[Thể Thao|Chính Kịch] The Fighter 2010 BDRip 1080p x264 D-Z0N3 ~ Đấu Sĩ

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi trilnh, 6/5/18.

1. trilnh

trilnh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    224,523
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Tiền:
    10,412 CR
    The Fighter (2010) Bluray 1080p DTS x264 D-Z0N3
    Đấu Sĩ
    Vietsub

Mark Wahlberg, Christian Bale, Amy Adams
    IMDb: 7,8/10 ~ 302.512 votes
    Metascore: 79

Câu chuyện của The Fighter bắt đầu từ những khu phố lao động ở Lowell, Massachusetts, Mỹ. Micky Ward và Dicky Eklund là hai anh em cùng mẹ khác cha sống trong một gia đình phức tạp với nhiều thành phần. Ngay từ nhỏ, họ đã cùng nhau luyện tập bộ môn quyền Anh. Khi lớn lên, Dicky trở thành niềm tự hào của thị trấn khi từng hạ gục được võ sĩ nổi tiếng Sugar Ray Leonard. Tuy nhiên, ánh hào quang của Dicky chưa kịp lóe lên đã nhanh chóng vụt tắt. Anh đắm chìm vào ma túy, bạo lực và lối sống buông thả, phóng túng. Trong khi đó, dù sở hữu một trái tim nhiệt huyết với quyền Anh, Micky liên tiếp thất bại trên sàn đấu và luôn bị coi là một bước đệm để các võ sĩ khác rèn luyện, nâng cấp bậc. Sau khi anh suýt mất mạng chỉ vì phải đấu với một đối thủ hơn mình cả chục cân thì Charlene, cô bạn gái cứng cỏi, táo bạo của Micky, đã thuyết phục anh từ bỏ sự chở che để tự mình theo đuổi một con đường riêng, tránh sự rắc rối từ ông anh trai nghiện ngập và bà mẹ vô tâm. Mâu thuẫn giữa chàng võ sĩ trẻ và gia đình mỗi lúc trở nên căng thẳng hơn...
    Thuộc dòng phim tiểu sử, tâm lý, thể thao, The Fighter mở màn bằng một ngày bình thường của hai anh em Micky và Dicky, đồng thời giới thiệu về mối quan hệ thân thiết giữa họ, về giấc mơ của Micky. Nội dung của The Fighter không có gì đột phá so với những bộ phim khác về boxing trước đây, nhưng chính cách dẫn dắt tài tình của đạo diễn David O. Russell đã lôi cuốn được người xem ngay từ những giây đầu tiên. Mở đầu phim, nếu không tìm hiểu trước thì nhiều khán giả sẽ không phân biệt được Micky hay Dicky là nhân vật chính. Từ đó, cả một câu chuyện về lòng vị tha, nghị lực, tình cảm máu mủ ruột thịt được mở ra qua những màn đấu quyền Anh hấp dẫn. Tiết tấu của The Fighter rất nhanh nên không hề gây buồn ngủ cho khán giả như nhiều bộ phim tiểu sử khác. Mâu thuẫn này vừa được giải quyết xong thì lại đến mâu thuẫn khác. Cao trào liên tục được đẩy lên trong phim nên dù có thể câu chuyện của The Fighter dễ đoán trước, nhưng khán giả vẫn bị kích thích và tò mò trước cách dẫn chuyện của David O. Russell. Bên cạnh đó, phim cũng chứa đựng nhiều yếu tố hài hước để làm giãn không khí. Phần nhạc nền sôi động do nhà soạn nhạc Michael Brook (phim Mission Impossible 2, Into The Wild) dàn dựng cũng là một trong những điểm tạo nên sức hút cho The Fighter.

The Fighter1 (Copy).jpg The Fighter2 (Copy).jpg The Fighter3 (Copy).jpg The Fighter4 (Copy).jpg The Fighter5 (Copy).jpg The Fighter6 (Copy).jpg

INFORMATION

DOWNLOAD
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

SUBTITLE
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

BẢN BLURAY REMUX
    The Fighter (2010) 1080p Blu-ray Remux AVC DTS-HD MA 5.1-KRaLiMaRKo

Mong mọi người đăng bài phản hồi để góp phần đưa bộ phim đến với nhiều người khác!

Chỉnh sửa cuối: 11/9/19
    #1 +1 CR
  2. Alex.Nguyễn

Alex.Nguyễn Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    364
    Tiền:
    317 CR
    Phim hay thank bác!

trilnh cảm ơn bài này.
  3. Đắc Trung

Đắc Trung Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    297
    Tiền:
    209 CR
    Cám ơn ạ.

trilnh cảm ơn bài này.
  4. Đắc Trung

Đắc Trung Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    297
    Tiền:
    209 CR
    Bác co remux không ạ? nếu có cho em xin nhá. Đa ta bác trước nhiều.

trilnh cảm ơn bài này.
  5. trilnh

trilnh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    224,523
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Tiền:
    10,412 CR
    Lên rồi đó bác.

#5 +1 CR
    playat3am and Đắc Trung like this.