[Thông báo]: Vấn đề xem phim có tiếng nhưng không có hình trên HD Player

hoangtuan_neu

Active Member
Hiện nay do có quá nhiều câu hỏi liên quan đến việc thỉnh thoảng xem phim có tiếng nhưng không có hình trên hầu hết các HD Player, nên em làm cái thông báo này để những người mới chơi gặp phải vấn đề trên được biết.

Hiện tượng có tiếng nhưng không có hình khi xem 1 số phim trên HD Player hiện nay đó là do phim đó được đóng gói với MKV toolnix phiên bản 4.2.0, hiện nay theo em được biết thì mới chỉ có Xtreamer (với FW 2.4.2), TViX (6600/Slim S1/N1 với phiên bản FW 2.0.6B4) và Mede8er MED500X (với FW V4 BETA5) giải quyết được đối với những phim đóng gói bằng phiên bản này.

Các HD Player khác chắc phải chờ FW sắp tới cập nhật, trong khi chờ đợi FW mới ra thì các bác có thể khắc phục bằng cách sau:
Đóng gói phim đó lại với MKV toolnix phiên bản thấp hơn (chọn None trong phần Compression của thẻ Extra options).

Chỉnh sửa lần cuối:

ngc_luu

Well-Known Member
Ðề: [Thông báo]: Vấn đề xem phim có tiếng nhưng không có hình trên HD Player

Cám ơn bác nhiều lắm, tôi cũng hay bị trường hợp này

phuongvy

mình cũng bị như thế...mà sao lúc down xem thử trên laptop = media classic thì xem đc.Nhưng sao copy wa máy lớn hơn cũng dùng ctrình classic thì lại bị vậy.Níu làm như bạn hướng dẫn thì sẽ xem đc fk?

tan_tan

cũng mới bị vấn đề này mà chưa bik làm thế nào, vào diễn đàn thấy ngay trợ giúp, tuyệt quá.

MTAM

Member

Thanks bác, thử theo cách thứ 2 trong hướng dẫn của bác mà không được,
Chạy được 2/3 chu trinh rồi dừng luôn không tạo ra file clean được.

quochuy1996

Well-Known Member

Tôi thử được ít file, nhưng có file nó không chịu chạy để clean

hoangtuan_neu

Active Member

Thanks bác, thử theo cách thứ 2 trong hướng dẫn của bác mà không được,
Chạy được 2/3 chu trinh rồi dừng luôn không tạo ra file clean được.

Tôi thử được ít file, nhưng có file nó không chịu chạy để clean

Tốt nhất là mọi người nên sử dụng theo phương án 1 để chắc chắn nhất nhé !

HD007

hay đấy**==**==**==**==**==

ChinDangShun

Thật tuyệt, cảm ơn bác hoangtuan_neu nhiều nhé.

mourinho2

Bác hoangtuan_neu giúp em với!
Em đang dùng HDbox Novatron NTD 58, khi xem đĩa Celine Dion (của bác Trandzung) được em đóng gói bằng MKV toolnix 4.1.1 lại có hiện tượng ngược lại là có hình mà không có tiếng, mặc dù trên Receiver đã hiển thị đủ cả DolbyTrue HD và HD Audio. Bác giúp em giải quyết cái vụ này với nhé!

Với mkvmerge GUI bản 4.4.0 vấn đề này có thể được khắc phục như sau:
Step 1: File / Options
Step 2: Đánh dấu chọn vào Disable header removal.
=> OK.

Tính năng này sẽ tự động chọn option Extra Compression là None giống như hướng dẫn của bác hoangtuan_neu ở bài đầu, tuy nhiên ưu điểm là chỉ phải chọn 1 lần và cứ thế sử dụng.
Kính.

hcaht

Active Member

Cám ơn rất nhiều. Thật hữu ích

Oriental_Noodle

Active Member

Với mkvmerge GUI bản 4.4.0 vấn đề này có thể được khắc phục như sau:
Step 1: File / Options
Step 2: Đánh dấu chọn vào Disable header removal.
=> OK.

Tính năng này sẽ tự động chọn option Extra Compression là None giống như hướng dẫn của bác hoangtuan_neu ở bài đầu, tuy nhiên ưu điểm là chỉ phải chọn 1 lần và cứ thế sử dụng.
Kính.

em làm rồi nhưng cũng không được, em làm thằng Inception 720p BluRay x264-CROSSBOW đó :(

paracels

Well-Known Member

Em cũng bị tình trạng này, nhất là các phiên bản do bác khungxin và gần đây là của bác ledung123.

em làm rồi nhưng cũng không được, em làm thằng Inception 720p BluRay x264-CROSSBOW đó :(

Bác thử với file khác xem, lưu ý nếu làm từ bản MKV không chuẩn thì sẽ có thể phải click vào từng item / row và chọn Extra Compression None.
Kính.

Mede8erViet

Hiện nay các thiết bị phát HD như TVIX, Mede8er, Xtreamer đã ra firmware fix bug này và người dùng các thiết bị trên đều không còn gặp trở ngại khó khăn khi xem các phim mới.Các thiết bị khác vẫn chưa ra firmware để giải quyết vấn đề này nên người dùng chịu thiệt thòi và phiền toái (và chưa biết bao giờ sẽ ra với những model đã ngưng sản xuất), giờ mới thấy HỖ TRỢ SẢN PHẨM SAU BÁN HÀNG QUAN TRỌNG đến mức nào.

Trong trường hợp hãng không giải quyết được bugs này bằng firmware thì người dùng chỉ có thể theo cách 1 của anh hoangtuan_neu mà thôi.

tmn

Member

Thanks bác hoangtuan_neu

Vào đọc cái thông tin này chậm quá, có phim như The American 2010 em kéo từ 4-5 tracker về cũng chẳng xem được! Còn con HDX thì từ trang web chủ lẫn Popcorn Hour nửa năm nay ko cập nhập FW!!!

tuan loc

Active Member

Ai biết chỉ giùm!
load phim trên HD VN về xem trên máy tính thì OK, nhưng khi chép qua HD Box loại HD Pro S thì chỉ có tiếng mà không có hình, mặc dù đã update phiên bản mới cho HD box, thì cần phải cài đặt như thế nào.
Bác nào đã bị và khắc phục được xin chỉ giáo
Thanks!

Bên trên