[Thông tin] - ASRock J4105B-ITX hoặc J4105-ITX với cổng HDMI 2.0 sẽ về VN nếu...

Thảo luận trong 'HTPC Hardware - phần cứng PC' bắt đầu bởi sircuong1303, 23/2/18.

1. manny1992003

manny1992003 Active Member

Đã được cảm ơn:
    179
    Hiện tại là không. Liên quan đến vụ HDR thì lúc đầu Intel bảo là có, xong lằng nhằng rồi bảo không. Giờ mình cũng không có TV có HDR để test nên bó tay.

2. dangdinhtien

dangdinhtien Member

Đã được cảm ơn:
    16
    Mainboard+Chip: Asrock J5005-ITX, theo kết quả benchmark thì CPU mạnh hơn J4205 khoảng 10%-15%, còn lại như nhau, mình đang tính cài lại hệ điều hành Windows server 2008, và cài thêm Plex server trên đó. Theo như mình tìm hiểu từ trang web Plex thì nếu dùng xem phim trong mạng nội bộ, Plex server không phải trancode, còn nếu ra khỏi nhà mà muốn xem phim trên Plex thì khi đó Plex server mới trancode, mà trancode thì Main này không đủ sức để trancode 4k, chỉ trancode Full HD cho 1 thiết bị xem thôi. Bữa mình cài hệ điều hành Synology cho em nó thấy còn nhiều lỗi mà lười khắc phục, nên tính xoá đi cài lại, các bác nào đang xem phim bằng Plex xin góp ý để bổ sung kiến thức. Vì mình dùng apple tivi 4k, thấy chỉ có Plex xem phim là đẹp, âm thanh hay, còn các úng dụng khác không bằng. Thanks

3. Quoc Hiep HD

Quoc Hiep HD Active Member

Đã được cảm ơn:
    79
    Nếu nói để thay cái Andoidbox thì ổn còn thay được HTPC thì chưa. Khi HTPC cài đặt được đúng chuẩn HDR thì chất lượng ảnh nó bỏ xa chạy trực tiếp trên TV. Cái này mình test rồi ngày đầu chơi HDR cứ lấy ổ cứng cắm vào TV để so sánh với cái HTPC File HDR chạy trên HTPC thua với TV nó cứ vàng nhợt rất xấu. Nhưng từ khi có cái