Thật tuyệt vời các bác ah...em mới khám phá ra sự kết hợp tuyệt vời

trust

Member
Em post bài này trong tình trạng đang lâng lâng vì 1 sự phối ghép ngẫu nhiên nhưng cho 1 kết quả đáng ngạc nhiên,Chả là em có bộ dàn HD cùi bắp: Amply Yamaha AX1 ,Center Bose VCS10 ,surround Bose 161 ,Sub và Front em chơi bộ AM5...ban đầu đem về xài thì kết quả ko như em nghĩ,xem phim thì hay nhưng nghe nhạc em thấy thiều 1 cái gì đó ,ko thực sự sống động lắm.Thế là em thanh lý hết mấy cái loa Center và Rear lun...còn giữ lại bộ Bose AM5 seris 3..Hôm nay ko biết cơ duyên hay sao có 1 bác bán cặp loa Yamaha AST-S1 thuộc dòng Monitor của Yamaha..con này khá hiếm và đắt so với vóc dáng nhưng em mua đc giá khá mềm..đem về em thay cặp cube của Bose bằng cặp Yamaha này..( 2 cube đấu với cái Sub AM5...trong cái Sub Am5 này nó có bảng điện với mấy cái bóng đèn có nhiệm vụ xử lý âm thanh khi đưa ra 2 loa vệ tinh thì phải)..Kết quả thật tuyệt vời khi em nghe bài nhạc đầu tiên..có lẽ tiếng treble của thằng Yamaha nó được xử lý qua mấy cái bóng đèn của thằng sub Bose cho tiếng rất chi tiết và cân bằng,bass rất mềm và sâu,tiếng Mid phải nói cực hay...hihihii..Em ko biết diễn tả như thế nào chỉ muốn nói là rất tuyệt vời.Em đưa lên đây ko phải quảng cáo gì..chỉ mục đích chia sẻ với anh em mới chơi HD như em thôi.Nhiều khi mình bỏ ra ko ít tiền nhưng kết quả lại ko như mình mong muốn.Đôi khi 1 sự phối ghép ngẫu nhiên lại cho kết quả thực sự rất hay.Em cũng mới chơi nên chỉ post lên cho anh em nào muốn trải nghiệm âm thanh nhưng chưa có định hướng nên đầu tư như thế nào.Các bác cao thủ xin đừng chém em nha...hihihi...Nếu có bác nào muốn chứng thực lời em nói rất hoan nghênh các bác ghé phòng em chơi,nhà tuy nhỏ nhưng sẽ rất vui làm quen giao lưu caffe với các bác ;)

Như trong hình em thay 2 cái cube của Bose bằng cặp loa Yamaha này nè:

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Thật tuyệt vời các bác ah...em mới khám phá ra sự kết hợp tuyệt vời

Chúc mừng bác chủ vui vẻ với sáng tạo của mình

lanem

Member

:D dám chắc không mấy ai đã từng ghép kiểu này.
chúc mừng bác

tiachop

Well-Known Member

Cái cube của Bose có chút xíu làm sao mà bằng cái Yamaha AST-S1 được bác :-j
Thằng bose chỉ có cái Sub là hay thôi còn lại chẳng ra gì hết :p

Bose mà không hay là sao nhỉ. Nhà mình có đôi bose đứng mua cũng khá lâu nghe nhạc phê lòi

haipvg

Well-Known Member

Cặp loa này mà đưa thẳng vào front của rec ax1 này thì nghe nhạc ra sao bác chủ top?

khoangadi

xin chào các bác. em mới vào diễn đàn này, rất mong các bác giúp đỡ, em xin cảm ơn

trust

Member
Re: Ðề: Thật tuyệt vời các bác ah...em mới khám phá ra sự kết hợp tuyệt vời

Cặp loa này mà đưa thẳng vào front của rec ax1 này thì nghe nhạc ra sao bác chủ top?

Em này tuy nhỏ nhưng có võ bác ah...Nó là dòng Monitor của thằng Yamaha mà.Mấy cái dòng NS của Yamaha...nhất là ai kiếm em Yamaha NS10 Monitor (hơi hiếm à nha) về ghép dàn thì hết thuốc.Thằng Bose cube nghe nịnh tai nhưng âm hình của nó ko tốt và ko sống động như thằng yamaha AST-S1 này,với lại tiếng treble nó chói quá làm người nghe cảm thấy khô khan.Theo cảm nhận của em là thế nên em cho ra đi cặp cube rùi. Hiện Yamaha AST1-S1 em đang làm Main luôn cho dàn 7.1 của e vì nó nhỏ nhưng chất âm người lớn lắm.Sau nhiều thử nghiệm và thay đổi em giữ lại "công thức" cuối cùng này cho mình..he he

trust

Member
Re: Ðề: Thật tuyệt vời các bác ah...em mới khám phá ra sự kết hợp tuyệt vời

Cái cube của Bose có chút xíu làm sao mà bằng cái Yamaha AST-S1 được bác :-j
Thằng bose chỉ có cái Sub là hay thôi còn lại chẳng ra gì hết :p

Bác nói chí phải...em đem cái nhất của thằng Bose AM5 ghép cái nhất của thằng Yamaha thì chắc là hay hơn rồi...he he

tiachop

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Thật tuyệt vời các bác ah...em mới khám phá ra sự kết hợp tuyệt vời

Bác nói chí phải...em đem cái nhất của thằng Bose AM5 ghép cái nhất của thằng Yamaha thì chắc là hay hơn rồi...he he
Chúc mừng bác, bác nên chú ý thêm dây tín hiệu và dây loa nữa có khi dàn của bác còn hay hơn đó.
Chúc bác vui và nghiện với dàn của mình :D
Trước đây em cũng chơi 1 dàn cùi, ngày nào dù bận cách mấy cũng phải nghe hết 3 bài nhạc mới ngủ yên, ngày nào k nghe thì nhớ vô cùng bức rức k yên =))

training

Well-Known Member

tuyệt khi nghe bài đầu tiên nhưng đến bài thứ 2, thứ 3 nó sẽ khác đấy :D

newceco

Member

Chúc mừng bạn đã có trải nghiệm thú vị, cái cảm nhận của bạn theo mình là đúng và có cơ sở khi phân tích về mặt kỹ thuật đấy, cứ yên tâm thưởng thức nhé kệ mọi người chém nọ chém kia.

thớt giỏi thật. chúc mừng bác nha :)

duongdd

Mấy bác có kinh nghiệm về loa đài cho em hỏi ngu cái này tý ạ
E đang có 1 dàn âm thanh 3 thớt của nhật e rất thích nghe bộ này , nhưng hiện tại chỉ nghe được CD trực tiếp trên dàn âm thanh đó thôi , em muốn cắm đôi loa của dàn đó vào con lap của em để có thể nghe nhạc được từ laptop thì bây giờ em phải làm thế nào . Bình thường nếu là loa rời không cùng dàn âm thanh chỉ cần nối loa với máy tính là được , còn bộ này nó liên quan đến dàn âm thanh nên em đã cắm vào laptop và không được , Bác nào biết hướng giải quyết tư vấn giúp em với ạ :D

haitac16688

Bác ở đâu vậy? em là newbike cũng đang muốn kiếm một bộ về nghe nhạc mà chưa biết như nào, cứ như lạc vào ma trận ấy! Nếu giờ mà dựng một àn như của bác thì chi phí hết khoảng bao nhiêu ạ?

Bl4ckTr4n

Member

hôm nào cho anh em qua nghe ké và học hỏi đi ạ

Bên trên