thuê bao phụ AVG khi có sẵn 2 đầu AVG

hongquan2009

Well-Known Member
các bác an viên cho e hỏi chút,e được bà cô cho cái đầu AVG cũ và em mua thêm 1 cái cũ nữa thì đăng ký thuê bao phụ được không ah?

nexus9x

Well-Known Member
Ðề: thuê bao phụ AVG khi có sẵn 2 đầu AVG

phải mua đầu mới nhé bạn :D

hongquan2009

Well-Known Member

không thấy bác an viên nào vào cho ý kiến nhỉ...

Tuong_Bon_Sao

Cô bạn cho đầu cũ thì bạn chỉ sử dụng được thôi. Còn nếu muốn có đầu phụ, trước tiên bạn phải có đầu chính đứng tên chính chủ hợp đồng.

hongquan2009

Well-Known Member

Cô bạn cho đầu cũ thì bạn chỉ sử dụng được thôi. Còn nếu muốn có đầu phụ, trước tiên bạn phải có đầu chính đứng tên chính chủ hợp đồng.

vậy thì AVG đang bán đầu thu chứ đâu phải bán dịch vụ,nếu vậy thì đây là chiến lược sai lầm giống hệt mấy bác VTC,mà VTC giờ thế nào thì ai cũng rõ rồi.Theo tôi nghĩ dù có bất kỳ thế nào thì khoản thu lâu dài và bền lâu chính là phí thuê bao hàng tháng chứ không phải nhăm nhe bán mấy cái đầu rồi bỏ đấy...tiếc chi AVG vì thấy nội dung trên AVG cũng khá tốt.

Re: Ðề: thuê bao phụ AVG khi có sẵn 2 đầu AVG

không thấy bác an viên nào vào cho ý kiến nhỉ...
Bác phải sắm đầu thu phụ thôi, ko còn cách khác.
Vì đầu thu AVG đc định danh bởi số thẻ, số chíp. Mỗi chip thẻ đc gán vào bộ KIT để tiện trong việc quản lý.
Bộ cũ bác mua là bộ KIT chính nên đc kích hoạt đầu thu chính, nên ko chuyển đỗi đc.
Sorry bác!

Tuong_Bon_Sao

Theo tìm hiểu của em thì kiểu gói thuê bao phụ của AVG có tên gọi dễ thương là "Mẹ bồng con". Tức là bác phải có thuê bao chính rồi mới đăng ký dùng thuê bao phụ được. "Con" sống dựa vào "mẹ". Nếu ko có mẹ thì ko có con và nếu mẹ "mất" (tức là hết cước) thì con cũng mất theo (thuê bao phụ cũng không xem được) :D

Bên trên