Thiết bị for kok: cách nhận biết hàng xịn vs hàng fake (JBL, Jarguar, Bose, Shure...)

chuongzzz

Member
Re: Ðề: Thiết bị for kok: cách nhận biết hàng xịn vs hàng fake (Jarguar, Bose, Shure...)

Sub Yamaha 515 cũng mua ở Hoàng Hải (cũng check với Hòa Phúc xem có phải là đại lý ko). Tem phiếu đầy đủ.
Nói chung em chơi đồ mới, mua toàn nơi có thể tin tưởng được, nếu không phải hàng zin thì em cũng đến bó chiếu. Mỗi tội về chỉnh hát chưa hay (em chưa biết chỉnh). Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với

Sub Ya 515 bác mua bao nhiêu vậy ? hàng new hay 2nd bác ? em cũng đang kiếm mà ko có , lên web YST-SW515 - Subwoofers - Speakers - Audio & Visual - Products - Yamaha United States thì thấy là Discontinued rồi ... loai hoay mãi mà chưa kiếm ra ...

xrow

Member
Ðề: Thiết bị for kok: cách nhận biết hàng xịn vs hàng fake (Jarguar, Bose, Shure...)

Sau khi xem hình so sánh bose xịn và fake em kiểm tra con 301 ser V của em và thấy một điều là. 99% là giống y hàng fake còn 1% không giống (thùng caton khác và có cả phiếu BH NVH). Các bác đưa bài nên thực tế mới đưa ra được thông tin chính xác cho anh em tham khảo.
VD: Các bác so sánh bose V thì phải đưa ảnh của bose V để so sánh và phải tự tay chụp mới chính xác chứ không nên lấy ảnh từ nơi khác về ở đây không phải là series V

[Prime]

Member
Ðề: Thiết bị for kok: cách nhận biết hàng xịn vs hàng fake (Jarguar, Bose, Shure...)

Sau khi xem hình so sánh bose xịn và fake em kiểm tra con 301 ser V của em và thấy một điều là. 99% là giống y hàng fake còn 1% không giống (thùng caton khác và có cả phiếu BH NVH). Các bác đưa bài nên thực tế mới đưa ra được thông tin chính xác cho anh em tham khảo.
VD: Các bác so sánh bose V thì phải đưa ảnh của bose V để so sánh và phải tự tay chụp mới chính xác chứ không nên lấy ảnh từ nơi khác về ở đây không phải là series V
Vậy bác có thể làm bài về em này dc ko cho AE mờ tầm nhìn.
Quá nhiều thông tin khiến AE nửa tin nửa thật. Mù mờ quá

xrow

Member

[Prime];2493243 đã viết:
Vậy bác có thể làm bài về em này dc ko cho AE mờ tầm nhìn.
Quá nhiều thông tin khiến AE nửa tin nửa thật. Mù mờ quá

Em không buôn bán và cũng không quen ai có để mà chụp ảnh và viết bài được, em chỉ thấy nó chưa đúng thì ý kiến thôi bác.

boy188811

Các bác cho em hỏi con amply (Jarguar 203XG hay hơn hay con Bonton 1100 hay hơn ah.

bác cho em hỏi có phải con này ko sao giá lại rẻ thế thì có chắc hàng chính hãng ko bác nhỉ
Jarguar PA-203XG - Tân Cường Audio

Bác tham khảo giúp em cách phân biệt hàng giả Jarguar 203XG ( đời cũ) tại đây http://www.hdvietnam.com/diendan/192-karaoke-thiet-bi-phong-thu/277841-phan-biet-amply-jarguar-203-xg-gia-ne-cac-bro.html

Thân !

vudungcom

Bác tham khảo giúp em cách phân biệt hàng giả Jarguar 203XG ( đời cũ) tại đây http://www.hdvietnam.com/diendan/192-karaoke-thiet-bi-phong-thu/277841-phan-biet-amply-jarguar-203-xg-gia-ne-cac-bro.html

Thân !
Đấy là hàng chính hãng, còn hàng xách tay thì sao bác, bác nào xem hộ mình con này: jaguar 203III:

Nếu fake mà ko tồi lắm, bem có đc ko.

Đấy là hàng chính hãng, còn hàng xách tay thì sao bác, bác nào xem hộ mình con này: jaguar 203III:

Nếu fake mà ko tồi lắm, bem có đc ko.

Em luôn tôn trọng sở thích và nhu cầu của bác ^.^ nếu là hàng fake nhưng phù hợp với bác thì vẫn sử dụng Ok. Nhưng dù sao dùng hàng chính hãng Jarguar thì sẽ yên tâm hơn về chính sách bảo hành và chăm sóc khách hàng. Còn về ý kiến tư vấn của em amply này em xin nhường ý kiến từ các bác khác. Em chưa thử amply này ạ

thanhvien2012

Hình như trên thị trường không còn Amply Jargua 506n của Sóng Nhjac nữa thì phải các bác nhỉ?

kudo1908

Active Member

giá cao quá e ko theo nổi :(

mrthienphu

Bác nào có ja- 203n xịn tháo vỏ chụp nội thất cho ace mở rộng tầm mắt. Em cugx đang có nhu cầu mua jaguar - 203n hàng 2 nd và bose 301 IV - III hàng 2 nd ạ.
Tks!

tungsctn

các cô chú cho cháu hỏi con pramax SA-999N liệu có hàng fake ko? và nếu có thì cách nhận biết như thế nào ạ! cháu cám ơn nhiều!

vipnts

mình xin hỏi bên bạn có đầu karaoki 6 số loại HLD electron DVD midi 138Kd không ?? nó như đầu kalifonia nhưng lại là của hãng HLD Electron .
Mình muốn mua đĩa 6 số cho loại đầu này....mà tìm mãi không thấy ai bán nữa hic hic

letuan_216

Các anh xem giúp em jarguar suhyoung 203N có số seri :0111N2030432 này là thật hay giả?
Em ở Đà Nẵng, tìm mua hàng này khó quá và sợ hàng giả nữa nên vào Phan Khang Đà Nẵng cho an tâm. Nơi này chỉ còn 1 con hàng trưng bày thôi, nên đành lấy luôn giá 4tr9. Vì hàng trưng bày nên thùng và phiếu bảo hành NV nói là mất hết rồi...hic hic, và PHan khang viết phiếu bảo hành là 2 năm. Em mua rồi mà tâm trạng không thoải mái lắm, không biết là hàng giả không? Anh nào biết ơi kiểm tra được seri của máy giúp em vụ này với...???
Amply về mở thì âm thanh chắc và chi tiết, em cũng hài lòng về chất lượng này.

hoaskhcn

Chào bác!

Em cũng vừa múc 01 kok của audiohoanghai về,
- Loa: Bose 301V cũng như của Bác => Hoang mang quá (tình trạng cũng như của Bác);
- Âm ly: Jarguar 303xg;
- Đầu KOK: Arirang 3600HDMI;

hoaskhcn

Chào bác, may quá.tìm mãi mới thấy thớt này.em vừa múc 1 bộ KOK ở NK và cũng mua đôi BOSE 301 V với cách thức giống hệt như bác nói tuy nhiên.
Em chêck lại hàng của em thì thấy nó giống giống với hàng fake như 1 thớt khác đã có nói.

Thớt đó đây bác.
http://www.otofun.net/threads/155326...a-pha-loa-bose

và đây là anh em BOSE mà em đã mang về bác xem có giống con của bác không nhé.

bose 001 | Flickr - Photo Sharing!
bose 004 | Flickr - Photo Sharing!
bose 002 | Flickr - Photo Sharing!
Bác giúp em vụ này nhé.

Em thấy trên loa BOSE ko có tem niêm phong j hết.Không biết bọn vận chuyển hàng từ kho đến nhà mình nhỡ đâu nó luộc đồ của mình đi thì sao các bác.

Chào bác!

Em cũng vừa múc 01 kok của audiohoanghai về,
- Loa: Bose 301V cũng như của Bác => Hoang mang quá (tình trạng cũng như của Bác);
- Âm ly: Jarguar 303xg;
- Đầu KOK: Arirang 3600HDMI;

Bên trên