Thử lại JRiver Media Center 24. Hoàn hảo đến không ngờ...

cnfan

Well-Known Member
Trong library mỗi khi copy thêm hoặc xoá album là mình phải Clear hết library và import từ đầu. Làm vậy mất thời gian quá vì ỏ cứng 6tb làm mất cả 30 phút. Có cách nào chỉ cần update mà không cần clear library kg vậy các bác

Acrossusa

Well-Known Member
Changes in JRiver Media Center 25.0.40 (5/17/2019)

1. Changed: Made the minimum size of the options pages half the height of the ideal size (instead of the full ideal size).
2. Changed: Tuned the height of the remote control options page a little so it displays fully on high DPI.
3. Fixed: A possible crash from the recent change after removing a zone to show the now current zone.
4. NEW: Made it possible to pick a Radio JRiver station as a Car Radio button.
5. NEW: Panel - Bookmarks for videos, audiobooks, and podcasts will be honored.
6. NEW: Panel - Bookmarks can be set for videos, audiobooks, and podcasts by using the stop button.
7. NEW: Panel - The bookmark for the current file can be cleared by using stop while the time is at 0:00.
8. Fixed: Some Radio Paradise streams did not work when "Disable audio buffer to disk (for low powered systems)" option was used.

cuongdoannhat

Active Member
Trong library mỗi khi copy thêm hoặc xoá album là mình phải Clear hết library và import từ đầu. Làm vậy mất thời gian quá vì ỏ cứng 6tb làm mất cả 30 phút. Có cách nào chỉ cần update mà không cần clear library kg vậy các bác
Bác vào Tools -> Import. Chọn Configure Auto-Import -> Next. Gỡ bỏ các folder không chứa nhạc và thêm vào các folder thường chứa nhạc, chọn Finish

tml3nr

Moderator
Các bác có hay nghe bằng chế độ Audio Only Mode không? Em chưa phân biệt được nó khác nhau như thế nào về âm thanh, nhưng đoán là nó cũng tối ưu riêng cho âm thanh, chứ ko phải một phần mềm AIO như bình thường. :D
View attachment 346411
Em vừa setup JMC xong là chuyển sang Audio Only Mode liền nên chưa có dịp so sánh với mode thập cẩm :rolleyes:

Nếu nó tắt bớt các module không cần thiết cho audio, âm thanh chắc là phải hay hơn chứ anh nhỉ.

babyblue

Well-Known Member
cho em xin link down thuốc bản JRemote cho Android với các bác...Em cảm ơn nhiều ạ

tml3nr

Moderator
bác làm ơn chỉ dùm em...làm sao để JRemote play nhạc original trên điện thoại (Android)...chứ không chuyển về MP3 ạ?
Em không rành cái này. Anh xem kỹ option các chổ sau:

- Trên JMC: Vào Options / Media Network / Add or configure DLNA server / Advanced. Bỏ hết các Audio Format to conver.

- Vào app. Trong settings UPnP renderer. Bỏ hết các options liên quan đến convert.

Anh lưu ý là trên một số thiết bị. Nghe mp3 có thể hay hơn là lossless.

Bên trên