Thủ thuật download Fshare.vn bằng IDM hơn cả Account VIP

ProSkyR

Well-Known Member
Ðề: Thủ thuật download Fshare.vn bằng IDM hơn cả Account VIP

Không biết là bác quá ngu xi hay là giả bộ dốt đặt nữa.
Vì điều cơ bản nhất mà ai đã từng học qua vi tính đều biết 1 Gy = 1024 Mb; 1 Mb = 1024 Kb; 1Kb = 1024 byte
đó là dung lượng của một file.
Việc bỏ tiền ra mà mua acvip thì nhanh hơn và có chức năng resume là chuyện đương nhiên, mà chuyện phức tạp ở đây là dù có đăng kí tài khoản Fshare chưa chắc tải được file từ trang Fshare, cách của mình chỉ cải thiện được khả năng download thôi, max băng thông nếu dùng Mạng FPT mà lên Fshare thì dùng cách này, có ac vip hay không cũng max cả, vượt băng thông là chuyện khác... so sánh ở đây là so sánh việc có thể tải nhiều file và tải nhanh hơn cách bình thường... và ít tốn thời gian, quan trọng là không tốn tiền.

Mình thấy bạn mới là:
quá ngu xi hay là giả bộ dốt đặt nữa.
Bác trên nói đúng hoàn toàn.
Bài viết vớ va vớ vẩn.
Phí thời gian và tâm trí trong cuộc sống để lo mấy thứ vớ va vớ vẩn trong khi đó không = 1/10 những gì account preminum (VIP) đem lại.
Còn gói 1Mbps mà down 350 KB là chuyện "không thể" . Chém gió ít thôi và cũng đừng tin vào chỉ số ảo của IDM.
Chả có gì gọi là phí tiền ở đây cả. Chính những bài viết nhảm nhí Non-HD thế này mà làm chất lượng dịch vụ Fshare càng đi xuống, vi nó sẽ gây ra hướng suy nghĩ cố gắng lách luật, bảo thủ trong suy nghĩ khi không bỏ tiền ra mua lại những tiện ích đáng có để chơi HD.
Nhiều khi nghĩ cũng hài...
Có mấy trăm k/năm down phim nhạc thoải mái. Trong khi bỏ ra hàng triệu, chưa nói đến hàng trục, trăm, hay tỉ gì để mua sắm thiết bị HD.

hkhang

Active Member

có vài người trong 4rum này ăn nói khó nghe thật lại còn hai đi xỉa xói người khác nữa haizzzz

lemboo

Active Member

đã dùng thử nhưng tốc độ chậm và không cho resume

steelboy

Cái này chung quy lại chỉ là get link không phải chờ 30s thôi. Lấy action trong button, với mấy người làm lập trình web php hoặc JSP ai chả biết.
Không dùng tài khoản hoặc dùng tài khoản thường cũng vẫn có thể max tốc băng thông. Như nhà tớ dùng tài khoản thường vẫn max đc 670kb/s nhưng mà cách down này chỉ có 2 3 connection nên hay bị đứt và đứt thì ko resume đc. Nói chung chả có gì khác, thậm chí là vất vả hơn, chờ 30s so với làm 1 đống các hành động lằng ngoằng, cái nào hơn các bạn tự rõ :)
Topic này kết thúc được rồi :)

luongnghi

Member

thấy các bác dow khổ quá
cơ quan em sài mang vip dowload không dưới 6m/s. 10G với anh thì chỉ 30p chỉ tội lúc IDM ghép file lâu thôi

thaitidi1986

thấy các bác dow khổ quá
cơ quan em sài mang vip dowload không dưới 6m/s. 10G với anh thì chỉ 30p chỉ tội lúc IDM ghép file lâu thôi
bác muốn nó ghép nhanh thì chịu khó chỉnh số luồng download trong IDM xuống còn 1-2 luồng, tốc độ chậm đi tí nhưng ghép file rất nhanh.

NGHIABACLIEU

sao em làm giống bác mà bị lỗi vui lòng chờ lượt tải kế tiếp bác nào có cao kiến gì ko?

vsp_nguyen

Mình thấy cũng như vậy mà. Có khác gì đâu:D

tomreci

có thể là cải thiện dc chút it nhưng cũng ko là bao nhiêu ,còn tùy thuộc vào câu hình máy với gói cước thuê bao nữa bác ơi ,mà dù sao cũng ủng hộ bác

SuperDreamII

Mình thấy bạn mới là:

Bài viết vớ va vớ vẩn.
Phí thời gian và tâm trí trong cuộc sống để lo mấy thứ vớ va vớ vẩn trong khi đó không = 1/10 những gì account preminum (VIP) đem lại.
Còn gói 1Mbps mà down 350 KB là chuyện "không thể" . Chém gió ít thôi và cũng đừng tin vào chỉ số ảo của IDM.
Chả có gì gọi là phí tiền ở đây cả. Chính những bài viết nhảm nhí Non-HD thế này mà làm chất lượng dịch vụ Fshare càng đi xuống, vi nó sẽ gây ra hướng suy nghĩ cố gắng lách luật, bảo thủ trong suy nghĩ khi không bỏ tiền ra mua lại những tiện ích đáng có để chơi HD.
Có mấy trăm k/năm down phim nhạc thoải mái. Trong khi bỏ ra hàng triệu, chưa nói đến hàng trục, trăm, hay tỉ gì để mua sắm thiết bị HD.

Ủng hộ bác Pro Sky đang down film 4-8 G mà nó không cho Resume đứt gánh giữa đường có mà chết nhục mất chưa nói đến tốc độ ko ổn định nữa em đã tưg thử rồi em biết khoai lắm bấch`
thấy các bác dow khổ quá

Mạng nhanh vậy thì tội gì mà dùng IDM ghép cho nó lâu ra hả bác sài Orbit Downloader mà down tốc độ tưong đưong mà khỏi lo ghép film lại treo hết cả máy HDD đỏ lòm sốt ruột lắm em toàn chơi kiểu này IDM bắt kink đưa sang Orbit Downloader tải về còn Nhạc trên Youtube HD giải quyế bằng IDM luôn bát link quá chuẩn \:D/

henrrivu

Re: Ðề: Thủ thuật download Fshare.vn bằng IDM hơn cả Account VIP

thấy download bằng IDM nhanh thiệt nhưng thời gian chờ IDM nối file lại thì lâu quá
thấy Ftool tốc độ bằng 2/3 IDM nhưng lại không mất thời gian chờ đợi nó nối file

Re: Ðề: Thủ thuật download Fshare.vn bằng IDM hơn cả Account VIP

Mình thấy bạn mới là:

Bài viết vớ va vớ vẩn.
Bác nói quá chuẩn.Mình toàn mua tk vip để down thoai mái.

mỗi người bớt 1 câu đi các bác.down không đc thì mua accvip. còn down đc thì tốt
người chung một nước sao lại dùng lời lẽ như thế với nhau hở các bác.

rebel123

"Không chơi với fshare . nói no với fShare" nhưng cũng thank "bethichdubu" phát ủng hộ tinh thần shared.

em xin đĩa lossless "the beat of Băng Tâm "Từ Đó Em Buồn"
bác nào có cho em xin nhá. cám ơn nhiều.

beat hay là best dị em .Anh hẻm kó nót nét anh chỉ kó em pi tri em có lấy hem anh up lên fshare cho em nha.(up lên fshare cho em trải nghiệm cách làm ăn không chuyên của FPT.HEHEHE...)

Chỉnh sửa lần cuối:

hdd-hdp

Đúng là điên khi không mua acc Vip!
Trừ Host nó ở nước ngoài đã đành, phải mua acc Vip lậu.

Bên trên