Thiết bị for kok: cách nhận biết hàng xịn vs hàng fake (JBL, Jarguar, Bose, Shure...)

pap_pol

Member
Ðề: Thiết bị for kok: cách nhận biết hàng xịn vs hàng fake (Jarguar, Bose, Shure...)

Vậy còn bose 301 serie IV ntn ? Các bác chỉ nốt đi /
Thanks .

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Thiết bị for kok: cách nhận biết hàng xịn vs hàng fake (Jarguar, Bose, Shure...)

Kg biết kg nói gì ....... =))

Platinum

Member

Tui không hiểu sao nhà nhà,người người cứ mua amly karaoke Jarguar nhĩ,tui thì xài Jarguar từ lâu rồi,mua Jarguar 203N ở Phan Khang về xài được 4 tháng thì mất echo toàn bộ,đem khi BH thì Phan Khang còn cười và nói đó là "bệnh" đa số amly Jarguar(chắc Phan Khang gửi về Sóng Nhạc BH nhiều rồi nên hiểu).Sau đó BH 1 tuần đem về xài do xài dây streore RCA xịn cắm vào amly Jarguar rồi rút ra thì hix....cái đầu tròn kim loại nó rớt ra theo dây luôn...đem đi BH tiếp....lần này BH 1 tháng trời,hỏi ra thì Phan Khang trả lời hãng Sóng Nhạc không có linh kiện sẵn nên phải nhập về,mất đúng 1 tháng,vừa BH đem về ghim dây xài tiếp cũng rút dây ra nữa,thêm 1 cái đầu tròn kim loại rớt ra nữa....thui em lậy trời đem đầu lên 5giay bán gấp luôn,nói chung là linh kiện để sản xuất đầu amly Jarguar là rất tồi....đúng là Hàn Quốc còn sx điện tử thua xa Nhật Bản lắm,giờ em đang hat với amly marantz PM-868AVK mua hết 12tr5 ở Trương Lê tuy giá cao nhưng chất lượng,tui thích chất lượng chứ không thích đồ dỏm xài nhanh vứt nhanh

Funlove

Tui không hiểu sao nhà nhà,người người cứ mua amly karaoke Jarguar nhĩ,tui thì xài Jarguar từ lâu rồi,mua Jarguar 203N ở Phan Khang về xài được 4 tháng thì mất echo toàn bộ,đem khi BH thì Phan Khang còn cười và nói đó là "bệnh" đa số amly Jarguar(chắc Phan Khang gửi về Sóng Nhạc BH nhiều rồi nên hiểu).Sau đó BH 1 tuần đem về xài do xài dây streore RCA xịn cắm vào amly Jarguar rồi rút ra thì hix....cái đầu tròn kim loại nó rớt ra theo dây luôn...đem đi BH tiếp....lần này BH 1 tháng trời,hỏi ra thì Phan Khang trả lời hãng Sóng Nhạc không có linh kiện sẵn nên phải nhập về,mất đúng 1 tháng,vừa BH đem về ghim dây xài tiếp cũng rút dây ra nữa,thêm 1 cái đầu tròn kim loại rớt ra nữa....thui em lậy trời đem đầu lên 5giay bán gấp luôn,nói chung là linh kiện để sản xuất đầu amly Jarguar là rất tồi....đúng là Hàn Quốc còn sx điện tử thua xa Nhật Bản lắm,giờ em đang hat với amly marantz PM-868AVK mua hết 12tr5 ở Trương Lê tuy giá cao nhưng chất lượng,tui thích chất lượng chứ không thích đồ dỏm xài nhanh vứt nhanh

Bác nói thế chứ con Jaguar và Cali là hàng chuyên dùng để hát Karaoke mà. Chỉ có điều mấy thứ ấy bọn Tàu khựa nó làm toàn linh kiện đểu nên mới nhanh die thoai. Nhà e dùng con PA-203A chữ Hàn lun (có khi còn trc cả 203N) từ năm 2003 đến nay mà chẳng có làm sao cả. Hồi đó em mua 3 củ giờ có đứa nó trả 3 củ rưỡi hehe

HUUDU80

Đang phân vân chưa biết phải chọn lựa thê nào, hôm nay đọc đc bài viết của HD Đồng Hới mình thấy bổ ích lắm, cám ơn bài viết của bâc nhiều lắm !
Chúc năm mới vui vẻ, phát tài !
Chúc HD ngày càng phát triển !

oldfriend

Moderator
thanks đã chia sẻ, ghi nhớ để ko phí tiền mồ hôi nước mắt rước hàng dỏm ^^

nghong

Member

Ở Đâu vậy xiều.choa củng ở đồng hới đang chơi HD đây!

truclinhnd

hix, định làm 1 đôi bose 301 V về làm sr tiện đường sau có nâng cấp làm bộ Karaoke luôn mà đi đâu cũng gặp hàng giả hàng nhái. E ở Hn, định ra 39 Lê Hồng Phong mua mà thấy các bác bên Vnav mua ở đấy cũng kêu quá trời, chẳng biết đâu mà lần nữa. Nhiều khi chính hãng cũng có dăm ba loại chính hãng ấy. Chỉ có người tiêu dùng là thiệt thôi.

