Thúy Nga Paris có thể đóng cửa vào mùa hè năm 2010

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ptt0903939220

Ðề: Thúy Nga Paris có thể đóng cửa vào mùa hè năm 2010

theo tui chẳng cần đóng cửa làm gì.chỉ cần tạm ngưng rồi tập trung đi truy thu bản quyền khi nào dư tiền thì làm tiếp.

khongthenhuvay

Sự thật thì ở VN số lượng người coi PBN là cực nhiều, gần như lần nào ra đĩa mới là mấy chỗ in sao có chất lượng đều cháy hàng, người người bật, nhà nhà bật, gần như ko có nhà nào có bộ đầu đĩa với cái tivi lại ko có đĩa PBN cả. Thậm chí có 1 số người làm quan chức nhà nước mà mình đến chơi nhà vẫn thấy có đĩa PBN trên kệ, thế mới hài chớ :D. Nên có thể nói là thị trường trong nước là cực lớn, lớn hơn thị trường Hải ngoại nhiều.

Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại. Không phải chỉ tệ nạn in sao lậu làm hại thị trường trong nước mà bản thân Thúy Nga cũng tự chặt tay mình với thị trường trong nước. Sao đến giờ này vẫn cố nhét mấy bài hát về lính vào, vẫn nhét những hình ảnh đồ rằn ri, hình ảnh thuyền nhân, rồi thì phỏng vấn ông tướng này bà nọ nói về những chuyện cũ gây hận thù. Mình nghĩ chiến tranh qua lâu rồi, ai đúng ai sai không bàn ở đây, nhưng muốn tiếp cận thị trường trong nước thì phải gạt bỏ những thứ đã qua đi chứ. Nhạc hải ngoại đâu chỉ có hận thù, đâu chỉ có lính?

Có nhiều số PBN mà bộ văn hóa VN cấm phổ biến tàng trữ, trong nước muốn mua đĩa xịn cũng ko đc, vậy thì phải mua đĩa lậu hoặc download chùa về coi thôi chứ biết làm sao?

Và kết lại, tuy là nói ko sai, nhưng đây cũng có thể là một chiêu PR của PBN nhằm tăng doanh số mà thôi.

thangtb

Member

đúng, em cũng có cảm nghĩ như các bác, nhưng em nghĩ rằng số 100 này chắc đang PR mạnh vì là ctrình số 100 mà! có gì chắc nên xem đây

Monster_13

Sự thật thì ở VN số lượng người coi PBN là cực nhiều, gần như lần nào ra đĩa mới là mấy chỗ in sao có chất lượng đều cháy hàng, người người bật, nhà nhà bật, gần như ko có nhà nào có bộ đầu đĩa với cái tivi lại ko có đĩa PBN cả. Thậm chí có 1 số người làm quan chức nhà nước mà mình đến chơi nhà vẫn thấy có đĩa PBN trên kệ, thế mới hài chớ :D. Nên có thể nói là thị trường trong nước là cực lớn, lớn hơn thị trường Hải ngoại nhiều.

Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại. Không phải chỉ tệ nạn in sao lậu làm hại thị trường trong nước mà bản thân Thúy Nga cũng tự chặt tay mình với thị trường trong nước. Sao đến giờ này vẫn cố nhét mấy bài hát về lính vào, vẫn nhét những hình ảnh đồ rằn ri, hình ảnh thuyền nhân, rồi thì phỏng vấn ông tướng này bà nọ nói về những chuyện cũ gây hận thù. Mình nghĩ chiến tranh qua lâu rồi, ai đúng ai sai không bàn ở đây, nhưng muốn tiếp cận thị trường trong nước thì phải gạt bỏ những thứ đã qua đi chứ. Nhạc hải ngoại đâu chỉ có hận thù, đâu chỉ có lính?

Có nhiều số PBN mà bộ văn hóa VN cấm phổ biến tàng trữ, trong nước muốn mua đĩa xịn cũng ko đc, vậy thì phải mua đĩa lậu hoặc download chùa về coi thôi chứ biết làm sao?

