Thưởng thức lossless trên thiết bị di động

sunset_309

Well-Known Member
Em cũng chưa có điều kiện test thử trên các điện thoại khác nhưng em thấy con điện thoại nokia s40v3 của e có thể nghe được nhạc định dạng WAV rất nặng
Mà WAV có phải lossless ko ta

Có gì sai xin các bác đừng chém nhá

HD Beginner

Ðề: Thưởng thức lossless trên thiết bị di động

Lảm nhảm. Loa S40 Mono có mỗi 1 kênh, 1 driver thì ra lossless kiểu gì

duongbaba

Active Member

Cho dù nhét 10 cái driver vào mà gọi là nghe lossless thì cũng gọi là quá nhảm :(

thangtb

Member

... ở trò chuyện tổng hợp nên xì pam tí cho zui :X

có thể gọi là lossless với đ/k là file wav đó rip ra từ CD gốc

nhưng, để gọi là thưởng thức thì mời bác mua cái tai nghe tầm 100$ cho nó thấy sự khác biệt :p (hình như hồi trc mình có to mồm là phân biệt đc lossless với 192 bằng loa laptop, uh thì thật mà, em bật full volume lên 192 nghe rè hơn :D)

met3ora

Member

Mua tai nghe nào thì nghe với điện thoại cũng chỉ thế thôi. Chip xử lý âm thanh của đt mà chơi được nhạc lossless thì thiên hạ nó nghe ầm ầm.

sunset_309

Well-Known Member

Ý e là điện thoại lởm còn nghe được file wav thì các máy nghe nhạc chuyên dụng cũng phải nghe được chứ ??? Còn flac thì hình như chỉ có số ít là đọc được

TQN

Ý e là điện thoại lởm còn nghe được file wav thì các máy nghe nhạc chuyên dụng cũng phải nghe được chứ ??? Còn flac thì hình như chỉ có số ít là đọc được

Chắc là WAV với codec ADPCM, sample rate 8kHz, Chanel = 1CH thôi.

Cái Ipod Nano hỗ trợ wave 16bit/44khz đấy pac ạ,em vẫn hay cop vào đó nghe,cũng dc lắm.:p:p

sunset_309

Well-Known Member

Dạ,như thế thì cao quá,máy lởm của e làm sao nghe nổi ạ.Máy e chỉ nghe được thế này là căng thui ạ bit 1441kbps,44100khz stereo

Jackson

Active Member

WAV mà copy từ CD chuẩn thì ko phải ngợi, tôi vẫn nghe file wav trên đt. Thật ra cũng chỉ tiện khi ko muốn cầm nhiều thiết bị theo người thôi chứ bác cứ chơi em máy nghe nhạc chuyên dụng chạy loss mới tận dụng được chất âm chuẩn của nó.

TQN

Dạ,như thế thì cao quá,máy lởm của e làm sao nghe nổi ạ.Máy e chỉ nghe được thế này là căng thui ạ bit 1441kbps,44100khz stereo

Ngon nhỉ, máy của tớ đen trắng, chuông MIDI :-<

sunset_309

Well-Known Member

Hi.cái tiêu đề phải là nghe lossless chứ ko phải thưởng thức =') chém gió thế thôi chứ điện thoại thì mp3 320kbps là đủ.ý e là chung cho tất cả các thiết bị nghe nhạc chứ ko riêng gì đt

:-O:-O:-O Thế là máy pac nghe dc chuẩn lossless,chất lượng CD rồi còn gì,vậy mà còn bảo lởm, chẳng nhẽ 44100khz stereo thua 8kHz, mono ah?8-}8-}

sunset_309

Well-Known Member

Hí hí,em trêu bác ấy tí
.
Thực ra với cái điện thoại và tai nghe trung bình thì ko thể nào gọi là thưởng thức được,chỉ là nghe được thôi,với lại tốn thẻ nhớ lắm
Máy xịn ko sao,chứ máy em đang lắp 2gb,chã bõ bèn,ko bít bao h đủ xiền đú cái thẻ 8gb cắm vào máy

Bác nào có máy nghe nhạc hoặc điện thoại xpress music xịn thì thử đú quả WAV xem nào

sunset_309

Well-Known Member

Hí hí,em trêu bác ấy tí
.
Thực ra với cái điện thoại và tai nghe trung bình thì ko thể nào gọi là thưởng thức được,chỉ là nghe được thôi,với lại tốn thẻ nhớ lắm
Máy xịn ko sao,chứ máy em đang lắp 2gb,chã bõ bèn,ko bít bao h đủ xiền đú cái thẻ 8gb cắm vào máy

Bác nào có máy nghe nhạc hoặc điện thoại xpress music xịn thì thử đú quả WAV xem nào

anh7otosaigon

Active Member

cái này nghe cd gốc trên thiết bị di động luôn nè

51408

Bác mua cái Ipod Classic ý,160GB,hỗ trợ lossless,nghe nhoè luôn hoặc cái Ipod Nano 8Gb như của em cũng dc.

sunset_309

Well-Known Member

Bác mua cái Ipod Classic ý,160GB,hỗ trợ lossless,nghe nhoè luôn hoặc cái Ipod Nano 8Gb như của em cũng dc.

Híc,đấy là 1 vấn đề đau đầu đối với dân SV nghèo đấy ạ
tiền ăn còn chẳng đủ,nói gì đến đú cái máy nghe nhạc.Ước mơ lớn nhất của e là ra tết kiếm được con 1Tb,chứ ko bi h cứ phải down phim mới về,xóa bớt phim cũ đi--> xót lắm

tndt06

Member

.Ước mơ lớn nhất của e là ra tết kiếm được con 1Tb,chứ ko bi h cứ phải down phim mới về,xóa bớt phim cũ đi--> xót lắm
[/QUOTE]

Cha này có tâm trạng giống mình

Bên trên