Em mới mua đôi Bose 301V ở 39 LHP,giá ở đây hơi chát hơn ở chỗ # 1 chút nhưng em thấy yên tâm lắm.Hàng nguyên đai nguyên kiện,serial chuẩn đầy đủ,với lại em nghĩ đại lý thuộc hệ thống phân phối mà còn lăn tăn thì chỉ có nước sang Mỹ mà mua( mà Mỹ có khi cũng có hàng TQ í,vì bây h ở đâu chả có hàng TQ). Theo ngu ý của em thì nếu ko hiểu biết sâu,tốt nhất là mua hàng mới tại nhà phân phối của sp đó,chứ đừng dùng hàng 2nd mà mang vạ.

YCALET

Mình mới TK cho thằng em 1 bộ 50/50
Mixer ampli DAM 6000 , hàng 2nd còn keng nghe nhạc cũng ok CS cao
Loa BOSE 301V TQ khó phân biệt lắm , chỉ có 1 em xịn đi kèm mới phát hiện , nhưng nhìn bề ngoài không mượt
Mic SHUPU , chơi hàng này rẻ tiền mà khỏi lầm
Đầu CALI 138 KD , tuy cũ nhưng hay hơn ARIANG 36 g/l nhiều
Tổng thiệt hại 8 K tính lun ổn áp

Thichhangnong

Em mới mua đôi Bose 301V ở 39 LHP,giá ở đây hơi chát hơn ở chỗ # 1 chút nhưng em thấy yên tâm lắm.Hàng nguyên đai nguyên kiện,serial chuẩn đầy đủ,với lại em nghĩ đại lý thuộc hệ thống phân phối mà còn lăn tăn thì chỉ có nước sang Mỹ mà mua( mà Mỹ có khi cũng có hàng TQ í,vì bây h ở đâu chả có hàng TQ). Theo ngu ý của em thì nếu ko hiểu biết sâu,tốt nhất là mua hàng mới tại nhà phân phối của sp đó,chứ đừng dùng hàng 2nd mà mang vạ.

Đang định lắp đôi Bâu phục vụ nhu cầu kok, nên chắc em theo bác luôn!

xrow

Member

Thì cứ có tem và bảo hành của Nguyễn Vĩnh Hoàng là được.

quangve

E mới mua 1 bộ Karaoke ở Hoang hai. Được tầm 4 ngày
Loa bose V , ampli Jaguar 203 N tem sóng nhạc, và đầu Vitek cũng được tặng 20 m dây
( thấy bảo là tàu nhưng mà đặt riêng).
Em đấu như hướng dẫn nhưng âm để dây dài tầm 5-6 m, và đặt tạm 2 con loa trên 2 chiếc ghế thấp 45 cm hiện đang chờ thợ để khoan lắp giá cho. Nhưng khi bật ampli lên chỉnh volume ở mức 9-12 h thì nghe có tiếng sôi nhỏ, càng chỉnh to thì tiếng sôi càng to ( lúc này chưa mở đầu vitek ). Các bác cho e hỏi nguyên nhân với ?? Em lo con ampli có vấn đề??

megaultima

Active Member

E mới mua 1 bộ Karaoke ở Hoang hai. Được tầm 4 ngày
Loa bose V , ampli Jaguar 203 N tem sóng nhạc, và đầu Vitek cũng được tặng 20 m dây
( thấy bảo là tàu nhưng mà đặt riêng).
Em đấu như hướng dẫn nhưng âm để dây dài tầm 5-6 m, và đặt tạm 2 con loa trên 2 chiếc ghế thấp 45 cm hiện đang chờ thợ để khoan lắp giá cho. Nhưng khi bật ampli lên chỉnh volume ở mức 9-12 h thì nghe có tiếng sôi nhỏ, càng chỉnh to thì tiếng sôi càng to ( lúc này chưa mở đầu vitek ). Các bác cho e hỏi nguyên nhân với ?? Em lo con ampli có vấn đề??

Do con apmly nhiễu đấy bác ơi .

Amply 203N Sóng Nhạc đã bỏ mẫu từ đầu năm 2011 nên bộ phận bảo hành phải đề xuất linh kiện từ Hàn Quốc về thay thế. Đó là trách nhiệm và cam kết bảo hành chăm sóc khách hàng của công ty Sóng Nhạc đối với dịch vụ và sản phẩm của mình. Còn về việc sản phẩm hư hỏng liên tục như bạn nói thì có thể do NCC thiếu sót trong khâu QC.

Linh kiện sản xuất Amply Jarguar đều là hàng chính hãng, bạn quy chụp sản phẩm tồi mình nghĩ giống như "dìm hàng" quá, không fairplay rồi

"đúng là Hàn Quốc còn sx điện tử thua xa Nhật Bản lắm,giờ em đang hat với amly marantz PM-868AVK mua hết 12tr5 ở Trương Lê tuy giá cao nhưng chất lượng,tui thích chất lượng chứ không thích đồ dỏm xài nhanh vứt nhanh" --- Hàng của Nhật thiên về nghe nhạc hơn là hát karaoke bạn à

play_ku

Vừa rồi em cũng làm bộ dàn. 203N Digital thì em mua ở Hoàng Hải, trước khi mua gọi điện cho Sóng Nhạc hỏi xem Hoàng Hải có phải là đại lý chính thức không. Sóng nhạc khẳng định đúng, em hỏi lại là "Liệu HH có bán hàng fake không? Sóng nhạc trả lời "Chẳng nhẽ SN giới thiệu anh ra mua hàng dỏm. Cuối cùng đành chấp nhận (có tem, phiếu đàng hoàng, mà cũng chẳng biết thế nào. Em mua hàng 203 Digital nên em nghĩ có thể yên tâm. Hiện nay thằng KOMI cũng quảng cáo là phân phối hàng chính hãng nhập khẩu nguyên chiếc PA203N (chữ đỏ). Em xem trên mạng JG thì đâu thấy còn sản xuất nữa, chắc hàng anh ba. Thế mà giá cũng 4,8 tr.

Loa 301V em mua ở Nguyễn Kim (Tràng Thi). Cũng check với Vĩnh Hoàng y như check với Sóng nhạc (em nghĩ có thể yên tâm)

Mic shure SM58LC em mua ở Sao Việt.

Sub Yamaha 515 cũng mua ở Hoàng Hải (cũng check với Hòa Phúc xem có phải là đại lý ko). Tem phiếu đầy đủ.
Nói chung em chơi đồ mới, mua toàn nơi có thể tin tưởng được, nếu không phải hàng zin thì em cũng đến bó chiếu. Mỗi tội về chỉnh hát chưa hay (em chưa biết chỉnh). Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với

Chào bác, may quá.tìm mãi mới thấy thớt này.em vừa múc 1 bộ KOK ở NK và cũng mua đôi BOSE 301 V với cách thức giống hệt như bác nói tuy nhiên.
Em chêck lại hàng của em thì thấy nó giống giống với hàng fake như 1 thớt khác đã có nói.

Thớt đó đây bác.
http://www.otofun.net/threads/155326...a-pha-loa-bose

và đây là anh em BOSE mà em đã mang về bác xem có giống con của bác không nhé.

http://www.flickr.com/photos/38068035n08/6606944877/
http://www.flickr.com/photos/38068035n08/6606944933/
http://www.flickr.com/photos/38068035n08/6606944893/
Bác giúp em vụ này nhé.

Em thấy trên loa BOSE ko có tem niêm phong j hết.Không biết bọn vận chuyển hàng từ kho đến nhà mình nhỡ đâu nó luộc đồ của mình đi thì sao các bác.

thinhkappa

Well-Known Member

E có con Jarguar PA-203A ko biết là xịn hay fake ,nay tháo nắp ra chụp mấy tấm hình ruột gan e nó cho mấy bác xem giúp e xem là xịn hay fake vì là hàng 2nd nên e mù tịt ko biết gì ,con này thì chất lượng âm thanh ra sao?
E ít nghe nói đến ,chỉ thấy các bác hay nói đến con 203N, các bác giúp e vụ này với nha ,e cảm ơn
View attachment 43376
View attachment 43377
View attachment 43378
View attachment 43379
View attachment 43380
View attachment 43381
View attachment 43382
View attachment 43383
View attachment 43384
View attachment 43385

Amky KOK thường là 8omh ,sao amly e lại là 4omh ,các bác giải thích giúp e

e nghe nói là amly 4 sò - 8 sò - 12 sò nhưng sao amly e chỉ có 2 sò
một con ký hiệu là J50, con còn lại ký hiệu là K135,

Chỉnh sửa lần cuối:

dh201hy

Well-Known Member

Lạ nhỉ, con này sao lại có 2 sò nhỉ. Mà mã 2 sò lại khác nhau nưa. Có bác nào tinh thông vụ này giải thích giúp cái

con 203A này xịn 100% đó Bác, nó đời trước 203N ,203n sử dụng 2 con mosfet

Bên trên