Thiết bị for kok: cách nhận biết hàng xịn vs hàng fake (JBL, Jarguar, Bose, Shure...)

NHÂN_JBL

Ðề: Thiết bị for kok: cách nhận biết hàng xịn vs hàng fake (Jarguar, Bose, Shure...)

Đấy là hàng chính hãng, còn hàng xách tay thì sao bác, bác nào xem hộ mình con này: jaguar 203III:

Nếu fake mà ko tồi lắm, bem có đc ko.
Mình nhìn em này vn làm chứ không phải fake ( kết cấu máy + tăng phô nhìn quen quen ) .Theo mình được biết 203 III ( hàng nhập ) xài 8 mosfet ( 203III vn lắp ráp cũng thế ) nhưng con của bạn xài 12 con sò ( mỗi bên 6 ) nhìn sò hình như ( D 718 _B 688 ) mà hàng lắp ráp bèo thường dùng . Chắc chắc 1 điều cái này không phải hàng xịn cũng như FAKE mà là made in NHẬT TẢO ..V..V.....
Thiết kế máy của bác là dùng công suất mạnh ngày xưa .Xài tăng phô tròn 20A ( hàng đặt quấn :D) chạy bằng sò TOSHIBA C5200 _ A 1943 thổi bung các loa kok thời đó ( hoặc loa nội địa nặng đánh ) đấy bác ....

Chỉnh sửa lần cuối:

hoaskhcn

Ðề: Thiết bị for kok: cách nhận biết hàng xịn vs hàng fake (Jarguar, Bose, Shure...)

Chào các Bác!

Các bác cho em hỏi polkaudio 125 này là thế nào (không biết có phải hàng lởm không)? Bác nào biết xem giúp em với. Hu hu ...
1. Em mới bê em này về, hình mặt sau Em nó đây (vì các hình trên mạng em thấy chỉ có mặt trước, nên không post nữa)
http://www.crutchfield.com/S-hYpUCtoY1EM/p_107PSW125B/Polk-Audio-PSW125-Black.html?tab=review
2. Còn Em check trên polkaudio.com thì lại thế này
PSW125 - Subwoofers | Polk Audio

CÁC BÁC XEM KỸ GIÚP EM MẶT SAU CỦA SUB NHÉ!

Sao cái sub em mua lại không có 01 lỗ line in. Bác nào biết support giúp Em với,
Thanks Các Bác!

Chỉnh sửa lần cuối:

mình cũng mới mua con psw125 nhưng đằng sau thiếu 1 cổng LFE còn hầu như đủ y chang bác cái hình ở trên ,

theo mình biết thì cái ở dưới là loa đời cũ, còn cái ở trên là loa sau này

Newbie-HD

Member

Haizz, tình trạng hoang mang ngày càng lan rộng, thật là nản chí anh hùng... Giờ ko những lăn tăn về nơi mua, giá cả, mà còn sợ hàng dỏm nữa... Các bác làm ăn có lương tâm dùm, để người tiêu dùng đỡ phải khổ sở :(

ngdhieu

Well-Known Member

Haizz, tình trạng hoang mang ngày càng lan rộng, thật là nản chí anh hùng... Giờ ko những lăn tăn về nơi mua, giá cả, mà còn sợ hàng dỏm nữa... Các bác làm ăn có lương tâm dùm, để người tiêu dùng đỡ phải khổ sở :(

Dễ ợt thôi bạn.
Mua đồ Made In Vietnam có bảo hành, thế là khỏi lo hàng dỏm.

sim_mload

Hiện e đang có 1 đầu phát KOK HD rồi
Giờ muốn mua 1 bộ loa, amply, mic tổng khoảng 10 củ thui. Phòng tầm 18m. Các bác tư vấn cho e mua loại gì, ở đâu ở Hà Nội thì ngon bổ rẻ ah
Cảm ơn nhiều.

Bạn ơi,sáng suốt nhất là SHURE mua ở Sao Việt,BOSE mua ở Ng Vĩnh Hoàng,Jarguar mua của Sóng Nhạc,BOSTON AUDIO mua của cty BnA v.v
Tuyệt đối đừng mua Jarguar của KOMI nhé,hàng fake nặng đó bạn,mẫu 203N đã ngưng SX từ năm 1996 rồi bạn nhé,chúc bạn có bộ dàn KOK ưng í đáng đồng tiền bát gạo.

tayduc

Member
mấy anh tư vấn dùm loa wharfedale 3190 có hàng giả ko , cách nhận biết hàng thật . thanks

hongson2828

Well-Known Member

em muốn mua 1 amly jarguar 506n thấy có 2 loại như hình ko biết loại nào là thât là giả,các bác tư vấn cho em với thanks,1 loại đề madein korea còn 1 loại thì không , ruột đó có phải thật không hay cũng giả vậy

tuanngoan

Member

Thấy rất ít tư vấn của mấy ông bán đồ audio kể cả cửa hàng,công ty,đại lý lớn, điều này cho thấy họ cũng muốn để mập mờ, để chà chộn sản phẩm đánh lừa người tiêu dùng. Thiết nghĩ những công ty làm ăn chân chính phải tích cực hơn nữa trong việc giúp người tiêu dùng phân biệt hàng giả, nhái đây cũng là cách thu hút khách hàng

binbin93

Member

en thấy có ông anh mua cặp loa bose 301 V, có tem chính hãng đàng hoàng nhưng vẫn bị hàng giả, có thể NV các cửa hàng tuồn hàng giả vào

rytomje

Member

en thấy có ông anh mua cặp loa bose 301 V, có tem chính hãng đàng hoàng nhưng vẫn bị hàng giả, có thể NV các cửa hàng tuồn hàng giả vào

Tem nó chỉ dán ở thùng thôi quan trọng bác coi phiếu bảo hành có mộc đỏ của Nguyễn Vĩnh Hoàng và số seri trên phiếu trùng trên loa là ok.

luongtrungbs

Re: Ðề: Thiết bị for kok: cách nhận biết hàng xịn vs hàng fake (Jarguar, Bose, Shure...)

sau khi xem xong cái này hì em mới biets là com bose nhà em là loại fake mà là mua từ hàn quốc gửi về mới đau chứ.

tuanngoan

Member

anh bán nhiều thế ko biết là sao?Tư vấn cho khách hàng kiểu gì? Hay là cũng bán hàng....

guangxing

Bác nào giúp em cách nhận biết JBL xịn và fake? Em đang định lấy lại đôi JBL RM10 II của bà chị hàng xóm.

luongtrungbs

Re: Ðề: Thiết bị for kok: cách nhận biết hàng xịn vs hàng fake (Jarguar, Bose, Shure...)

bác cho em cái địa chỉ hoàng hải với.em cũng đang định nhắm em sub YA sw515.em ya 515 này giờ có hàng fake k bác nhỉ?
hh là đại lý chính thức hả bác?

Bên trên