Và kết lại, tuy là nói ko sai, nhưng đây cũng có thể là một chiêu PR của PBN nhằm tăng doanh số mà thôi.

cùng ý kiến với bác. dôi khi nghe mà ko dám bật lớn vì sợ mấy ổng tưởng mình là phản động thì chít

binhu83

sự thực đĩa gốc tại VN đâu có, chỉ toàn đĩa rỡm kém ch lg lại chóng hỏng. Vì vậy mà phải dowload tren mang,. Vả lại Bộ VHTT không cho vào mà TN cũng ko phát hành tại VN nên ko có đĩa ch lg để mua.

nghp

Bây giờ lập một cộng đồng mua đĩa gốc ủng hộ trung tâm Thúy Nga ở Việt Nam không biết có khả thi không. 3 tháng một lần thì em lo được nhưng nếu kham cả Asia với Vân Sơn thì chắc bỏ hết các mục trà đá , thuốc lá, đầu tư thu hồi vốn để cả ngày ngồi bật đĩa lên xem trừ quá !

Em ủng hộ bác hai tay !!!

abu8310

Member

Không ngờ lời tui nói ra được nhiều người commant vậy.
Con người tui rất rạch roài, nói thẳng. Trong tất cả quốc gia trên thế giới, tui ghét nhất là thằng Mỹ, Pháp, Nhật, Trung Quốc vì tụi nó cực kỳ dã man, không biết các bác có xem những phim thời sự, phim truyền hình, đọc lịch sử, lúc mà 3 quốc gia đó vào nước ta xâm lượt. Xem mấy phim đó mà tui tức không chịu được. Thế mà bây giờ, người Việt Nam mình lại muốn qua mấy quốc gia đó sống, thậm chí có người còn làm đám cưới giả để được qua nước Mỹ.
Sinh ra + lớn lên == Việt Nam ----> Chết == Việt Nam. Mỗi lần đến tết cổ truyền, đến 23 tháng chạp , dọn bàn thờ tổ tiên, đi thăm ông bà, mồ mã, .... Lại còn bạn bè rất nhiều ở đây, thật là vui.

TÔI TỰ HÀO MÌNH LÀ NGƯỜI VIỆT NAM, MÔT DÂN TỘC CÓ TINH THẦN HIẾU HỌC, YÊU NƯỚC, KIÊN CƯỜNG, CÓ THỂ ĐÁNH BẤT CỨ BỌN NGOẠI XÂM NÀO, DÙ NÓ MẠNH ĐẾN MỨC NÀO.

Bác này nói hay y như....10x:((

mlq0105

Chỉ biết thở dài :-<

boy_ngoclinh

thúy nga mà đóng cửa thì bùn chết đc!mình cũng thik coi thúy nga lắm!cũng muốn mua băng gốc nhg ở VN thì bố đứa nào dám bán.chán thật đấy

bobby_lee

Member

thúy nga mà đóng cửa thì bùn chết đc!mình cũng thik coi thúy nga lắm!cũng muốn mua băng gốc nhg ở VN thì bố đứa nào dám bán.chán thật đấy
ThuyNga Paris có bán tại Việt nam, giá 24USD~500k

alexandeRb

nếu thật sự PBN đóng cửa
thì rõ ràng minh chứng cho sự đi lùi của cái gọi là văn hoá VN

lol . "Cái gọi là văn hóa VN (!!!)"
Bạn thực sự nghĩ rằng việc đóng cửa 1 trung tâm âm nhạc chống phá nhà nước Việt Nam sẽ gây ảnh hưởng tới văn hóa VN ư ? Thần kinh !!!

alexandeRb

Bạn nghĩ ai đúng ai sai ? Bạn có biết thế hế đi trước đã đổ bao xương máu cho độc lập,tự do - để đổi lại, bây giờ bạn đặt 1 câu hỏi : "Ko biết ông cha mình có đúng ko?" Nực cười .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên