau để có được trường âm rộng hơn.

Với số lượng sản xuất giới hạn chỉ 30 chiếc, hiện loa Fenice đang có giá lên tới 175.000 USD mỗi loa.

Anh này nói chuyện toàn lạc chủ đề, chả ăn nhập gì với tiêu đề của anh Hoàng đưa ra...hix

crazy

Anh này nói chuyện toàn lạc chủ đề, chả ăn nhập gì với tiêu đề của anh Hoàng đưa ra...hix

* đang thảo luận để xây dựng HD cho ACE HD ĐN mà bác - kỳ quá hà. Tui chỉ mong ai đó mua được loa bự tui ké với.
Phải hông pà kon ! ý bà con

makiemsau

Well-Known Member

* đang thảo luận để xây dựng HD cho ACE HD ĐN mà bác - kỳ quá hà. Tui chỉ mong ai đó mua được loa bự tui ké với.
Phải hông pà kon ! ý bà con

đang thảo luận mà bác đưa cái loa giá trên 150k USD ra để hù anh em sao, chán bác :D. Tiêu chí ngon bổ rẻ của bác đâu mà bác đi đùa giỡn như thế

pgasqlkt

Member

vậy luôn cho tiện, bác nào có thể đưa ra giá cả tối thiểu cho 1 bộ chơi 720p với DTS cho mọi người dễ tham khảo

Tomykhoai

Active Member

vậy luôn cho tiện, bác nào có thể đưa ra giá cả tối thiểu cho 1 bộ chơi 720p với DTS cho mọi người dễ tham khảo

Cứ chơi HD Ngon Bổ Rẻ như em này hehe :)) PC + Bộ loa 5.1 giá tầm 1-2T thôi. Đủ chức năng luôn : Nghe nhạc - Xem phim - Chơi game - Chat Voice .., Thêm cái VGA thì ... 1080p hí hí vô tư
Bác nào muốn thực tiễn nhòm ngó nghe thử thì qua nhà em. Em đang chạy 7.2 hehe các Bác nghe xong chắc ngất vì đau đầu quá đi :))

Chỉnh sửa lần cuối:

huybank

Member

Hi Mr Huy lâu ngày nhỉ ! Huy thấy oki thì nên trang bị biến thế coong xuất gấp 2 or 3 lần yêu cầu hoạt ổn áp loại uy tín chút -- không nên ....làm nguồn. - đây là ngu ý của mình -
2 món này giá cả thế nào cho crazy hay với (cả tiền ship luôn nhé )
con yamaha này gấu quá bác ơi
RX-V1065
RX-V1065
7.2-Channel Digital Home Theater Receiver (New)

Hi anh, em cũng tham khảo giá bên Mỹ tầm 550$ em này, tìen ship thì em có bạn làm ở vận chuyển nên giá cxung khá OK hơn các dịch vụ vận chuyển ở Mỹ + thuế nhập khẩu + VAT : tầm dưới 800$ trở lại, rẻ hơn VN tầm 250$. Em cũng đang phân vân vì giá này ở VN chỉ cưới được em V765 thôi. EM chỉ ngại tụi Hải quan ko chịu tính thuế giá ở Mỹ mà nó tính giá 1050$ ở VN mà tầm 35% thuế thì có mà chết :(

makiemsau

Well-Known Member

Hi Mr Huy lâu ngày nhỉ ! Huy thấy oki thì nên trang bị biến thế coong xuất gấp 2 or 3 lần yêu cầu hoạt ổn áp loại uy tín chút -- không nên ....làm nguồn. - đây là ngu ý của mình -
2 món này giá cả thế nào cho crazy hay với (cả tiền ship luôn nhé )
con yamaha này gấu quá bác ơi
RX-V1065
RX-V1065
7.2-Channel Digital Home Theater Receiver (New)

Hi anh, em cũng tham khảo giá bên Mỹ tầm 550$ em này, tìen ship thì em có bạn làm ở vận chuyển nên giá cxung khá OK hơn các dịch vụ vận chuyển ở Mỹ + thuế nhập khẩu + VAT : tầm dưới 800$ trở lại, rẻ hơn VN tầm 250$. Em cũng đang phân vân vì giá này ở VN chỉ cưới được em V765 thôi. EM chỉ ngại tụi Hải quan ko chịu tính thuế giá ở Mỹ mà nó tính giá 1050$ ở VN mà tầm 35% thuế thì có mà chết :(

vậy nếu được nhờ bác Huy ship dùm con 3310 đuợc ko, đang nghía em này. Tiện thể bác cho em xin cái giá con 3310 luôn , thx :D

Các Bác ơi em định mua 1 dàn 5.1 các bác tư vấn giúp em với
thấy có mấy dàn loa bán cùng bộ TV LG nhà em
ko biết có hỗ trợ DTS ko nữa

pantau

Active Member

Các Bác ơi em định mua 1 dàn 5.1 các bác tư vấn giúp em với
thấy có mấy dàn loa bán cùng bộ TV LG nhà em
ko biết có hỗ trợ DTS ko nữa
Học sinh thời nay sao có nhiều tiền mua sắm quá nhỉ?????

Học sinh thời nay sao có nhiều tiền mua sắm quá nhỉ?????

sac
cái đó là ba em bảo mua 1 cái về để nghe nhạc với xem phim
định mua cùng đợt với cái TV nhưng ko được
nên chừ có điều kiện nên mua thôi ạ
mua cho gia đình chứ có phải cho em đâu mà bác:((

pantau

Active Member

sac
cái đó là ba em bảo mua 1 cái về để nghe nhạc với xem phim
định mua cùng đợt với cái TV nhưng ko được
nên chừ có điều kiện nên mua thôi ạ
mua cho gia đình chứ có phải cho em đâu mà bác:((
Vậy thì mua LG AIO tầm 5000K-7000K để sử dụng cùng chung Remote cho tiện lợi.
Những loại này đều có DTS cả , Được thiết kế âm thanh bởi Maclevinson.

Bên trên